[Funland] Xe máy điện, giờ chọn Hãng gì loại nào ổn nhất hở các bác ?

huycannhinho

Xe tải
Chào các anh chị,

Tình hình xăng dầu hiện tại nên đang tính tậu thêm dự phòng 1 em xe điện để đi lại trong thành phố ( HCM)

Loại nào ổn, các bác đã sử dụng thì xin cho ít review thực tế nhé

Cảm ơn nhe,

Ni No Kuni 2

Xe điện
Chào các anh chị,

Tình hình xăng dầu hiện tại nên đang tính tậu thêm dự phòng 1 em xe điện để đi lại trong thành phố ( HCM)

Loại nào ổn, các bác đã sử dụng thì xin cho ít review thực tế nhé

Cảm ơn nhe,
Vinfast chuẩn luôn. Giờ nhiều mẫu đủ các phân khúc luôn. Riêng nói về đồ thì ko hãng nào tại VN trong cùng tầm giá xài đồ ngon bằng Vinfast.

ConCuCauKinh

Xe buýt
Em mua cho con bé con cái Vinfast Impes, đi gần 2 năm bị ra dầu giảm xóc sau, mang ra Head thay luôn cái mới miễn phí không nói nhiều.

huycannhinho

Xe tải
Mấy ngày tìm hiểu thì em thấy mấy dòng Đài Loan (TQ) ở Võ Thị Sáu, HCM bày bán khá nhiều,
Ngoài ra còn có:
- Datbike: em lọ mọ các diễn đàn thấy kiểu dáng có 2 version ( ít) và chất lượng Datbike bị chê khá nhiều
- Vinfast em thấy tương đối nhiều mẫu mã, chất lượng thì đang tìm thêm review

Cảm ơn các bác nhé

haiyen1012

Xe điện
Nhu cầu của cụ đi bao nhiêu km hàng ngày và hàng tháng, chỉ đi trong phố hay còn đi đường trường, về quê và cự ly (nếu có) là bao nhiêu.
Em đang đi xe điện của Vin và cũng tìm hiểu khá lâu nên có thể tư vấn chuẩn cho cụ
Ở VN lúc này thì 90% là chọn xe Vinfast rồi

vnhn

Xe tăng
Xe vinfast có dùng lốp ko săm ko các cụ?

Mấy ngày tìm hiểu thì em thấy mấy dòng Đài Loan (TQ) ở Võ Thị Sáu, HCM bày bán khá nhiều,
Ngoài ra còn có:
- Datbike: em lọ mọ các diễn đàn thấy kiểu dáng có 2 version ( ít) và chất lượng Datbike bị chê khá nhiều
- Vinfast em thấy tương đối nhiều mẫu mã, chất lượng thì đang tìm thêm review

Cảm ơn các bác nhé
Cụ mua hai bánh hay 4 bánh :D. 2 bánh thì cụ nên chọn Vin, đắt, độ bền em không biết vì không dùng nhưng chắc chắn hơn xe tàu. Nhưng kéo lại thiết kế đẹp, phù hợp người đứng tuổi, làm văn phòng. Em đang nói Klara ấy nhé, chứ mẫu gì gần 60 chai cho thanh niên đi đua xe thôi :)). 4 bánh thì em thấy có Porsche đẹp =))

Go on

Xe điện
Nhu cầu của cụ đi bao nhiêu km hàng ngày và hàng tháng, chỉ đi trong phố hay còn đi đường trường, về quê và cự ly (nếu có) là bao nhiêu.
Em đang đi xe điện của Vin và cũng tìm hiểu khá lâu nên có thể tư vấn chuẩn cho cụ
Ở VN lúc này thì 90% là chọn xe Vinfast rồi
Chung cư em ở có 1 khu xe điện, ở mấy năm quen mặt từng xe thì thấy có mấy mẫu xe xịn của Tàu và Vin thì sau mấy năm nhìn vẫn ngon do dùng nhựa xịn như xe máy honda. Còn mấy cái xe Tàu mới nhìn rất thời trang đẹp long lanh thì sau 2 năm nó tã kinh khủng. Chắc nó dùng nhựa của chậu giặt Việt Nhật đắp lên. Có 1 xe bị chị ninja nhỡ tay húc vào mà vỡ nhựa rất nhiều chỗ. Lúc đầu thấy lấy băng dính dán. Chắc do ko có linh kiện thay. Giờ thì ko thấy đâu nữa. Chắc thanh lý cho các bạn sinh viên rồi.
Xe Tàu xịn giá cũng ko thấp mà linh kiện thì hiếm hơn của Vin. Cả thành phố có 1 2 cái showroom chính hãng, còn chủ yếu là tư nhân bán nên sợ là khi hỏng hóc gì sẽ hơi mệt.

Chỉnh sửa cuối:

haiyen1012

Xe điện
Chung cư em ở có 1 khu xe điện, ở mấy năm quen mặt từng xe thì thấy có mấy mẫu xe xịn của Tàu và Vin thì sau mấy năm nhìn vẫn ngon do dùng nhựa xịn như xe máy honda. Còn mấy cái xe mới nhìn rất thời trang đẹp long lanh thì sau 2 năm nó tã kinh khủng. Chắc nó dùng nhựa của chậu giặt Việt Nhật đắp lên. Có 1 xe bị chị ninja nhỡ tay húc vào mà vỡ nhựa rất nhiều chỗ. Lúc đầu thấy lấy băng dính dán. Chắc do ko có linh kiện thay. Giờ thì ko thấy đâu nữa. Chắc thanh lý cho các bạn sinh viên rồi.
Xe Tàu xịn giá cũng ko thấp mà linh kiện thì hiếm hơn của Vin. Cả thành phố có 1 2 cái showroom chính hãng, còn chủ yếu là tư nhân bán nên sợ là khi hỏng hóc gì sẽ hơi mệt.
Ý cụ là nhựa xe Tàu kém hay Vin kém ạ. Vin nó tính giá cái xác xe không hề rẻ nên ko đến nỗi thế đâu

mamtom7981

Xe tăng
Cụ mua cho Zai thì em khuyên mua DAT.BIKE - đồ tốt nhưng hoàn thiện chưa được tốt lắm (chịu khó về fix lại là ngon - Pin, Khung và động cơ rất ổn) đặc biệt là PIN.
Mua cho nữ thì DIBAO hay Vĩnh Phát - em không thích Vĩnh Phát vì vụ thuê pin.
Đã xem review của DATBIKE và thấy là những lỗi toàn lỗi vặt thôi, và em đã xuống tiền đặt con Weaver 200 đang chờ giao.

Euro2CityStar

Xe lăn
Cụ mua hai bánh hay 4 bánh :D. 2 bánh thì cụ nên chọn Vin, đắt, độ bền em không biết vì không dùng nhưng chắc chắn hơn xe tàu. Nhưng kéo lại thiết kế đẹp, phù hợp người đứng tuổi, làm văn phòng. Em đang nói Klara ấy nhé, chứ mẫu gì gần 60 chai cho thanh niên đi đua xe thôi :)). 4 bánh thì em thấy có Porsche đẹp =))
còn 3 bánh thì sao 🙊🙊🙊

Go on

Xe điện

haiyen1012

Xe điện
Cụ mua cho Zai thì em khuyên mua DAT.BIKE - đồ tốt nhưng hoàn thiện chưa được tốt lắm (chịu khó về fix lại là ngon - Pin, Khung và động cơ rất ổn) đặc biệt là PIN.
Đã xem review của DATBIKE và thấy là những lỗi toàn lỗi vặt thôi, và em đã xuống tiền đặt con Weaver 200 đang chờ giao.
Datbike thì phải độ lại cái dáng xe chứ nó trần trụi như con Win tàu trông hơi chán cụ ạ

Go on

Xe điện
Kiểu dáng mấy em Dat bike hơi kén khách. Nhìn cá tính quá. Hy vọng hãng này phát triển tốt, bán được sang tây. Vì em thấy Tây thích kiểu dáng đó hơn Á thì phải.

haiyen1012

Xe điện
Ah ý em là mấy cái xe Tàu đểu nhưng nhìn kiểu dáng rất thời trang như Vespa ấy cụ
Mấy con đấy cho các cháu gái 14-15 tuổi hoặc các mợ trẻ trung đi chợ thì được thôi. Vinfast ra 2 mẫu Feliz và Vento cũng đẹp lắm mà lại thiết kế riêng ko bắt chước thằng nào