[Thảo luận] Xe máy lại đi ẩu, và lần này thì đâm thật rồi. Mời các cụ xem clip. :(

Xuan Son

Xe buýt
Cách đây 2 tuần, em mới suýt bị xe máy chui vào gầm xe theo thớt sau:

http://www.otofun.net/threads/311065-xe-may-di-au-suyt-thi-chui-vao-gam-xe-em-moi-cac-cu-xem-clip

Nhưng lần này thì bị đâm thật rồi. Vẫn là xe máy đi ẩu, phóng nhanh không làm chủ tốc độ. Hậu quả là xe của em bị xước mũi xe (may mà đèn kô bị tý gì). Và một lúm đồng tiền trên nắp capo (chắc là do răng của cu cậu đập vào). Cu cậu xin lỗi và xin tha nên thôi em bỏ qua cho, chỉ dặn dò là đi đứng cần cẩn thận, gặp xe tải thì có mà vỡ mặt. Thôi mời các cụ xem clip cho rõ. :D

P/s: Cuối năm rồi, các cụ đi lại nhớ cẩn thận nhé. Chúc các cụ lái xe an toàn và may mắn.

[YOUTUBE]g5bYsGqLH6s[/YOUTUBE]

Apple_black91

Xe buýt
Số nhà 28/119 Ngách 50 ngõ 310 Đường Nghi Tàm ạ :)
Website
www.thanhcun.com
Đi vào vỉa tốc độ quá cao.Chắc là do các cậu quen đường làng k có ai.Cứ thế phóng vù vù.Mỗi lần em về quê nội em ở Thái bình.Các bạn ý phóng đường đê toán 70 >.. 80 km/h em cũng hỏi là thế nếu tránh chướng ngại vật thì làm nthế nào?.Các bạn ý cũng chả biết....Em sợ văn hoá đi xe ở quê lắm ạ... :(.Chúc cụ lái xe an toàn ạ

anhtho

Xe ngựa
Công nhận cụ có duyên với 2b, nhưng lếu là em, em sẽ còi thật to ở chỗ cua khuất đó, may ra nó nghe được và giảm tốc phần nào.

phucln

Xe hơi
Chả có gì...

PhanhGap

Xe điện
Thằng này nên lấy đá ghè thêm mấy phát vào đầu. Xe cụ cách xa khúc cua thế mà nó vẫn phi vào, nếu cụ vào gần hơn thì chắc nó thăng rồi. Con ngồi sau cũng ngu. Thằng lái nó đi nhanh đi ẩu thì bảo đi chậm lại, nêud không nghe thì bà mày xuống xe. BHYT chi trả ngay khi tai nạn không cần biết đi đúng hay sai kể ra cũng chỉ là nói mãi mấy thằng cùn đầu đất éo chịu hiểu nên phải thí cho. E kiến nghị nên thu hồi cái QD ấy để GDCD.

Tran Thanh Binh

Xe tải
2 thằng này may là cũng quánh tỉnh, không thì đã nằm gọn trong gầm xe cụ rồi, gãy mất cái răng phải ko cụ?

shuttle bus

Xe tăng
Cái "núm đồng tiền" đấy là do tay ga 2b nó va vào cụ ạ. Mẹt nó mà va vào capo thì nó vỡ "alô" rồi. Trong cái rủi, có cái may ! May là người nó không sao, xe cụ thì lõm,xước chút ít.

Xuan Son

Xe buýt
mợ có nhặt đc cái răng nào ko ạ?:P
Cắt cua kinh quá, chú này có gãy cái răng nào không cụ?
2 thằng này may là cũng quánh tỉnh, không thì đã nằm gọn trong gầm xe cụ rồi, gãy mất cái răng phải ko cụ?
Em chả biết nó có mất cái răng nào không, nhưng miệng thì có máu rồi, nó vừa ôm miệng vừa liên tục nói xin lỗi và xin tha cho nó. Kể ra cũng khổ thân.

Đi vào vỉa tốc độ quá cao.Chắc là do các cậu quen đường làng k có ai.Cứ thế phóng vù vù.Mỗi lần em về quê nội em ở Thái bình.Các bạn ý phóng đường đê toán 70 >.. 80 km/h em cũng hỏi là thế nếu tránh chướng ngại vật thì làm nthế nào?.Các bạn ý cũng chả biết....Em sợ văn hoá đi xe ở quê lắm ạ... :(.Chúc cụ lái xe an toàn ạ
Sau quả này thì em cũng hãi cái văn hóa đi xe của các vùng quê cụ ạ. :D
Cụ có duyên với xe máy phết nhỉ. Chúc mừng cụ vì độ nhẹ của sự cố. Tết nhất đến nơi rồi.:102:
cảm ơn cụ.
Công nhận cụ có duyên với 2b, nhưng lếu là em, em sẽ còi thật to ở chỗ cua khuất đó, may ra nó nghe được và giảm tốc phần nào.
Nó phi như thế thì có bấm còi cũng như không bấm cụ ạ. :D
Trong vòng 1 tháng cụ dính 2 vụ kể cũng đen cụ nhỉ.
Thằng này nên lấy đá ghè thêm mấy phát vào đầu. Xe cụ cách xa khúc cua thế mà nó vẫn phi vào, nếu cụ vào gần hơn thì chắc nó thăng rồi. Con ngồi sau cũng ngu. Thằng lái nó đi nhanh đi ẩu thì bảo đi chậm lại, nêud không nghe thì bà mày xuống xe. BHYT chi trả ngay khi tai nạn không cần biết đi đúng hay sai kể ra cũng chỉ là nói mãi mấy thằng cùn đầu đất éo chịu hiểu nên phải thí cho. E kiến nghị nên thu hồi cái QD ấy để GDCD.
Hi hi... Nói chung là do chủ quan thôi cụ ạ. Nó cũng không lường trước được sự việc mà. ^^

Xuan Son

Xe buýt
Cái "núm đồng tiền" đấy là do tay ga 2b nó va vào cụ ạ. Mẹt nó mà va vào capo thì nó vỡ "alô" rồi. Trong cái rủi, có cái may ! May là người nó không sao, xe cụ thì lõm,xước chút ít.
Tay lái nào mà lên tới tận sát mép gần hết capô hả cụ? Cách 5cm nữa là lên tới gạt nước rồi. Em dự là bị đập răng vào đó nên có lúm đồng tiền thôi. :D

Truongsonnam_37

Xe tăng
2b phải phi nhanh lắm thì phanh mới bị dịch đuôi như thế!^#(^

anhtho

Xe ngựa
Nó phi như thế thì có bấm còi cũng như không bấm cụ ạ. :D

. ^^
Tuỳ cụ thôi, nhưng tiếng còi xe ô tô là vang xa được khoảng 100 mét đấy, nếu nó nghe ra thì chắc chắn sẽ giảm tốc, còn không nghe được thì một là nó điếc, hai là nó đội mũ bịt tai, ba là xe cụ còi yếu quá. Nói chung chỗ vòng khuất là cứ còi cho yên tâm, đó là cách đi của em.

Chỉnh sửa cuối:

xherox

Xe điện
Chắc ông tổ lái tưởng đang cầm cương mấy con GP,ôm cua thế kia cơ mà.

shuttle bus

Xe tăng
Tay lái nào mà lên tới tận sát mép gần hết capô hả cụ? Cách 5cm nữa là lên tới gạt nước rồi. Em dự là bị đập răng vào đó nên có lúm đồng tiền thôi. :D

Em xem lại thì đúng là mẹt nó va vào capo nhưng em thấy nó đa nghiêng mặt rồi.
Công nhận mẹ 2b phản ứng quá nhanh, kéo lại... nếu không thằng cu này vỡ alô thật :))

mr.luan12179

Xe buýt
May quá, tẹo nữa thì có khi cụ lại bị đền oan

xdthienha

Xe điện
Kinh nghiệm của em là khi nhìn thấy khúc cua trước mặt khoảng 20m là em đã còi dạo vài tiếng rồi,nếu buổi tối thì em nháy đèn để người đi gần đến đó biết mà chủ động.