Xe mua bảo hiểm bị thủy kích nhưng không được bảo hiểm AAA chi trả

mr.luan12179

Xe buýt
Quả này có khi nó dìm xe của cụ chủ đến cả năm giời cũng nên

liberty_vn

Xe máy
Quan trọng nhất khi dính phải trường hợp thủy kích xe chết máy là KHÔNG ĐƯỢC KHỞI ĐỘNG LAI, báo ngay cho nhà bảo hiểm để được cứu hộ!
Thế là bảo hiểm chẵng có vấn đề gì từ chối bảo hiểm cả.
Một lần nữa là : KHÔNG ĐƯƠC KHỞI ĐỘNG LẠI

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Tình hình thế nào rồi cụ chủ thớt ?

Mazda 929

Xe điện

quyennc

Xe tăng
Dõ dàng là AAA trây ỳ rồi! *** em đang đóng 2 cái bảo hiểm nhân thọ của bọn này!
nhân thọ và phi nhân thọ là 2 cty khác nhau mà cụ,
cũng như bên em này Cathay phi nhân thọ đang chết giở vì tai tiếng của Cathay nhân thọ đây ạ

thanh_crv

[Tịch thu bằng lái]
e qua 3 đời Bh : bv, vd, Liberty. thằng cuối cùng e ưng nhất

xe365vn

Xe container
báo chí PR mạnh và kiện thôi

viethung167

Xe hơi
Em xin có 1 vài ý kiến:
1. Xe bị thuỷ kích do nước vào chứ không phải xe ngập nước nên ai đó tư vấn đòi bồi thường thay cả hệ thống điện là sai và không khả thi
2. Báo chi viết các bài này em thấy giống như viết theo đơn đặt hàng vậy. Kể cả báo Công Lý, cách viết bài trên báo Công Lý thì đúng là càng hài khi viết chẳng ra cái gì cả. Nghiên cứu tất cả các bài viết của các bác không biết kết quả nó đi về đâu khi bác chủ xe cần bồi thường cái động cơ nhưng em thấy đang kéo cái sai của đại lý , cả Mercedes-Benz vào cuộc.
3. Với tình hình bác chủ đang làm nhiễu thông tin thì khả năng được bồi thường theo em là rất khó. Mà nếu có thắng đi chăng nữa thì thời gian càng kéo dài rất là lâu. Nên chăng bác chủ xe nên ngồi lại với 3A để tìm ra phương án tốt nhất giữa chủ xe và bảo hiểm

Ý kiến cá nhân của em là vậy, xin đừng ném đá em ;;)
cụ này chắc bên 3a :D

dstuyen

Xe máy
tình hình thế nào rồi bác chủ?

nhim_lk2

Xe buýt
Gì chứ cứ dính dáng đến báo chí nhà cháu là cháu thích lắm ... cụ chủ cứ ới cháu nhé, cháu giúp free từ đầu đến cuối !

thanhq7

Xe máy
Kiểu lày chắc qua Tết vẫn chưa có kết quả đâu!

Minhhiepcompany

Xe tải
Về nguyên tắc cái gì sửa chữa đc thì sẽ ko đc thay thế mới cụ nhé. Hãng nào cũng thế thôi chứ ko phải chỉ có AAA

oojimioo

Xe tăng
e tưởng vụ này thống nhất là kiện rồi chứ ?

liberty_vn

Xe máy
Liberty mà cụ cứ tiêu 100 triệu/năm cụ biết ngay. Nó hủy hợp đồng của cụ luôn.
Chào bác !
Em nghĩ bác đã nghĩ sai về Liberty.
Với LI thì công ty sẽ bảo hiểm bằng giá trị xe trên hợp đồng cho KH.
+) Không giới hạn số vụ.
+) Không giới hạn số tiền 1 lần đi làm ( không qua giá trị được bảo hiểm )
- Nếu có 2 KH cùng có 1 loại xe và đời xe cùng tham gia bảo hiểm bên LI. KH 1: 1 năm đi làm có 1 vụ tổn thất là 100tr, còn KH 2 :thì đi làm 6 lần chỉ hết 20tr. theo các bạn KH nào sẽ phí của năm tiếp theo sẽ rẻ hơn ?. Bên Li tính phí năm sau căn cứ rất nhiều vào số vụ đi làm bảo hiểm của xe năm trong năm trước đó . Nên phí của xe tổn thất 1 lần rẻ hơn hất nhiều so với xe kia.

vanhai0850

Xe tăng
chả cần đến 100tr, e có 14tr/năm đã bị y/c đóng thêm tiền rồi! :))
mot so yeu to tac dong den phi bao hiem cụ ạ
1. Lam phat : Thi truong bi anh huong boi lam phat hon 20%
2. Gia dich vu sua chua o tat ca cac garage nam nay deu tang hon 20%

Cùng là sơn 1 cánh cửa nhưng năm nay giá khác so với năm ngoái mà cụ

bachlongviet

Xe hơi
khi mua thì bên bán hàng bao giờ cũng nói tốt. Nhưng khi có sự kiện bảo hiểm sảy ra thì mới biết có tốt thực sự như đã hứa hay không. Khi có sự kiện sảy ra thì luôn có hai mũi tên tiến về hai phía khác nhau, chủ xe luôn muốn bồi thường cao nhất, công ty BH luôn muốn bồi thường thấp nhất, công ty nào cũng vậy thôi, kinh doanh thì phải có lãi chứ. Như vậy, các công ty làm việc gần với lời hứa hơn sẽ có uy tín và thương hiệu hơn. Qua vụ này (chưa biết bên nào đúng hay sai ) nhưng các cũ sẽ thấy là giảm một chút phí ban đầu khi mua là tốt hay không. Em là sale Bảo Việt, em bán hàng theo quan điểm quyền lợi ai người đó hưởng. Em không có bán rẻ, trừ hoa hông cho khách khi mua (vì đó là lương của em) nhưng khi khách hàng cần đến em thì em làm việc với tinh thần trách nhiệm cao nhất (và tất nhiên không hưởng chút nào quyền lợi của chủ xe được công ty chi trả)
Mong cụ chủ thớt và 3A có sự thỏa thuận được với nhau, đó là con đường đúng đắn và tiết kiệm nhất.

viethung167

Xe hơi
khi mua thì bên bán hàng bao giờ cũng nói tốt. Nhưng khi có sự kiện bảo hiểm sảy ra thì mới biết có tốt thực sự như đã hứa hay không. Khi có sự kiện sảy ra thì luôn có hai mũi tên tiến về hai phía khác nhau, chủ xe luôn muốn bồi thường cao nhất, công ty BH luôn muốn bồi thường thấp nhất, công ty nào cũng vậy thôi, kinh doanh thì phải có lãi chứ. Như vậy, các công ty làm việc gần với lời hứa hơn sẽ có uy tín và thương hiệu hơn. Qua vụ này (chưa biết bên nào đúng hay sai ) nhưng các cũ sẽ thấy là giảm một chút phí ban đầu khi mua là tốt hay không. Em là sale Bảo Việt, em bán hàng theo quan điểm quyền lợi ai người đó hưởng. Em không có bán rẻ, trừ hoa hông cho khách khi mua (vì đó là lương của em) nhưng khi khách hàng cần đến em thì em làm việc với tinh thần trách nhiệm cao
nhất (và tất nhiên không hưởng chút nào quyền lợi của chủ xe được công ty chi trả)
Mong cụ chủ thớt và 3A có sự thỏa thuận được với nhau, đó là con đường đúng đắn và tiết kiệm nhất.
Không nên Thỏa Thuận nha Mình đã mất tiền cho bảo hiểm mà còn thế thì Bh làm gì , mà em nghĩ cụ làm Bh mà khuyên như thế thì chuối cả Toàn tập , theo em nếu cụ đúng cứ theo Kiện đi