Xe mua thanh lý, không sang tên đổi biển có việc gì ko các cụ???

8181

Xe tải
Chả là thế này, nhà em mua đc cái xe do Cục công sản đầu giá công khai. Hiện tại nó đang biển xanh. Em xin các cụ chỉ giáo:
- Thủ tục sag tên thì e đã xem ở thớt bên cạnh, em chỉ thắc mắc là thuế trước bạ 10% giá trị xe ở thời điểm em mua, cái giá ý là áp theo khung của Bộ TC hay chính là giá trúng đấu giá tài sản ghi trong hóa đơn đỏ?
- Nếu em cứ để biển xanh chạy thì có việc gì ko ạ, mong các cụ cho em các tình huống có thể xẩy ra để em chuẩn bị trước.

Em xin mời (b) các cụ ngay!!!

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
Em có biết chút thôi:
Chả là thế này, nhà em mua đc cái xe do Cục công sản đầu giá công khai. Hiện tại nó đang biển xanh. Em xin các cụ chỉ giáo:
- Thủ tục sag tên thì e đã xem ở thớt bên cạnh, em chỉ thắc mắc là thuế trước bạ 10% giá trị xe ở thời điểm em mua, cái giá ý là áp theo khung của Bộ TC hay chính là giá trúng đấu giá tài sản ghi trong hóa đơn đỏ? -> Thuế trước bạ áp theo giá trúng đấu giá
- Nếu em cứ để biển xanh chạy thì có việc gì ko ạ, mong các cụ cho em các tình huống có thể xẩy ra để em chuẩn bị trước. ->đen lắm là bác bị phạt vì không sang tên đổi chủ, còn lại thì oai như cóc (ông già vợ em cũng mua thanh lý 1 con nhưng vẫn giữ biển xanh để chạy ạ)

Em xin mời (b) các cụ ngay!!!

training

Xe tăng
HƠ hơ, bác cứ thử chạy thế xem, oai thật đấy, nhưng đấy là khi ko có chuyện j xảy ra, còn ko thì bác sẽ gặp nhiều rắc rối lắm đấy. Thành thật khuyên bác đi đổi biển đi

9Dragon

Xe tăng
CQ em mấy ông toàn chạy xe biển công ty, đăng ký qua công ty tư nhân hoặc mua lại xe công ty tư nhân đây. Tất nhiên là mấy công ty quen cả, có sao đâu. Miễn là bác làm thủ tục mua bán thật đầy đủ và hai bên cùng có trách nhiệm lẫn nhau.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
CQ em mấy ông toàn chạy xe biển công ty, đăng ký qua công ty tư nhân hoặc mua lại xe công ty tư nhân đây. Tất nhiên là mấy công ty quen cả, có sao đâu. Miễn là bác làm thủ tục mua bán thật đầy đủ và hai bên cùng có trách nhiệm lẫn nhau.
Đây là xe biển xanh mà cụ. Ko thể nói là đi mượn hay lái thuê được

mr_limo

Xe buýt
thế cứ coi như xe chưa thanh lý, bác chủ thớt có bằng B2 coi như là lái xe cho cơ quan không được à các bác ?*-)

meoden

Xe buýt
Em thấy biển trắng mà xe đẹp thì đi oai hơn biển xanh nhiều bác ạ (xx bỉu thía).
Tốt nhất bác sang tên chính mình đi cho nó lành