Thảo luận Xe mui trần giá 1 tỷ đồng ra mắt tại Việt Nam

theanh_vnpt

Xe điện
- Renaut Việt Nam vừa cho ra mắt chính thức mẫu xe mui trần nhỏ gọn Wind Gordini tại TPHCM với giá bán 1 tỷ đồng.

Renault Wind có thiết kế nhỏ nhắn để đi trong phố
Như vậy, sự xuất hiện của Renault Gordini tại Việt Nam cũng đánh dấu việc đây là chiếc mui trần có giá bán rẻ nhất tại thị trường trong nước. Sau mẫu Megane RS được trình làng tại triển lãm Ô tô Việt Nam 2012, Wind Gordini là mẫu thứ hai về nước thăm dò thị trường.
Renault Wind Gordini tại Việt Nam được trang bị động cơ 1.6 lít, công suất cực đại 133 mã lực/6750 vòng/phút, momen xoắn 160 Nm tại 4.400 vòng/phút, nhờ đó xe có khả năng tăng tốc từ 0 – 96km/h trong khoảng 9,2 giây, sử dụng hộp số sàn 5 cấp. So với một chiếc xe cỡ nhỏ thì sức mạnh của xe khá tốt.

Renault Wind có giá 1 tỷ đồng tại Việt Nam
Kiểu dáng xe được thiết kế cho nhu cầu đi lại trong phố là chủ yếu. Kích thước xe gọn nhẹ với chiếc mui xếp thông minh sành điệu, có thể xếp gọn và "biến mất" chỉ trong vòng 12 giây. Điểm đặc biệt của Wind là dù đóng hay mở mui thì cũng không ảnh hưởng đến không gian bên trong khoang hành lý.
Tại Việt Nam, có vẻ như hiện tại chưa có đối thủ nào cùng phân khúc với Renault Wind Gordini , nhưng trên thế giới Wind phải đối mặt với khá nhiều tên tuổi như Peugeot 207 CC, Nissan Micra C+C và Mitsubishi CZC.
Đối tượng khách hàng là nữ giới có thể sẽ quan tâm nhiều hơn đến mẫu xe này. Tại Việt Nam, xe có giá bán 1 tỷ đồng, trở thành mẫu xe mui trần rẻ nhất trong thời điểm hiện tại.

tuyencar

Đi bộ
Xe này be bé xinh xinh như gái mới lớn ấy, máy 1.6l cũng vừa tầm với chị em, vì thế nên giá em nó rất mềm mại, rẻ nhất tại thị trường VN đối với dòng mui trần còn gì. cái này cụ nào mua về thì độc nhất...sau đó sẽ có nhị, lúc đó thì cho thuê chạy rước dâu đám cưới thì khỏi chê, hehe

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Xe này be bé xinh xinh như gái mới lớn ấy, máy 1.6l cũng vừa tầm với chị em, vì thế nên giá em nó rất mềm mại, rẻ nhất tại thị trường VN đối với dòng mui trần còn gì. cái này cụ nào mua về thì độc nhất...sau đó sẽ có nhị, lúc đó thì cho thuê chạy rước dâu đám cưới thì khỏi chê, hehe
Bác nói như đúng rồi ấy nhỉ, khó khắn lắm. Vì thị trường VN ko giống Thái Lan hay Campuchia.

saothang2

Xe máy
Mấy ông "nôn dơ" này ko hiểu đình giá tại việt nam kiểu gì??? Chắc cứ nghĩ mui trần là phải tỷ trở lên, số sàn khó lắm khó lắm matiz cưa mui!!!

dongcasper_2

Xe tăng

soicodon005

Xe hơi
Website
vietthai4x4.vn
- Renaut Việt Nam vừa cho ra mắt chính thức mẫu xe mui trần nhỏ gọn Wind Gordini tại TPHCM với giá bán 1 tỷ đồng.

Renault Wind có thiết kế nhỏ nhắn để đi trong phố
Như vậy, sự xuất hiện của Renault Gordini tại Việt Nam cũng đánh dấu việc đây là chiếc mui trần có giá bán rẻ nhất tại thị trường trong nước. Sau mẫu Megane RS được trình làng tại triển lãm Ô tô Việt Nam 2012, Wind Gordini là mẫu thứ hai về nước thăm dò thị trường.
Renault Wind Gordini tại Việt Nam được trang bị động cơ 1.6 lít, công suất cực đại 133 mã lực/6750 vòng/phút, momen xoắn 160 Nm tại 4.400 vòng/phút, nhờ đó xe có khả năng tăng tốc từ 0 – 96km/h trong khoảng 9,2 giây, sử dụng hộp số sàn 5 cấp. So với một chiếc xe cỡ nhỏ thì sức mạnh của xe khá tốt.

Renault Wind có giá 1 tỷ đồng tại Việt Nam
Kiểu dáng xe được thiết kế cho nhu cầu đi lại trong phố là chủ yếu. Kích thước xe gọn nhẹ với chiếc mui xếp thông minh sành điệu, có thể xếp gọn và "biến mất" chỉ trong vòng 12 giây. Điểm đặc biệt của Wind là dù đóng hay mở mui thì cũng không ảnh hưởng đến không gian bên trong khoang hành lý.
Tại Việt Nam, có vẻ như hiện tại chưa có đối thủ nào cùng phân khúc với Renault Wind Gordini , nhưng trên thế giới Wind phải đối mặt với khá nhiều tên tuổi như Peugeot 207 CC, Nissan Micra C+C và Mitsubishi CZC.
Đối tượng khách hàng là nữ giới có thể sẽ quan tâm nhiều hơn đến mẫu xe này. Tại Việt Nam, xe có giá bán 1 tỷ đồng, trở thành mẫu xe mui trần rẻ nhất trong thời điểm hiện tại.
Em check giá tại Renault Hà Nội thì hình như cụ Post giá ko chuẩn, giá em nó ko nhầm thì 970tr đã bao gồm VAT thì phải ợ :-?

blueye

Xe tải
Mui trần số sàn? Vãi. Ở VN mình mua mui trần số sàn để ... Đua ah.

blueye

Xe tải
Khó bán ở VN. Dành cho nữ mà đưa bản số sàn vào là vứt. Cóc có khách.

tuyencar

Đi bộ
Nếu nói khó bán thì đúng là hơi khó, vì cái gì lần đầu chẳng khó chẳng đau phải không ạ, nhưng đâu phải cứ nữ là phải áp cho họ số sàn các cụ, mỗi người mỗi sở thích các cụ ơi. Xin phép ở đây có cụ nào đi rồi hãy chém, chứ còn nhìn cái dàn lông em nó mà các cụ đã phán xe khó xe dễ rồi thì em thấy ý kiến còn non và xanh lắm, để thời gian nói lên tất cả ạ, em xin phép!

thichtriton299

Xe buýt
Xe nhìn xấu,tiền này em sẽ múc audi a1 còn đẹp hơn

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Em có ông bác định cư ở Pháp hơn 20 năm rồi, đợt rồi về ổng thấy em đi xe số tự động ổng cười. Ổng bảo bên đó í (Pháp và Châu Âu nói chung) xe số tự động chỉ dành cho mấy ông bà tàn tật thôi, chứ đa phần là dân họ đi số sàn hết. Đúng là đặc trưng văn hoá mỗi vùng miền mỗi khác.
Ông bảo bên đó ông cũng đi con rơ nô hơn 10 năm nay rồi, vẫn chạy tốt.

minhtuan_o

Xe hơi
ruoi nói:
Em có ông bác định cư ở Pháp hơn 20 năm rồi, đợt rồi về ổng thấy em đi xe số tự động ổng cười. Ổng bảo bên đó í (Pháp và Châu Âu nói chung) xe số tự động chỉ dành cho mấy ông bà tàn tật thôi, chứ đa phần là dân họ đi số sàn hết. Đúng là đặc trưng văn hoá mỗi vùng miền mỗi khác.
Ông bảo bên đó ông cũng đi con rơ nô hơn 10 năm nay rồi, vẫn chạy tốt.
Thế cụ có nghe hãng xe nào vừa khai tử số sàn không?

tiennui

Xe hơi
Xe này đi đường vành đai biển thì ok nhất rồi .

Em là FAN ruột của mui trần, đặc biệt là mui cứng, nhưng thực sự không thể tiêu hóa được em này, nhất là nó có cái giá quá chát, nhà cháu dự là tương lai của con này còn tối hơn cả FIAT 500.

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc

Car Tuner

Xe đạp
Xe này nam, nữ chạy ok hết, các cụ cứ cưỡi con này ra đường mà xem, các em teen teen chạy theo bầy đàn nhá.8->. Ở phân khúc này thì giá xe ko đắt ko rẻ, so với xe nào mà nói xe này đắt hả các cụ??? Giá này hợp lý rồi, quan trọng có chịu chơi ko thôi =))

Car Tuner

Xe đạp
Mui trần số sàn? Vãi. Ở VN mình mua mui trần số sàn để ... Đua ah.
Mui trần này là kiểu xe thể thao, đặc trưng xe thể thao luôn là số sàn, đi xe thể thao mà dùng số tự động thì như dân chơi nửa mùa à :))