Thảo luận Xe ôtô Tàu, những miếng cắn đắng ngắt trong lần mua xe

thitd

Xe hơi
Hóng cụ rewiew xe sau một thời gian sử dụng xem nó có đắng như lúc cụ mua không :)

Mrsoibts

Xe tải
e
Hóng cụ rewiew xe sau một thời gian sử dụng xem nó có đắng như lúc cụ mua không :)
em cũng hóng xem cụ chủ review chất lượng xe tàu cho anh em mở mang tầm mắt, biết đâu lại xuống tiền mua xe tàu

thitd

Xe hơi
Đổ xăng thì tắt máy tí đổ xong nổ máy lại, có gì đâu mà phải xúc động quá mức vậy nhỉ.
Nghĩ nó cũng chán chứ cụ, cái chức năng đơn giản thế mà không làm cho ra hồn được

Aon

Xe tăng
Nghĩ nó cũng chán chứ cụ, cái chức năng đơn giản thế mà không làm cho ra hồn được
Em ko bênh ai nhưng cái vụ tắt máy lúc đổ xăng này em đã luôn làm từ lúc học lái xe cho tới tận bây giờ, nên thực sự cũng ko để ý những xe nào cho phép, xe nào không. Nguyên tắc của em rất đơn giản, khi mình rời khỏi ghế lái lâu quá vài giây là phải tắt máy để đảm bảo người trong xe không vô tình chạm phải thứ gì gây nguy hiểm. Cụ tưởng tưởng cụ xuống đổ xăng mà để nổ máy khi trong xe có trẻ em, có thấy nguy hiểm ko.

Rockport Avior

Xe tăng
Mấy con xe Tàu về VN thì em biết chắc là nhựa rất lởm. Nhìn rất dại, cánh cửa thì phọp phẹp, sơn rất nhanh bạc màu. Cái nữa sắt xi chắc dùng loại sắt gang thép Thái nguyên, tróc sơn mấy ngày không đi tút lại là rỷ đen ngay. Cụ nào đang đi xe tàu vào xác nhận một cái nào!

Mrsoibts

Xe tải
Mấy con xe Tàu về VN thì em biết chắc là nhựa rất lởm. Nhìn rất dại, cánh cửa thì phọp phẹp, sơn rất nhanh bạc màu. Cái nữa sắt xi chắc dùng loại sắt gang thép Thái nguyên, tróc sơn mấy ngày không đi tút lại là rỷ đen ngay. Cụ nào đang đi xe tàu vào xác nhận một cái nào!
vậy mà các bố đi xe tàu vẫn độ xe thành jaguar với maserati xong quay ra chê xe xịn không đẹp, không chất bằng xe tàu fake của họ đấy :))

ke0kul

Xe buýt
Em ko bênh ai nhưng cái vụ tắt máy lúc đổ xăng này em đã luôn làm từ lúc học lái xe cho tới tận bây giờ, nên thực sự cũng ko để ý những xe nào cho phép, xe nào không. Nguyên tắc của em rất đơn giản, khi mình rời khỏi ghế lái lâu quá vài giây là phải tắt máy để đảm bảo người trong xe không vô tình chạm phải thứ gì gây nguy hiểm. Cụ tưởng tưởng cụ xuống đổ xăng mà để nổ máy khi trong xe có trẻ em, có thấy nguy hiểm ko.
có gì nguy hiểm cụ nhỉ? em chưa tưởng tượng đc. cụ chỉ em với.

filial

Xe đạp
Hehe, tôi chỉ công nhận với tầm giá đó ko có xe SUV nào thôi, ko tính xe cũ, nhưng group đó toàn so sánh với loại gấp đôi giá hoặc cao hơn nhiều, đôi lúc thấy rất lố bịch, còn ông hơn i10 thì chắc luôn, điều hòa mát ko sâu, nhưng với 520 củ thì ko thể đòi hỏi cao dc, như vậy là khá thỏa mãn rồi, đừng đi so bới các loại cao hơn thì hay
Không liên quan thím cho e hỏi tình hình con xe thế nào rồi ợ, có hắt hơi sổ mũi gì không???? Em đang tìm hiểu xe anh hàng xóm ợ

cocsku

Xe cút kít
Hôm trước em xem youtube thấy một reviewer mang chiếc xe tàu zotye chạy 5 vạn, 2 năm đi bảo trì. Nhìn chung bên ngoài vẫn ngon. Tuy nhiên, thụt sau đã chảy dầu, phanh thì đĩa phanh mòn trước má phanh, khung gầm bắt đầu lão hoá, cảm giác lái không còn như ban đầu ... như cụ biết thì Hon, Toy thì 5 vạn chạy vẫn như mới.

Rockport Avior

Xe tăng
Hôm trước em xem youtube thấy một reviewer mang chiếc xe tàu zotye chạy 5 vạn, 2 năm đi bảo trì. Nhìn chung bên ngoài vẫn ngon. Tuy nhiên, thụt sau đã chảy dầu, phanh thì đĩa phanh mòn trước má phanh, khung gầm bắt đầu lão hoá, cảm giác lái không còn như ban đầu ... như cụ biết thì Hon, Toy thì 5 vạn chạy vẫn như mới.
Bên CTy em còn 1 con Fortuner đời 2010 chạm 30 vạn rồi cụ! Chuyên công trình Lào Cai, Hà Giang, Lai Châu. Đi cao tốc lẽ dĩ nhiên không sướng như xe Mỹ, Đức, nhưng đúng để làm công trình thì khó tìm con thay thế quá, ngon bổ rẻ. Giờ sắp đến hạn đăng kiểm 6 tháng một, tính mua xe mới chắc vẫn lại Fortuner thôi! Ai chê thánh lật thì kệ họ, chỉ là xe công trình thôi mà!

Grow up

Đi bộ
chung quy post này vấn đề là do thằng bán và thằng bank, chứ xe thì chưa thấy review tốt xấu thế nào =)))

DUONGLAM

Xe điện
Tình hình xe cộ thế nào rồi cụ thớt

hai.tranhr

Xe container
Bài viết này là Mua xe trung quốc đắng ngắt, hy vọng Cụ may mắn dùng tốt không ăn thêm quả đắng nào về Chất lượng và An toàn của xe tàu khựa.