[Thảo luận] Xe tải 29L-4261 muốn GIẾT CHẾT 1 gia đình OFER gữa ban ngày 29/7/2012!!!!!

Bugatti.

Xe buýt
Trưa nay em cũng bị 1 quả tương tự như vậy ở lê văn lương kéo dài. em đi sát làn bên trái tốc độ 50km/h (hết tốc độ cho phép của đường đó), có 1 ông toyota bán tải xin vượt 1 lúc ko dc, thế là vượt phải lên, tạt đầu, phanh gấp ngay. May mà em cũng lường trước dc cách xử lý của nó nên phanh lại từ trước. Mệ, một số lái xe giờ đạo đức kém quá

Dương Tử Anh

Xe tải
Bác này trích đoạn vieo gì mà ko đưa cả đoạn lên,trích dẫn đoạn người ta lùi thì ít,bác tiến lên thÌ nhiều.ko cho vượt em dự thế là còn nhẹ!
Nhân tài này và 1 số nhân tài nữa (em xin phép khỏi nêu tên nữa) trong cái thớt này cần thật lực tránh xa các cụ ợ!!!
Kĩ năng đọc hiểu rất có vấn đề, tư duy lệch lạc, tỏ ra nguy hiểm 1 cách quá mức cần thiết! Có lẽ chú này cũng nên về rừng như cụ nào đã nói trong thớt này.

gestapo04

Xe hơi
Không thể tin được lại có loại lx vô văn hóa và hành xử côn đồ như cái thằng xe tải này. Đề nghị các cụ có khả năng và có tâm với ae, với toàn thể xã hội tìm ra danh tính thằng lx và gửi kèm video đến các cơ quan Công an, báo đài yêu cầu các cơ quan chức năng có hình thức xử lý thích đáng - chứ để nó như này thì sớm muộn gì nó cũng gây ra tai họa cho người khác.

Em thấy được qua vụ này là mức độ nguy hiểm khi tham gia giao thông ở thủ đô mình quả là đáng báo động. Báo động ở đây là Chung cho cả xã hội, không riêng gì ở gia đình OF cả. Các cụ cứ thử tưởng tượng là nếu xe của gấu hay phụ nữ nhà mình lái xem, hoặc không có video để phân tích nguyên nhân mà phản biện.

Cụ chủ đưa lên đây một phần cũng là để cảnh báo, phần nữa là để xem hướng xử lý sau khi hoặc khi gặp loại này trên đường. Cụ chủ là người trong cuộc, là OFer, nên không cần phải bàn cãi về lý do tại sao thằng xe tải kia muốn đâm chết người.

Theo em, cứ gửi đăng một loạt báo mạng, báo hình, tiêu đề đơn giản:"chỉ vì không cho xe tải vượt, mà cả Gia đình suýt mất mạng giữa ban ngày ở thủ đô".

Đây là cảnh báo chung cho cả xã hội ạ. Gia đình cụ chủ cũng may mắn thoát nạn rồi, cụ chủ cũng đã hoàn hồn trở lại để xử lý vấn đề này một cách phù hợp rồi.
Em vote cho ý kiến của cụ ạ

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

blackcivic 2.0

Xe tăng
dht phát biểu chán bỏ bu, ngày xưa học bằng lái ở đâu đới?

Thứ nhất: Vượt phải với tốc độ nhanh gây nguy hiểm cho người tham gia khác.
Thứ hai: Luật quy định k được lùi xe trên đường 1 chiều.

Thể loại thằng xe tải này nếu gặp e hôm đó thì mồm ăn trầu là cái chắc.
Kụ chả hiểu giề cả ...nó cố tình lùi đới ..để gọi xxx đến giải quyết nó sẽ bẩu kụ chủ đâm vào mít xe nó >>>> kụ chủ sai .

hongfam

Xe buýt
Thanh Xuân - Hà Nội hoặc alo em 0977.51.51.68
Sao khi cụ vượt nên đầu nó rồi không đứng lại trước đầu xe nó, xem nó làm gì được mình. Loại này thích phải nhíc luôn, nó ngồi trên xe nó thế. Xuống xe nó thụt vòi lại ngay.

pbinh979

Xe tăng
Xem xong cái này thôi cứ khẩn trương đi sắm cái cam hành trình vậy.

hanoivn

Xe hơi
Xem xong bức xúc với chú xe tải kia thật. Kể cả bác chủ đi có thế nào đi nữa thì cũng không nên có hành động như vậy. :-s

Moon10

Xe hơi
Kụ chả hiểu giề cả ...nó cố tình lùi đới ..để gọi xxx đến giải quyết nó sẽ bẩu kụ chủ đâm vào mít xe nó >>>> kụ chủ sai .
Đúng đấy, thằng này chắc có kinh nghiệm này rồi, ae cần cảnh giác. và tốt nhất nên có camera hành trình để làm bừng chứng.
Bọn xe tải xin vượt không được hay gây sự thế này lắm, nó phải chạy nhanh vì nếu chậm vài phút có thể đến h cấm không về được. Thỉnh thoảng e cũng đi đường này nên từ h phải nhớ biển xe thằng này để đề phòng. Đường này chật rất khó nhường nhưng để tránh hậu họa chắc phải dừng lại cho nó đi vậy, bọn c. hó dại ngoài đường cần tránh xa

Moon10

Xe hơi
Đồng ý với cụ là cái thằng 29L là thằng mất dạy. Nhưng để loại bỏ được nó thì Em e là hơi khó cụ ạ. Chắc là nó phải gặp 1 thằng mất dạy hơn nó gấp nhiều lần cơ. Như thế thì có khi lại còn nguy hiểm hơn ấy chứ
Thằng mất dạy này gặp mấy chú xxx trẻ tuổi là đứt ngay, nếu nó mất dạy với các chú nó bị loại ngay, còn nếu nó đưa ai đó như bác nó đến nói chuyện chẳng hạn thì ae mình càng khổ hơn vì nó sẽ mất dạy hơn nữa

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Em khẳng định với các cụ là xe 29L này cố tình lùi đâm. từ chỗ dừng không cần lùi vẫn rẽ trái được. Nó đã rẽ trái, nhưng cay cú gì đó như các cụ phán đoán (nào là xe đủng đỉnh, không nhường đường, trongkhi nó đang đi kiếm cơm vv.) nên dừng lại, đèn stop bật sáng. Xe em ngồi cũng dừng phải đến 1 phút đó. Sau đó nó gài số lùi đạp ga rất nhanh (tiếng rít rất rõ), thế là bác tài láng phải vượt lên, đỗ giữa ngã tư Cầu Giấy hạ kính nhìn lại quan sát xem chuyện gì xảy ra, xe 29L này còn dừng 1 lúc như thế quan sát đối thủ xem có xơi được không, ròi mới rẽ trái đi tiếp.

Nếu hung thủ giết người thì ở VN sẽ phải đền mạng cụ ạ. Xin lỗi cụ vì đây là VN nên em mới đành chịu cụ ạ. Nếu cụ ở trên xe như em thì cụ mới cảm nhận được nõi lòng em và bác tài
Em rất chia sẻ với cụ, em cũng đã có một thớt chuyện gần như cụ và bị nhiều cụ ở đây bắn cho tơi bời... Hy vọng các cụ chém bác chủ thớt không bị hoàn cảnh như vậy để khỏi bị mang tiếng lỡ mồm...

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Bác này trích đoạn vieo gì mà ko đưa cả đoạn lên,trích dẫn đoạn người ta lùi thì ít,bác tiến lên thÌ nhiều.ko cho vượt em dự thế là còn nhẹ!
Cụ nói có vẻ nguy hiểm????

anyee1

Xe hơi
cụ xe tải có vấn đề gì đó hệ trọng hoặc bị ức chế,cuối đường phân vân định rẽ trái nên lùi lại định rẽ trái thôi,chứ có chủ định lùi vào xe của bạn cụ thì em dự là cái cam hành trình bẹp dúm!

lazang-go

Xe tải
hình như nó có còi hơi nhiều một chút xin vượt nhưng không đươc nên làm như vậy , đúng là quá côn đồ , nhưng cũng rút kinh nghiệm thấy thằng nào ngổ ngáo cố vượt bằng được thì nhường nó vậy , bọn này làm gì còn nhân tính đâu , mình đừng gây ức chế cho nó , kể cả nó chưa vượt được mà cứ bám sát *** mình như vậy cũng nguy cơ hôn mit cao lắm

lazang-go

Xe tải
còn tùy thôi cụ ạ , bác xe con mà đi vài ba người có tầm cỡ anh chị thì nó cưới xã giao bala bo lo , còn nhìn vẻ công chức , thư sinh thì nó sơi tái luôn đới
Sao khi cụ vượt nên đầu nó rồi không đứng lại trước đầu xe nó, xem nó làm gì được mình. Loại này thích phải nhíc luôn, nó ngồi trên xe nó thế. Xuống xe nó thụt vòi lại ngay.

dqd113

Xe hơi
phải chăng đó là giấy phép để đc đổ chộm phế thải ra đường?

Hakyanh

Xe máy
Bố láo quá ! Những thằng kiểu này có ngày ra đường gặp khủng long nó ăn thịt

tazzan_man

Xe tăng
Bố láo quá ! Những thằng kiểu này có ngày ra đường gặp khủng long nó ăn thịt
Chả cần khủng long đâu cụ ạ, nó láo thì có thằng khác láo hơn nó trị.
Nhưng nói chung đoạn đường này em thấy khả năng nhường được, nên nhường cụ chủ ạ. Tiếc gì.

seadogs

Xe tăng
Em thấy cụ chủ thớt chẳng có gì sai cả, chưa có điều kiện cho vượt thì không cho vượt, thằng xe tải không phải xe ưu tiên. Tốc độ của cụ chủ thớt cũng chẳng phải chậm như rùa. Cụ gửi cho mấy báo mạng đi, không thể để cho mấy thằng vô học đi như thế được. Mấy thằng này chỉ là dân ngoại tỉnh lên hà nội lái thuê thôi, ngồi xe to hơn thì chèn ép xe nhỏ, chứ xuống xe ăn vài cục gạch vào mặt lại van xin như chó con ngay. Em khẳng định chẳng phải nghiện ngập hay đầu gấu gì đâu, cụ chủ thớt mà xuống xe là nó chạy ngay.

Bóng Chày

Xe lừa
Sáng nay em đi qua bùng binh Cầu giấy thì gặp đống sắt vụn 29L-4261 đỗ ngược chiều trên đường bưởi, cách ngã 5 có mấy mét đang có 2 xxx 1 giá 1 trẻ đang thi hành công vụ. Hoá ra là dog cậy gần nhà. Em nhìn kỹ thì hình như phù điêu ông anh em nhìn là thương binh, không phải CAND. Chắc ổng thấy đo đỏ nên nhìn nhầm. Bác nào tinh nhìn kỹ em cái. Em đoán là thương binh vì ngoài xe này ra thì garage và bãi gửi xe này có rất nhiều xe ba bánh kiểu của thương binh ra cào.

Em vừa điện cho ông anh và kể lại. Chúng em thống nhất thôi. Những người thương binh đã bỏ 1 phần máu thịt trên dải chữ S để bảo vệ VN mà!

Sent from my iPhone using Forum Runner

Thái Phượt

Xe tăng
Xã Hội mình bây giờ buồn lắm các Cụ ạ ,Ai đó đã nói một câu rằng " VN có một rừng luật ,nhưng sự việc xảy ra toàn dùng Luật Rừng ".Để XH xuống cấp như này là tại những người thực thi pháp luật,những người QL xã hội chỉ nhăm nhăm Tư Lợi ,thu vén cá nhân để Vinh Thân Phì Gia thôi,còn thì sống chít mặc bay,nhịm kì của Choa chỉ nhõn có 5 năm thui thì giờ đâu mà....Dân Đen chúng mình cố Sống đợi đến Ngày Mai thui