[Funland] xe xăng có được phép đỗ ở trụ sạc xe điện không các cụ mợ?

Huyn Runi

Xe tăng
Gần đây xe xăng bị réo tên ầm ĩ khi "ngang nhiên" chiếm chỗ sạc xe điện, khiến dân tình bực bội đăng đàn lên group. Nhưng thực ra xe xăng có đáng bị lên án vậy không?
Mời các cụ đọc và cho ý kiến?

supporter

Xe điện
Các vị trí trụ sạc thì bản chất là của Vin thuê lại của chủ đất để đặt trụ sạc. Tới khi nào Vin lên ý kiến hoặc có biển báo là cấm xe xăng đỗ vào còn không thì bản chất xe xăng không sai

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đầu tiên cần xác định cái điểm trụ điện đó thuộc sở hữu của ai. Nếu thuộc sở hữu của chủ trụ điện (có thể là mua đứt, thuê lại..) như của các trạm xăng thì cái trụ ấy nó như trạm xăng mà thôi, ông không mua điện thì họ không cho vào.

Thứ hai, điểm đỗ đó không thuộc quyền sở hữu/sử dụng của ai thì xem nó có được cấp phép làm trụ nạp điện không. Nếu được cấp phép thì họ chỉ cho xe xác điện đỗ là quyền của họ (giống như vỉa hè, lề đường dù là của công cộng nhưng nó được cấp phép làm điểm đỗ xe/gửi xe có thu tiền thì chỗ ấy cấp làm điểm gửi xe máy thì ô tô không được vào; cấp làm điểm gửi ô tô thì xe máy không được vào)

Mà có nhẽ, chả thằng nào tự dưng bỏ tiền ra làm cái trụ xạc ở chỗ chả có tý quyền nào cả.

thuyphongthanh

Xe lăn
Chỗ sạc điện mà ông xăng đỗ vào thì đã thấy không ổn rồi.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nghe giống câu chuyện thuê nhà mặt đường kinh doanh nhưng nhà hàng xóm đỗ xe suốt ngày ở cửa =)) khôn thật ấy.
Em thuê cửa hàng đây , em chỉ thuê CH chứ không thuê vỉa hè và lòng đường nên ai đỗ kệ , em chả kêu bao giờ .

kienvinh

Tháo bánh
Theo link thì:

VinFast chỉ thuê chỗ cắm trụ sạc chứ không thuê cả diện tích đất ở đó để sạc
Tôi ví dụ Vinfast mà đến thôn tôi cắm trụ sạc thì tự dưng tôi mất chỗ đỗ xe à?

Website
www.facebook.com

HTlangtu

Xe điện
Em thuê cửa hàng đây , em chỉ thuê CH chứ không thuê vỉa hè và lòng đường nên ai đỗ kệ , em chả kêu bao giờ .
Hỏi thật cụ, là nếu cụ là người đầu tư 1 cái trạm điện - chỉ 1 cái thôi nhé - rồi ngày nào cũng có thằng xe xăng đến đỗ tại đó, cụ có thoải mái không ạ/
Cụ mà bảo ok, , - mời cụ lên trên ngồi ngay ngắn cho e cái ^:)^ ^:)^ ^:)^ :D

Payroll

Xe điện
Trụ điện mà ở hầm chung cư (không có ô cố định từng xe) thì cứ có slot dưới hầm là được đỗ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hỏi thật cụ, là nếu cụ là người đầu tư 1 cái trạm điện - chỉ 1 cái thôi nhé - rồi ngày nào cũng có thằng xe xăng đến đỗ tại đó, cụ có thoải mái không ạ/
Nếu em chỉ thuê vị trí đặt trụ , không thuê cái ô vuông để xe đỗ vào thì chả dám kêu . Còn thuê cả cái ô vuông đỗ xe thì mới dám kêu được .

KeanuR

Xe tăng
sao lại phải cãi nhỉ
cụ thuê địa điểm mất tiền thằng khác ngồi cửa nhà cụ cụ chịu dc không

MEC V6

Xe điện
Gần đây xe xăng bị réo tên ầm ĩ khi "ngang nhiên" chiếm chỗ sạc xe điện, khiến dân tình bực bội đăng đàn lên group. Nhưng thực ra xe xăng có đáng bị lên án vậy không?
Mời các cụ đọc và cho ý kiến?

Em nghĩ là không cấm nhưng chủ xe đỗ cũng cần có ý một chút và để lại Sđt

cardreamer

Xe điện
Cái này còn là vấn đề ứng xử văn minh, đâu phải cái gì cũng ngồi chẻ lý dù lý thì như cụ nào trên kia nói rồi. Cũng như nhà chờ xe buýt mà cụ vào bán hàng hoặc nằm ngủ chiếm hết ghế đó, đuổi cụ cũng được thôi nhưng trước hết người ta khinh bỉ văn hóa thấp...

ung_sung_tu_tai

Xe container
Chỉ cần cơ quan có thầm quyền "cấp phép" cho chỗ đó là điểm xạc điện cho ô tô là xong.

Như cấp phép cho vỉa hè/lòng đường nào đó là chỗ để/gửi xe máy thì người được cấp phép đuổi không cho ô tô vào đấy đỗ được; ngược lại, điểm cấp phép để/gửi xe ô tô thì xe máy vào là đuổi thẳng cổ.

Theo link thì:

Tôi ví dụ Vinfast mà đến thôn tôi cắm trụ sạc thì tự dưng tôi mất chỗ đỗ xe à?
Có phải chỗ đấy của cụ đâu mà mất?
:D
Nếu em chỉ thuê vị trí đặt trụ , không thuê cái ô vuông để xe đỗ vào thì chả dám kêu . Còn thuê cả cái ô vuông đỗ xe thì mới dám kêu được .
Cái này còn là vấn đề ứng xử văn minh, đâu phải cái gì cũng ngồi chẻ lý dù lý thì như cụ nào trên kia nói rồi. Cũng như nhà chờ xe buýt mà cụ vào bán hàng hoặc nằm ngủ chiếm hết ghế đó, đuổi cụ cũng được thôi nhưng trước hết người ta khinh bỉ văn hóa thấp...

kienvinh

Tháo bánh
Có phải chỗ đấy của cụ đâu mà mất?
:D
Chữ "tôi" ở đây hiểu rộng hơn.

Trước khi Vinfast đến, có những chỗ đỗ xe dành cho tất cả mọi người.

Sau, thì (được cho là) chỉ dành cho một số người.

==> không đúng. Trừ khi anh mua đất đầu tư xây hầm ngầm, tháp nổi gì đó rồi anh quy định cho ai vào đó tùy anh.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Các vị trí trụ sạc thì bản chất là của Vin thuê lại của chủ đất để đặt trụ sạc. Tới khi nào Vin lên ý kiến hoặc có biển báo là cấm xe xăng đỗ vào còn không thì bản chất xe xăng không sai
Chuẩn.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
:) VỀ quan điểm e thấy các anh đi xăng đang tức vì trc có chỗ đỗ giờ Vin thuê nên ko còn chỗ (free hay phí thì e ko biết ) :) Nhưng các anh thử xem- xe điện lúc hết ng ta cần sạc mà các a đỗ thế thì sạc = xyz j dc :D ( e đi xăng ạ ) :))

kienvinh

Tháo bánh
:) VỀ quan điểm e thấy các anh đi xăng đang tức vì trc có chỗ đỗ giờ Vin thuê nên ko còn chỗ (free hay phí thì e ko biết ) :) Nhưng các anh thử xem- xe điện lúc hết ng ta cần sạc mà các a đỗ thế thì sạc = xyz j dc :D ( e đi xăng ạ ) :))
Thì nếu xe xăng văn minh sẽ đỗ vào chỗ không có trụ sạc, nếu còn chỗ như thế. Chứ nếu hết rồi thì đành vậy thôi.

SPL

Xe container
Giống bãi xe thôi, nếu chỗ đỗ đó thuê riêng, đeo biển số xe thì không được đỗ vào còn nếu chỉ là vị trí chung được thuê cắm cái trụ sạc thì đỗ được. Vấn đề ở đây là không có sự rõ ràng, nếu rõ ràng bên trụ điện thuê riêng thì họ có quyền cấm xe xăng đỗ, cũng như xe xăng thuê riêng ô đó, treo biển số xe thì xe khác không được đỗ vào, vậy khỏi cãi nhau làm gì.