Xiên 1 nửa con Vịt - Huế và Hội An

Sang tuần sau em định đưa vợ con đi Huế + Hội An chơi. Các bác cho em hỏi là có bác nào đã đi kiểu này với gia đình có con nhỏ chưa ạ. Con em mới có hơn 2 tuổi nên em muốn đi thong thả cho đỡ mệt. Các bác đi có kinh nghiệm tư vấn giùm.

@Ko biết có hút được mật gấu ko nhể? :D

Bentley

Xe tải
Bác có đi xe của bác đi không hay bác đi kiểu gì bác nói đi em cũng biết chút ít đó thì mới tư vấn cho bác được chứ. chúc bác vui vẻ trước nha.

lengkeng

Xe tăng
Con nhỏ thì bác đi tàu hỏa hoặc máy bay vào Huế ăn ngủ nghỉ rồi thuê ô tô đi sang Đà Nẵng, Hôi An sau đó bay hoặc đi tàu từ Đà Nẵng về Hà nội (h)

rgvmen

Xe container
Bác tìm xem bác Proton bên OS trước hay đi kiểu này, k bít bác ấy có tham gia OF không thì em không rõ ợ :(

Bentley nói:
Bác có đi xe của bác đi không hay bác đi kiểu gì bác nói đi em cũng biết chút ít đó thì mới tư vấn cho bác được chứ. chúc bác vui vẻ trước nha.
Đi bằng ôtô thì mới hỏi các bác chứ ... em đi bằng máy bay thì việc gì phải phiền các bác.

noza nói:
@Ko biết có hút được mật gấu ko nhể? :D
Tháng 3 mùa con ong đi lấy mật. Vào nhanh kg thì ... hết mật (b) (b)

Sơ kết có mấy ông đã phi xe HNI -> Huế theo dạng gia đình (kg tính mấy bác theo.... bầy đàn đâu nhé):
- Quán quân: BD (hay đi đánh lẻ ban đêm lắm) :^) (h)
- Awake
- Zippo (thời Lacetti chưa thành Đại bàng đen. Giờ mà chạy thì có mà thành vợt C..... trâu dọc đường :)) )
- Giaothong
- MLTR6
- Xehoi option
... Còn ông nào kg ? Kính thưa các đồng chí chưa bị lộ *-)

A

Awake

[Đang chờ cấp bằng]
Noza à:

Ngày 1: HN-Q. Bình; sáng đi lúc 6h, khoảng 3h chiều đến nơi, nghỉ đêm QB

Ngày 2: QB-Huế; đoạn này ngắn, khoảng 170-180km gì đấy, chiều+tối nghỉ chơi Huế

Ngày 3: Huế-Đà Nẵng-Hội An; đoạn này ngắn, từ ĐN đi HA có đường mới ven biển đẹp phết. HA đi chơi 1 ngày cũng được, hoặc là vào ri xót nghỉ 1-2 hôm.

Chặng về thì theo thứ tự ngược lại.

GiangtrocTài khoản đã xác minh

Thành viên sợ vợ
Hấp à, để 30/4 đi chung luôn đê, chặng này quá đan rổ, đường đẹp, thẳng... chia chặng như awake là hợp ký đấy

milicaanj

Xe buýt
30/4 này em cũng cho bọn nhỏ về Vĩnh Linh thăm quê ngoại, nhưng thằng em khi ấy mới đầy tuổi nên đành chọn giải pháp đi xe lửa vào Đông Hà. Em vừa nhờ bác Gấu kiếm hộ cái xe chạy loanh quanh trong nớ, hy vọng được cùng cả nhà hút mật gấu. Lịch của em: tối 26/4 lên tàu, sáng 27/4 đến Đông Hà, đưa cả nhà về Vĩnh Linh, thế là rảnh đến trưa 1/5. Các bác có lịch gì nhớ ới em nhé.

milicaanj nói:
Em vừa nhờ bác Gấu kiếm hộ cái xe chạy loanh quanh trong nớ, hy vọng được cùng cả nhà hút mật gấu. Lịch của em: tối 26/4 lên tàu, sáng 27/4 đến Đông Hà, đưa cả nhà về Vĩnh Linh
ơ!! Thế ông định bắt tôi thuê + chạy xe ra ĐH giao xe rồi đi xe đò về lại à? :D

hanhlexus

Xe tải
Đi đường Hồ Chi Minh từ Hà Nội như thế nào các bác? chỉ giúp em phát

Proton

Xe máy
rgvmen nói:
Bác tìm xem bác Proton bên OS trước hay đi kiểu này, k bít bác ấy có tham gia OF không thì em không rõ ợ :(
Chào bác RGV, lâu lắm rùi nhỉ. Iem vưỡn có mặt thường xuyên trên OF đấy ợ.

@ Noza: từ HN đến Huế mùa này chả có gì hay nên bác có thể chạy thẳng để tiết kiệm thời gian. 7h00 hit the road thì khoảng 18h là có thể tới Huế hút mật được rùi :D . Sáng hôm sau đi thăm Huế, ăn trưa xong thì chạy sang Đà nẵng, Hội an. Ở ĐN hay HA thì tuỳ ý thích của bác (cách nhau có ~30km nên ko thành vấn đề lắm). Địa chỉ ăn ngủ nghỉ... thì đã có bác Gấu chiên da rùi. Chúc bác vui

@Hanhlexus: Đường HCM từ HN thì bác chạy lên Xuân Mai (Hà tây) rồi rẽ vào đường HCM. Đường xá tương đối tốt rồi. Nếu rẽ từ Thanh hoá thì mất khoảng 60km đường rất xấu (iem bị một lần nên chừa luôn+o( )

Chỉnh sửa cuối:

Proton

Xe máy
polar bear nói:
Iem ạ bác. Chạy ban ngày mà bác phi như vậy thì sợ không qua nổi đất Thanh hoá. Quá lắm thì ngang Hà Tĩnh là bị.... nhốt xe :))
Iem vữn chạy thế mà. Tốc độ đúng quy định (em toàn đi với vợ cả nên phải cẩn thận lắm lắm...:) ). À mà có điều kiện là ăn trưa < 45', không vừa đi vừa chụp ảnh, khề khà uống nước dừa hay ăn cu-đơ :D :D

cam3333

Xe tăng
kẹo cu đơ... hu hu... bác nói làm e nhớ quê choa quá.... :'( :'( :'(

Hà Tĩnh mình ơi, sông Lam rọi núi Hồng... (l) (l) (l)

Phải roài Gấu ơi, em làm quả Huế - HN cũng 7 - 18h30 đấy, cũng phải không rẽ ngang rẽ dọc, măm - đạp - măm - đạp :):):)

@Noza: đợt vừa rồi em thế này:
- Ngày 1: xuất phát HN 19h , đến Vinh ~23h30 (tiết kiệm 1 ngày nghỉ) 300km
- Ngày 2: Vinh - Huế 350km, đạp túc tắc, chiều tới sớm nghỉ ngơi tắm rửa sạch sẽ chờ đưa Gấu lên dĩa :))
- Ngày 3: Huế - Đà Nẵng - Hội An (nghỉ Đà nẵng, Hội An hay Lăng Cô gì đó)

Tóm lại là, bác nên chia khoảng cách đều ra chút, tầm 300km/ngày là đẹp, có con nhỏ mà bác đạp xiết quá sợ... kiệt bình :)):))

cam3333 nói:
kẹo cu đơ... hu hu... bác nói làm e nhớ quê choa quá.... :'( :'( :'(

Hà Tĩnh mình ơi, sông Lam rọi núi Hồng... (l) (l) (l)
Iem chuyên ăn.... ké kẹo cu đơ quê choa thôi. Còn mua thì miễn.
Mỗi lần ghé qua , các chú nhào vào mua làm quà. Iem chỉ ngồi nhấm nháp 1 - 2 thanh nhỏ với 1 cốc chè xanh nóng hổi (miễn phí mờ). Ngon kg gì bằng. (y)

Cu đơ ăn nóng thì ngon chứ mang về nhà, nguội - dai - dính... chơi vào là "lợi thì có lợi nhưng răng không còn"....:))

mltr6 nói:
Phải roài Gấu ơi, em làm quả Huế - HN cũng 7 - 18h30 đấy, cũng phải không rẽ ngang rẽ dọc, măm - đạp - măm - đạp
Iem ạ bác 6 quả nữa. Iem Huế 7h00 thì 17h00 mới ngang Thanh hoá thui. Đành dừng lại làm món rau mã đặc sản, mai đi tiếp. Thế mà mãi vẫn chưa được HT đưa đi......(h) *-) :^)

Proton nói:
Chào bác RGV, lâu lắm rùi nhỉ. Iem vưỡn có mặt thường xuyên trên OF đấy ợ.

@ Noza: từ HN đến Huế mùa này chả có gì hay nên bác có thể chạy thẳng để tiết kiệm thời gian. 7h00 hit the road thì khoảng 18h là có thể tới Huế hút mật được rùi :D . Sáng hôm sau đi thăm Huế, ăn trưa xong thì chạy sang Đà nẵng, Hội an. Ở ĐN hay HA thì tuỳ ý thích của bác (cách nhau có ~30km nên ko thành vấn đề lắm). Địa chỉ ăn ngủ nghỉ... thì đã có bác Gấu chiên da rùi. Chúc bác vui

@Hanhlexus: Đường HCM từ HN thì bác chạy lên Xuân Mai (Hà tây) rồi rẽ vào đường HCM. Đường xá tương đối tốt rồi. Nếu rẽ từ Thanh hoá thì mất khoảng 60km đường rất xấu (iem bị một lần nên chừa luôn+o( )

Thế bác đã đi từ Xuân mai chưa mà tư vấn thế.... E sợ có chỗ còn chưa có cả đường :P :P :P

Proton

Xe máy
NAKIO nói:
Thế bác đã đi từ Xuân mai chưa mà tư vấn thế.... E sợ có chỗ còn chưa có cả đường :P :P :P
Lần cuối iem đi chừng cách đây vài tháng. Đi từ Đồng hới về qua thăm Suối Cá thần rồi chạy về HN. Đường đã khá đẹp chỉ còn một chỗ đang làm cầu thì có đường tránh mất khoảng 200m, nhưng xe 4 chỗ vưỡn đi tốt. Đoạn cuối phải đi qua thị trấn Kim bôi nên cũng không đẹp lắm nhưng chỉ ~ 10km (bác Nakio đúng vì đoạn cuối này đường HCM chưa làm xong). Iem đã đi vài lần: có lần rẽ ra từ đoạn Vinh, có lần rẽ ra từ Thanh hoá. Đến bây giờ kết luận là ko bao giờ đi đường HCM nữa :D :D :D