Xiên Việt Mua Dịch

hse

OFer Tích cực
Em chào các cụ các mợ!
CCCM cho em hỏi chút, đang mùa dịch như thế này mà đi xiên việt thì có được không, Và nó sẽ ntn nào các cụ nhỉ...Nếu đi thì chỉ đi đường mòn HCM tránh tụ tập đông người như vậy có được không ạ.
Em ấp ủ và dự định suốt từ năm ngoái, mà cho đến bây giờ em mới sắp xếp được thời gian, thì lại đúng lúc dịch đang căng...
Em chờ mong phản hồi từ cccm ạ.
Em đội mũ rồi ạ các cụ cứ gạch đá.

Song_Duong

Đi bộ
Dịch dã chán thật, mình phải hủy 2 lần năm ngoái, mất cả tiền khách sạn. Lần này cũng kế hoạch tháng 6 nhưng đang lưỡng lự. Mình thì không sợ, nhưng lỡ có gì thì ảnh hưởng cộng đồng vì sẽ đi qua nhiều tỉnh thành và lưu trú nhiều nơi.

hamcuare!

Xe container
e nghĩ là đi thì vẫn đc, nhưng vô cùng hạn chế chỗ ăn chơi và hoàn toàn có thể bắt phải quay đầu hoặc ko được đi qua 1 tỉnh nào đó.

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Em chào các cụ các mợ!
CCCM cho em hỏi chút, đang mùa dịch như thế này mà đi xiên việt thì có được không, Và nó sẽ ntn nào các cụ nhỉ...Nếu đi thì chỉ đi đường mòn HCM tránh tụ tập đông người như vậy có được không ạ.
Em ấp ủ và dự định suốt từ năm ngoái, mà cho đến bây giờ em mới sắp xếp được thời gian, thì lại đúng lúc dịch đang căng...
Em chờ mong phản hồi từ cccm ạ.
Em đội mũ rồi ạ các cụ cứ gạch đá.
Tầm này đi là nhất :D mang theo lều, tránh tiếp xúc. Nhưng đa phần thấy xe biển HN đều tránh xa... như hủi =)) đen bị cách ly 21 ngày nữa thì ôi thôi :D

Văn Bản

Xe tải
Đi chơi mà tâm trạng thấp thỏm, áy náy thì đi làm gì Cụ ơi

phuongcad

Xe tải
Tặng cụ chủ đoạn chát với cu bạn em. Cũng đi xuyên Việt đường HCM, nhưng đến ngày 3 thì bó tay, quay đầu. Gọi đâu Khách sạn cũng ko nhận khi từ Hn vào đâu. Đi thế thấp thỏm, chơi nó ko sướng. Hơn nữa dịch dã ntn không ai nói hay đc, chỉ hôm trước hôm sau công văn của Tỉnh đã khác, nên mình cũng ko chủ động đc.

hse

OFer Tích cực
Tặng cụ chủ đoạn chát với cu bạn em. Cũng đi xuyên Việt đường HCM, nhưng đến ngày 3 thì bó tay, quay đầu. Gọi đâu Khách sạn cũng ko nhận khi từ Hn vào đâu. Đi thế thấp thỏm, chơi nó ko sướng. Hơn nữa dịch dã ntn không ai nói hay đc, chỉ hôm trước hôm sau công văn của Tỉnh đã khác, nên mình cũng ko chủ động đc.

Em cảm ơn cụ, toàn chỗ em đang dự định đi ạ huhu chán thế

hse

OFer Tích cực
Tầm này đi là nhất :D mang theo lều, tránh tiếp xúc. Nhưng đa phần thấy xe biển HN đều tránh xa... như hủi =)) đen bị cách ly 21 ngày nữa thì ôi thôi :D
Có lẽ cứ đi vậy chứ chờ không biết đến bh ạ

hse

OFer Tích cực
Dịch dã chán thật, mình phải hủy 2 lần năm ngoái, mất cả tiền khách sạn. Lần này cũng kế hoạch tháng 6 nhưng đang lưỡng lự. Mình thì không sợ, nhưng lỡ có gì thì ảnh hưởng cộng đồng vì sẽ đi qua nhiều tỉnh thành và lưu trú nhiều nơi.
Chắc là cứ đi thôi cụ đến đâu hay đến đó cụ ah

hamcuare!

Xe container
chưa baoh dân thổ đu mất zá như bây giờ cc nhể =))

Tranhoa24

Xe hơi
tầm này có time nhưng không đi được đâu bác ơi, mình đi từ HN mình không ngại chứ các tỉnh họ đều tránh mà :( đi thế tìm chỗ ăn ngủ nghỉ đều khó, lại lo mất vui.

Tony_Le

Xe container
Chắc là cứ đi thôi cụ đến đâu hay đến đó cụ ah
Cứ đi đi cụ, chỉ không vào được những chỗ nổi tiếng bán vé thôi, còn lượn lờ thăm thú thoải mái. Xe cụ có biển gì thì chỗ nào cũng đi được, chưa thấy chỗ nào cấm nguyên tỉnh như đợt Hải Dương, Quảng Ninh lúc Tết. Khách sạn có mà đầy, vụ KS không nhận người HN vào là dở hơi biết bơi.

chuot_bach

Xe tăng
Cứ đi đi cụ, chỉ không vào được những chỗ nổi tiếng bán vé thôi, còn lượn lờ thăm thú thoải mái. Xe cụ có biển gì thì chỗ nào cũng đi được, chưa thấy chỗ nào cấm nguyên tỉnh như đợt Hải Dương, Quảng Ninh lúc Tết. Khách sạn có mà đầy, vụ KS không nhận người HN vào là dở hơi biết bơi.
Chuẩn cụ, đi đến đâu cứ vào khai báo y tế đàng hoàng. Em hỏi mấy ks đều báo nhận khách HN bình thường ( trừ khách từ các điểm là vùng dịch), cẩn thận lên phường xin cái xác nhận gia đình không ở vùng có dịch tại thời điểm xuất phát.

Muomchua

Xe điện
Nói chung là rất phức tạp, đi mà không chủ động được chương trình của mình sẽ thế nào sẽ rất khó khăn:
- Qua các tình phải khai báo y tế, chẳng biết thế nào, có đi tiếp được hay không.
- Khách sạn thì nơi chấp nhận, nơi không - cũng tù mù lắm.
- Các điểm tham quan, du lịch đóng cửa là chắc, đi chơi mà các điểm DL đóng cửa thì đi làm gì. Nhà hàng cũng khó khăn.
VẬY ĐI LÀM GÌ??? Chưa kể có khi lại bị xích ở đâu đó 21 ngày thì nát một đời hoa.

bspvietnam

Xe điện
Website
lebiz.net
Cụ làm cho em cái lều và bộ đồ nấu ăn, thủ sẵn vài hộp lương khô (loại dùng cho phi công chiến đấu) là lên đường được.

chuot_bach

Xe tăng
Nói chung là rất phức tạp, đi mà không chủ động được chương trình của mình sẽ thế nào sẽ rất khó khăn:
- Qua các tình phải khai báo y tế, chẳng biết thế nào, có đi tiếp được hay không.
- Khách sạn thì nơi chấp nhận, nơi không - cũng tù mù lắm.
- Các điểm tham quan, du lịch đóng cửa là chắc, đi chơi mà các điểm DL đóng cửa thì đi làm gì. Nhà hàng cũng khó khăn.
VẬY ĐI LÀM GÌ??? Chưa kể có khi lại bị xích ở đâu đó 21 ngày thì nát một đời hoa.
mỗi người một quan điểm mà cụ, chính xác là ĐI ĐỂ LÀM GÌ? nếu đi để nghỉ dưỡng, thăm quan các điểm du lịch ... thì đúng là ko nên. Nhưng nếu đi để có 1 trải nghiệm mà ít khi có được? đâu phải là dở cụ nhỉ? Em thì phải ở nhà lo cái máng lợn thôi, thừa time nhưng thiếu xèng để đi. Nhà em đi thì hay lang thang, mang sẵn nồi nấu và có chuẩn bị đồ ăn nên vụ ăn uống thì gặp gì ăn nấy, nghỉ thì chỗ nào nghỉ đc là nghỉ thôi, đi lại ko có lịch trình cụ thể - lang thang mà .... các điểm du lịch nổi tiếng thì đi hết rồi nên cũng ko có hứng vào lắm.

caisua

Xe lăn

Cao điểm có ngày 3 công văn, hên xui lắm ạ, đi tầm này là thất sách