Xin chỉ giáo cho cung đường HÒA BÌNH-SƠN LA -LAI CHÂU- ĐIỆN BIÊN -HÀ GIANG- HÀ NỘI .

tu-bong

Xe buýt
thưa các bác ,đầu tháng 10 em định làm 1 chuyến với cung đường như trên với thời gian là 4 hoặc 5 ngày.Các bác làm ơn cho em xin thông tin về tình hình đường như thế nào,nên đi chặng đường như nào cho hợp lý?ăn ở đâu,nghỉ ở đâu.Em xin trân thành cảm ơn.

tuyenvpt

Xe tăng
Từ HN cụ theo đường QL6 lên Hoà Bình - Mộc châu (ăn ở quán 64 hoặc 70, ngủ ở KS công đoàn TT nông trường) - Sơn La (e chưa tìm đc quán nào ngon nhưng ngủ ở KS Nậm la sạch sẽ 150K/phòng 2)- Tuần Giáo (ăn ở nhà sàn TT thị trấn là điểm đón các đoàn xuyên việt) theo đường QL279 lên Điện Biên (ăn ở quán dê cạnh quảng trường - ngủ ở nhà khách uỷ ban rất sạch 250k/đêm) rồi đường QL12 lên Phong thổ (qua thị trấn Mường Lay rất khó đi chú ý tại Mường lay KS rất đắt và ko ra gì) - đi tiếp QL4D lên TP.Lai Châu (ăn thì e cũng chưa tăm đc quán nào ngon nhưng nghỉ ở KS Mường Lay 200k/phòng đôi bao gồm ăn sáng tự chọn)- Sapa - Lào cai - xuôi theo QL70 về Phố Ràng (có 2 quán 2 đầu cầu ăn đều rẻ) rồi rẽ QL279 sang Bắc Quang tiếp tục ngược QL2 lên Hà Giang (Hà giang em mới nghỉ ở trên Đồng Văn - NN Hoàng Ngọc sạch sẽ 200k/phòng). Lúc về thì cụ xuôi QL2 về Tuyên Quang ( ăn uống ra bờ sông rất nhiều quán, ngủ ở Nhà khách của CA tỉnh qua cầu nông tiến rất sạch, rộng, mới 120k/phòng đôi)- Việt trì - HN.
Em mới chỉ biết mỗi vậy, cụ nào biết thêm thì bổ xung giúp cụ tu-bong.