Xin đánh giá Smart Tivi LED LG 49 inch - Model 49LH570T

conmacodon69

Xe hơi
Em vừa đặt mua mẫu TV này, không biết trên 4rum mình đã có cụ nào sử dụng qua chưa ạ? cho em xin đánh giá với.
Mặc dù đã đặt hàng tuy nhiên đây là mẫu TV khiến em lăn tăn quá. Vì khi search model này trên web thì chỗ thì ghi là smart TV (HC, Trần Anh, Nguyễn Kim...), chỗ lại ghi là internet TV (Điện máy xanh, Mediamart...). Về cấu hình tần số quét thì cũng ko rõ ràng, chỗ thì 50Hz, chỗ 60Hz, chỗ lại 100 Hz. Nhưng em vẫn đặt hàng là vì giá nó giảm cũng same same với mẫu TV thường.
Hình ảnh em nó:

HaLe.cctv

Xe hơi
cụ vào thẳng trang của hãng mà check thông tin của sp, ko thì à lố trực tiếp lên tổng đài của hãng luôn,
cụ mua ở đâu mà lại phải đặt hàng vậy

anhketem

Xe hơi
Website
taoweb.com.vn
E này cũng phải hơn chục củ phải không cụ

heovang

Xe tải
Tầm tiền đấy của cụ là internet rồi không phải smart đâu. Sao cụ không lấy sony 48inch W650 internet tivi giá 11,8 tr . Em thấy internet với smart cũng vậy thôi. Cụ thích thì mua thêm cái tivi box nữa là đầy đủ chức năng luôn

mrbruto

Xe hơi
con này em vừa xúc. cảm nhận là màu sắc không thể so sánh được với Sony. Chức năng smart rất lèo tèo vì cấu hình kém
Với cả em khuyên cụ là không nên đầu tư vào smart tivi, tầm đấy tiền cụ nhích thêm được thì ném vào 4K rồi thêm smart box cắm ngoài, giá cũng không chênh lắm đâu cụ ạ

ngocnam996

Xe hơi
con này em vừa xúc. cảm nhận là màu sắc không thể so sánh được với Sony. Chức năng smart rất lèo tèo vì cấu hình kém
Với cả em khuyên cụ là không nên đầu tư vào smart tivi, tầm đấy tiền cụ nhích thêm được thì ném vào 4K rồi thêm smart box cắm ngoài, giá cũng không chênh lắm đâu cụ ạ
Cụ nói quá chuẩn ợ =D>=D>=D>

anhketem

Xe hơi
Website
taoweb.com.vn
E cũng đang dùng SS và Box Androi dùng thích các cụ ợ

conmacodon69

Xe hơi
Tầm tiền đấy của cụ là internet rồi không phải smart đâu. Sao cụ không lấy sony 48inch W650 internet tivi giá 11,8 tr . Em thấy internet với smart cũng vậy thôi. Cụ thích thì mua thêm cái tivi box nữa là đầy đủ chức năng luôn
Chính xác nó là smart rồi cụ ạ.

conmacodon69

Xe hơi
Em xúc rồi cụ ạ :( đúng là thấy ứng dụng lèo tèo quá, trình duyệt web cũng chả có thì làm ăn gì. Cụ có biết làm thế nào để cài thêm trình duyệt ko?

heovang

Xe tải
Em xúc rồi cụ ạ :( đúng là thấy ứng dụng lèo tèo quá, trình duyệt web cũng chả có thì làm ăn gì. Cụ có biết làm thế nào để cài thêm trình duyệt ko?
Em nói cụ rồi mà smart với internet nó chỉ khác nhau là smart nó chạy androi thôi nhưng rất vớ vẩn. Giờ cụ vẫn phải mua thêm tivibox nữa để cài đc nhiều ứng dụng

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com

xuantruong70t

Xe buýt
Chính xác nó là smart rồi cụ ạ.
Giao diện Smart Simple trên Internet tivi LG
Từ năm 2016, LG bắt đầu cho ra mắt model Internet tivi, với giao diện đơn giản và gọn gàng hơn so với WebOS, gọi là Smart Simple.

Giao diện tivi vẫn được thiết kế dạng thẻ, nhiều màu sắc và dễ sử dụng tương tự như Smart tivi LG nhưng ít tính năng hơn. Tivi có các ứng dụng phổ biến như NetFlix, Zing TV, Zing Mp3, FPT play, YouTube (không có trình duyệt web). Ngoài ra kho ứng dụng còn một số ứng dụng, nhưng đơn giản và ít hơn so với Smart tivi LG. Tính năng của tivi cũng hạn chế hơn, không thể điều khiển bằng điện thoại, cũng không có tính năng kết nối chuột bàn phím.

Con này em của Smart kém mấy con WebOS.Nhà cháu vẫn đang dùng WebOS 1.4 mà hơn 2 năm rồi vẫn thấy hay bây giờ có WebOS 3.0 rồi mà chưa có tiền mua.

heovang

Xe tải
Sáng e đọc bài này: http://sohoa.vnexpress.net/photo/san-pham/5-lua-chon-tv-co-50-inch-gia-duoi-10-trieu-dong-3512904.html

Thế ko cần HĐH phải k bác? Tivibox nó như thế nào cụ?
cụ Doanvien em tìm giúp cụ này:
TV Box đơn giản là một thiết bị được kết nối với TV của bạn, hỗ trợ các chức năng giải trí như xem phim, nghe nhạc hay sử dụng các ứng dụng qua mạng Internet. TV Box thường kết nối với TV qua cổng HDMI, do vậy phần lớn các loại TV mới đều có thể sử dụng với TV Box.

Do đáp ứng được nhiều nhu cầu giải trí, giá thành không quá cao (thường dưới 5 triệu đồng) và có kích thước nhỏ gọn (thường chỉ nhỏ hơn hoặc bằng đầu đĩa DVD) nên TV Box được nhiều khách hàng lựa chọn cho mục đích giải trí trong gia đình. Với TV Box thì người dùng cũng không cần thiết phải bỏ thêm một số tiền lớn để mua Smart TV, mà có thể dùng số tiền đó để nâng cấp lên loại TV kích thước lớn hơn hoặc hiển thị đẹp hơn.
Tivi box giừo rất phong phú cả về giá cả và chủng loại dưới 1tr cụ cũng có thể có 01 chiếc dùng mà không cần phải truyền hình cáp có thể xem được chỉ cần có mạng Internet tốt 01 chút là đc. Theo em nên đầu tư vào chất lượng hình ảnh và kích thước chứ chạy theo công nghệ thì hiện tại phải bỏ ra chi phí rất là nhiều.

mrbruto

Xe hơi
cái đó lắp cho các cụ ở quê nên em chưa có thời gian mò cụ ơi. Cụ mà thấy lèo tèo thì đầu tư thêm quả android box giống em này.