[Funland] Xin địa chỉ 2 quán ăn này ở TP HCM

khong_co_xe

Xe tăng
Khu ấy chỉ bia hơi, lòng heo và phở Bắc là sẵn ạ :))
Vó một quán vừa hết Trường Sơn rẽ phải vào Hồng Hà khoảng 200m, đối diện đăng kiểm quán đó bác vô mà chén quên mất tên rồi toàn treo đầy hình văn nghệ sỹ tới ăn chụp ảnh lưu niệm, giá cũng khá cao, món bún chả chè cháo nem cua bể gì có ráo.

khonglaaica

Xe điện
Quán này nằm trong khu tập thể Đường sắt thì phải, chủ quán là người Thái Bình, xe máy để kín sân khu tập thể. Những năm 90s thì đồ ăn khá ngon với các món ốc bươu nhồi thịt hấp, bò cuốn lá lốt, bún riêu... cách đây chừng hơn 10 năm nhà cháu có đến ăn thì thấy các món đều giảm chất lượng nhiều, từ đó không đến quán này nữa.
Miến gà, cháo , gỏi gà thì ở đường Trần Quốc Thảo gần ngã 3 Kỳ Đồng ( từ dốc cầu đi xuống thì chưa tới ngã 3) có một quán cũng khá ngon, giá cả phải chăng.
Đúng rồi Cụ, Bún ốc Thanh Hải em ăn lần cuối cùng cách đây cũng 4 năm rồi. Sau đó là không ăn nữa.

CuongNguyenPhuc71

Xe container

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Thành thật mà nói, Miến gà Kỳ Đồng theo cảm nhận của mình thì ăn cũng bình thường như bao quán khác. Lần duy nhất mình ăn ở đây là cùng vs lão Kyson1 :D
Mình rất nhạy cảm vs bột ngọt (mì chính), hễ quán nào cho nhiều vào, ăn xong cảm giác như bị sốt, nóng hừng hừng sau gáy. Bữa đó, ăn xong tô miến, ra khỏi quán tầm 15ph là "bị" ngay.
Nếu muốn ăn ngon hơn, có thể đến phở Anh gần đó. Tuy là quán phở nhưng có đầy đủ các món miến, bún....Giá cả hơi đắt hơn tí, nhưng chất lượng. Và điều quan trọng nhất là lượng bột ngọt đc nêm vừa phải.
Phở Anh ngay mặt Kỳ Đồng nhưng họ cho đường hay sao ý em ăn 1 đợt rồi bỏ. Giờ ra phở Nam Hương gần cuối Nguyễn Trọng Tuyển ăn thấy đỡ hơn.

khonglaaica

Xe điện
Phở Anh ngay mặt Kỳ Đồng nhưng họ cho đường hay sao ý em ăn 1 đợt rồi bỏ. Giờ ra phở Nam Hương gần cuối Nguyễn Trọng Tuyển ăn thấy đỡ hơn.
Hầu như các quán Phở ở SG em đầu ăn rồi: từ Phú Gia, Phú Vương, Phở Anh, Phở Lệ, Phở Hòa, Phở Tàu Bay, Phở Bà Dậu,...nhưng giờ em chỉ ăn quán ngay hẻm đường Nguyễn Tri Phương, gần 3/2 - tiếc cái là chỉ bán buổi sáng.

Mỗi người 1 khẩu vị nên có thể ngon với người này lại không ngon với người khác. Để vài ngày nữa em ghé quán cụ nói ăm thử nhé.

clopidogrel2507

Xe hơi
Có cụ nào ở SG có thể cho em địa chỉ 2 quán ăn này được không ạ:

Bánh canh vỉa hè thu 700 triệu/tháng, quán miến bán 500 con gà/ngày: https://vietnamnet.vn/banh-canh-via-he-thu-700-trieu-thang-quan-mien-ban-500-con-ga-ngay-2063317.html
bánh canh vỉa hè thu 700tr / tháng thì dân ở quanh khu Tô Hiến Thành với Q.10 chắc ai cũng biết bánh canh ghẹ Lệ , hồi 2014 em ăn là 30k / tô mà đông kinh khủng , 1 ngày phải bán khoảng 300-500 tô là 9-15tr , là quán lề đường nhé còn giờ thì nó mướn luôn mặt bằng bán ngay đó để tránh mưa gió rồi ( hay là mua em không biết nhưng mặt tiền Tô Hiến Thành 4-5m bề ngang phải 50 tỷ trở lên )
em quen thằng con 1 cha bán hủ tiếu lề đường ở Thích Quảng Đức ( Phú Nhuận ), hồi 2010 1 tô chỉ 10k , mà giờ mua luôn được căn nhà bên cạnh =))

Khang02102014

Xe hơi

DaDieuchienxu

Xe container
Nếu cụ ở SG thì hẳn biết, tất cả các món có nước như phở, hủ tiếu, bún, miến, bánh canh....đều đc nêm theo hướng "ngọt". Tùy theo công thức chế biến của từng quán mà bột ngọt (mì chính) & đường sẽ có tỉ lệ khác nhau, nhưng luôn phải nêm 2 loại gia vị này.
Phở Nam Hương thì mình chưa có cơ hội ăn, nhưng nếu muốn ăn phở có hương vị Bắc thì đến đường Trường Sơn, gần sân bay TSN. Có tầm 5-6 quán đều do người Bắc làm chủ nên vị "ngọt" sẽ ko có hoặc rất ít.

Kyson1

Xe điện
Thành thật mà nói, Miến gà Kỳ Đồng theo cảm nhận của mình thì ăn cũng bình thường như bao quán khác. Lần duy nhất mình ăn ở đây là cùng vs lão Kyson1 :D
Mình rất nhạy cảm vs bột ngọt (mì chính), hễ quán nào cho nhiều vào, ăn xong cảm giác như bị sốt, nóng hừng hừng sau gáy. Bữa đó, ăn xong tô miến, ra khỏi quán tầm 15ph là "bị" ngay.
Nếu muốn ăn ngon hơn, có thể đến phở Anh gần đó. Tuy là quán phở nhưng có đầy đủ các món miến, bún....Giá cả hơi đắt hơn tí, nhưng chất lượng. Và điều quan trọng nhất là lượng bột ngọt đc nêm vừa phải.
Lần sau a phải nói e chứ

DaDieuchienxu

Xe container
Lần sau a phải nói e chứ
Lần sau mình mời cụ ra dùng thử ở quán phở Anh để cụ so sánh nhé.:) Có thể cụ sẽ ko vừa miệng vì chủ quán là người SG nhưng gốc Bắc nên nêm nếm ko thuần hương vị Bắc đâu.
Lần rồi, cụ có cho mình mời ăn uống gì đâu? Ngồi nói chuyện tí là cụ về nghỉ rùi.

vừa đi vừa láii

Xe container
Em chuyên ăn phở bò Phú Gia: thịt nhiều :D
Phở Gà: quán Chiều Hà Nội ở Phạm Văn Hai (quán chỉ bán buổi tối)
Cháo lòng: Trà Khúc gần sân bay, trước kia có quán gần ngã 5 chuồng chó đạt : ngon bổ rẻ (lâu quá em không biết còn bán không?)
Quán bánh canh ghẹ Cầu Bông cực đông khách, nhưng em ăn 1 lần thì cũng không quay lại vì cứ lợ lợ
Quán của ở ĐTH thì mắc bà cố, em thấy cũng thường ;))

Old blade

Xe buýt

Kyson1

Xe điện
Lần sau mình mời cụ ra dùng thử ở quán phở Anh để cụ so sánh nhé.:) Có thể cụ sẽ ko vừa miệng vì chủ quán là người SG nhưng gốc Bắc nên nêm nếm ko thuần hương vị Bắc đâu.
Lần rồi, cụ có cho mình mời ăn uống gì đâu? Ngồi nói chuyện tí là cụ về nghỉ rùi.
Thông cảm cho e. Ae.mình về cho ng í còn đóng cửa quán chớ... :D

LaziCat

hai rau pham

Xe buýt
Đây! Cháu người bắc nhưng cày bừa gặt ở sg từ nhỏ đây! Cụ chủ thớt đến theo địa chỉ:
-123 Nguyễn Trãi, P2, q5
- 14/5 bis kỳ đồng, p9,q3 nhé
Còn địa chỉ khác thì nhiều vô kể: miến cua thì 94 Đinh Tiên Hoàn nhưng mà quán gần đường ĐBP ấy, quán phía trên ĐTH là fake. Ngon, đắt nhưng chuẩn. Cháu thèm miến cua thì hay ra đó. Trên đường Lê Thánh Tôn đối diện cửa bắc chợ Bến Thành có quán Thanh Bình cũng chuẩn, càng cua to, hịt nhiều nhưng giá chát hơn. Bánh canh ghẹ cầu bông thì cháu ăn 1 lần với con gái cạch đến già vì cho phẩm màu vàng vàng đỏ đỏ (vị cũng bình thường).
Miến gà Kỳ Đồng theo vị nam nó hơi ngọt nhưng ăn cũng ổn, CCCM muốn vị bắc thì miến chửi trên đường Lý Tự Trọng cạnh Bưu Điện TP ( bgio cu con trai bán thay mẹ nên ko chửi nữa), T7,CN đông dã man.
Phở thì nhiều địa chỉ như cụ gì ở trên: phú gia, phở hoà, phở dậu, phở Anh, phở Phú Vương, phở Nam hương, phở Hương Bình...... nhưng cháu hợp phở việt Nam ở Trần quốc Toản q3, bánh phở tự làm, quẩy ngon, chỗ ngồi lịch sự, giá ổn.
Nhưng mà chủ thớt vào sg nên thử hủ tiếu nhé! Cháu thấy ngon & đặc trưng hơn ngoài bắc ( Hà Nội, Hải Phòng...) sg thì đâu đâu cũng có hủ tiếu hay hủ tíu vì thành món dân dã rồi. Cụ đừng vào Liến Húa hay Thành Phát nhé, ăn bình thươngd mà đắt( chắc do thương hiệu, 1 tô 120k). Có quán cháu hay ăn là hủ tiếu ba hoàng 56 Võ Văn Tần, q3 & 223 Hoàng Sa, Q1. Ăn rất ngon mà giá chấp nhận....
Rồi mỳ vịt tiềm Sanh Ký Nơ trang long, Thiêm Huy Nguyễn Trãi q5 (riêng ở đây còn bán mấy món dimsum ngon phết)
Nói về ăn uống nhạo nhẹt là cháu máu lắm! Vài thông tin chia se với cc!

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Hủ tíu cháu ăn quận 1 cạnh phố đi bộ Ngũ Lão. Trong ngõ có 50k thôi. Ăn ổn!

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Hầu như các quán Phở ở SG em đầu ăn rồi: từ Phú Gia, Phú Vương, Phở Anh, Phở Lệ, Phở Hòa, Phở Tàu Bay, Phở Bà Dậu,...nhưng giờ em chỉ ăn quán ngay hẻm đường Nguyễn Tri Phương, gần 3/2 - tiếc cái là chỉ bán buổi sáng.

Mỗi người 1 khẩu vị nên có thể ngon với người này lại không ngon với người khác. Để vài ngày nữa em ghé quán cụ nói ăm thử nhé.
Các quán trên em ăn hết rồi cũng ngon, nhưng quán Nam Hương nó gầm bảo tàng LLVT Miền Đông có chỗ để xe hơi nên em ăn nhiều nhất:))

Lái xe tự do

Xe hơi
Đây! Cháu người bắc nhưng cày bừa gặt ở sg từ nhỏ đây! Cụ chủ thớt đến theo địa chỉ:
-123 Nguyễn Trãi, P2, q5
- 14/5 bis kỳ đồng, p9,q3 nhé
Còn địa chỉ khác thì nhiều vô kể: miến cua thì 94 Đinh Tiên Hoàn nhưng mà quán gần đường ĐBP ấy, quán phía trên ĐTH là fake. Ngon, đắt nhưng chuẩn. Cháu thèm miến cua thì hay ra đó. Trên đường Lê Thánh Tôn đối diện cửa bắc chợ Bến Thành có quán Thanh Bình cũng chuẩn, càng cua to, hịt nhiều nhưng giá chát hơn. Bánh canh ghẹ cầu bông thì cháu ăn 1 lần với con gái cạch đến già vì cho phẩm màu vàng vàng đỏ đỏ (vị cũng bình thường).
Miến gà Kỳ Đồng theo vị nam nó hơi ngọt nhưng ăn cũng ổn, CCCM muốn vị bắc thì miến chửi trên đường Lý Tự Trọng cạnh Bưu Điện TP ( bgio cu con trai bán thay mẹ nên ko chửi nữa), T7,CN đông dã man.
Phở thì nhiều địa chỉ như cụ gì ở trên: phú gia, phở hoà, phở dậu, phở Anh, phở Phú Vương, phở Nam hương, phở Hương Bình...... nhưng cháu hợp phở việt Nam ở Trần quốc Toản q3, bánh phở tự làm, quẩy ngon, chỗ ngồi lịch sự, giá ổn.
Nhưng mà chủ thớt vào sg nên thử hủ tiếu nhé! Cháu thấy ngon & đặc trưng hơn ngoài bắc ( Hà Nội, Hải Phòng...) sg thì đâu đâu cũng có hủ tiếu hay hủ tíu vì thành món dân dã rồi. Cụ đừng vào Liến Húa hay Thành Phát nhé, ăn bình thươngd mà đắt( chắc do thương hiệu, 1 tô 120k). Có quán cháu hay ăn là hủ tiếu ba hoàng 56 Võ Văn Tần, q3 & 223 Hoàng Sa, Q1. Ăn rất ngon mà giá chấp nhận....
Rồi mỳ vịt tiềm Sanh Ký Nơ trang long, Thiêm Huy Nguyễn Trãi q5 (riêng ở đây còn bán mấy món dimsum ngon phết)
Nói về ăn uống nhạo nhẹt là cháu máu lắm! Vài thông tin chia se với cc!
Cụ cho thêm thông tin chỗ nào đậu được xe hơi nữa ạ. Cảm ơn cụ

buongco

Xe buýt