Xin địa chỉ bảo dưỡng, sửa chữa, thay thế phụ tùng xe đạp

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Chả là f1 nhà cháu đã đến tuổi săn gấu nên không còn ham hố với xe đạp nữa. Tiếc của nhà cháu dùng để bảo dưỡng tuổi già với khoảng 20 kms mỗi ngày. Xe nhà cháu là Fuji có lẽ từ ngay mua đến giờ cũng đã mấy năm chưa hề bảo dưỡng nên cháu thấy bộ đề trước và sau không còn chuẩn nữa, có đoạn vỏ dây đề lòi cỏ dây tanh ra nên kéo rất nặng và không chuyển hết vành đĩa và líp. Có cụ nào biết địa chỉ bảo dưỡng, sửa chữa, thay thế phụ tùng loại xe này thì chỉ giúp cháu với ạ. Nhà cháu ở Thanh Xuân Bắc, cháu xin cám ơn.

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Xe nhà cháu đây ạ:

v_t

Xe buýt
Số 20 Thi sách cụ ơi, làm rất tốt, bảo dưỡng cẩn thận. tháo bôi dầu mỡ các trục bi, cân vành, .... rửa xe nói chung đầy đủ: 70k

cocsku

Xe cút kít
Cháu cũng có nhu cầu giống cụ chủ, nhà cũng mạn Hà đông. Không biết có địa chỉ nào gần không?

Dragonking

Xe máy
Cháu nhầm thớt, xin lỗi các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

NGUYEN PHAM VAN

Xe tải
Cháu cũng có nhu cầu giống cụ chủ, nhà cũng mạn Hà đông. Không biết có địa chỉ nào gần không?
Quanh khu vực Thanh Xuân, Hà Đông không có chỗ nào đâu cụ ơi. Sáng nay nhìn thấy một bác sửa xe bên đường Nguyễn Quý Đức thấy cũng hiền hiền , nhà cháu hỏi có lau dầu toàn bộ xe không ? Bác ấy bảo làm được tất, giá 70k, 2 tiếng sau cháu ra lấy xe thì than ôi lợn lành thành lợn què: vành hãm trục giữa bác ấy làm toét, méo luôn không tài nào lắp lại được, may ơ sau thì long xòng xọc khi đạp xe xích nhảy lung tung, đề không thể điều chỉnh được nữa. Nhìn thấy bác ấy có vẻ tồi tội nhà trả tiền rồi mang con lợn què về. Về đến nhà hàng xóm mới cho biết bác ấy bị dở hơi chuyên vác bơm đánh người sửa xe vì tội chê tay nghề của bác ấy. May cho cháu thế chứ lúc ấy bắt đền có khi giờ đã bể sọ. Các cụ ở khu Thanh Xuân Bắc lưu ý dù xe hỏng cũng đừng bao giờ vào chỗ này nhé ( chỗ sửa xe lề đường gần hiệu thuốc Minh Tiến, giáp với công viên ).

Theo sự chỉ dẫn của cụ v_t chiều nay nhà cháu không ngại đường xa lên ngay 20 Thi Sách là trụ sở của New way một bên là cửa hàng một bên là sửa chữa, sau khoảng hơn một giờ xe nhà cháu lại ngon ơ và còn được vệ sinh sạch sẽ, củ đề nhảy tanh tách số nào trúng số ấy, nếu không thay thế gì thì gói bảo dưỡng toàn bộ xe này là 70k. Ở đây rất nhiều phụ tùng cần thay gì đều có, cụ nào thích độ thì đây là địa chỉ tin cậy , cháu nghĩ ở Hà Nội chắc không nhiều địa chỉ như này. Đúng là một ngày vừa rủi vừa may.

thongck

Xe tăng
Quanh khu vực Thanh Xuân, Hà Đông không có chỗ nào đâu cụ ơi. Sáng nay nhìn thấy một bác sửa xe bên đường Nguyễn Quý Đức thấy cũng hiền hiền , nhà cháu hỏi có lau dầu toàn bộ xe không ? Bác ấy bảo làm được tất, giá 70k, 2 tiếng sau cháu ra lấy xe thì than ôi lợn lành thành lợn què: vành hãm trục giữa bác ấy làm toét, méo luôn không tài nào lắp lại được, may ơ sau thì long xòng xọc khi đạp xe xích nhảy lung tung, đề không thể điều chỉnh được nữa. Nhìn thấy bác ấy có vẻ tồi tội nhà trả tiền rồi mang con lợn què về. Về đến nhà hàng xóm mới cho biết bác ấy bị dở hơi chuyên vác bơm đánh người sửa xe vì tội chê tay nghề của bác ấy. May cho cháu thế chứ lúc ấy bắt đền có khi giờ đã bể sọ. Các cụ ở khu Thanh Xuân Bắc lưu ý dù xe hỏng cũng đừng bao giờ vào chỗ này nhé ( chỗ sửa xe lề đường gần hiệu thuốc Minh Tiến, giáp với công viên ).

Theo sự chỉ dẫn của cụ v_t chiều nay nhà cháu không ngại đường xa lên ngay 20 Thi Sách là trụ sở của New way một bên là cửa hàng một bên là sửa chữa, sau khoảng hơn một giờ xe nhà cháu lại ngon ơ và còn được vệ sinh sạch sẽ, củ đề nhảy tanh tách số nào trúng số ấy, nếu không thay thế gì thì gói bảo dưỡng toàn bộ xe này là 70k. Ở đây rất nhiều phụ tùng cần thay gì đều có, cụ nào thích độ thì đây là địa chỉ tin cậy , cháu nghĩ ở Hà Nội chắc không nhiều địa chỉ như này. Đúng là một ngày vừa rủi vừa may.
may cho cụ quá :D

cocsku

Xe cút kít

Cụ nói đúng lắm, mấy bác cạnh đường chỉ biết vá săm thôi, làm gì biết sửa xe đâu.
Để hôm nào cháu lượn lên Thi sách phát, đi xe máy thì gần chứ đi xe đạp lên đó hơi ngại.

Hungkaax1

Xe tăng
Em mua xe, lắp xe, bảo trì bảo dưỡng gì cũng ra 32C Lý Nam Đế, thành khách ruột rồi. Có cái tội là giờ CH đông khách quá mà thợ thì ít nên có lúc chờ hơi lâu

tubesd

Xe tăng
Chả là f1 nhà cháu đã đến tuổi săn gấu nên không còn ham hố với xe đạp nữa. Tiếc của nhà cháu dùng để bảo dưỡng tuổi già với khoảng 20 kms mỗi ngày. Xe nhà cháu là Fuji có lẽ từ ngay mua đến giờ cũng đã mấy năm chưa hề bảo dưỡng nên cháu thấy bộ đề trước và sau không còn chuẩn nữa, có đoạn vỏ dây đề lòi cỏ dây tanh ra nên kéo rất nặng và không chuyển hết vành đĩa và líp. Có cụ nào biết địa chỉ bảo dưỡng, sửa chữa, thay thế phụ tùng loại xe này thì chỉ giúp cháu với ạ. Nhà cháu ở Thanh Xuân Bắc, cháu xin cám ơn.
Đề kéo nặng thì có 2 nguyên nhân:
(1) cái gạt/củ đề bị kẹt ---> vệ sinh hết đất cát, rỉ sét.
(2) Ma sát giữa dây đề & ống bọc lớn do bị rỉ, bẩn ---> thay dây là nhanh nhất, 1 bộ đâu như có 100K
Địa điểm bảo dưỡng & thay thế phụ tùng thì cụ lên mấy địa chỉ nói trên đều có tiếng tốt.
Các cụ ở Thanh Xuân & Hà Đông lười đi xa mà không phải thay đồ thì ra xe đạp Thống Nhất 200 Tây Sơn cũng được. Chỗ đó thợ nhanh nhẹn lành nghề, mỗi tội là không có đồ của xe đạp thể thao mà thay thôi.

agrimeco

Xe lăn
Em cũng đang tiến hành phục hồi lại cái mifa ông già vác vai từ Đức về. Em có ra cửa hàng xe đạp TN ở Nguễn Tuân hỏi nhưng hầu như ko có phụ tùng thay thế. Các cụ chỉ chỗ cho em ở đâu bán may ơ, đùi đĩa, xích líp, nan hoa của dòng xe mifa này với ạ.

agrimeco

Xe lăn
Em nâng thớt lên nhờ các cụ tư vấn phụ tùng xe đạp mifa, em cũng muốn hỏi mua bộ tem mifa nữa ạ.:-w

Tomorrow

Xe đạp
Cụ ơi em hỏi xe đạp trẻ con đen cụ đã bán chưa để cho em với. Inbox em nhé

baobinh81

Xe hơi
Cụ nào đãn bảo dưỡng ở chỗ cụ Anton chưa a?

Collector

Xe máy
Các bác cho hỏi cân vành ở Hà Nội chỗ nào làm tốt? nghe nói Quang Anh có cậu thợ cân cũng được nhưng không biết tên gì? đã bác nào làm chưa?
Thank all

hoahuongduong

Xe buýt
Oh hô, PR giúp cụ T.Anh đại lý Fuji 115 ngo 46 Nguyen Trai, Txuan, qua cầu ngã tu sở rẽ phải hướng đi về ha đông. ở đây cụ có đủ đồ đó ah.

Collector

Xe máy
Oh hô, PR giúp cụ T.Anh đại lý Fuji 115 ngo 46 Nguyen Trai, Txuan, qua cầu ngã tu sở rẽ phải hướng đi về ha đông. ở đây cụ có đủ đồ đó ah.
Vâng ạ. Thank cụ, để chiều qua đó xem thế nào

vietnova89

Xe buýt
Số 20 Thi sách cụ ơi, làm rất tốt, bảo dưỡng cẩn thận. tháo bôi dầu mỡ các trục bi, cân vành, .... rửa xe nói chung đầy đủ: 70k
+1 cho newway

hoahuongduong

Xe buýt
Ở đây nhận sửa xe và bán phụ tùng hở cụ?
cụ này hôm e qua xem định mua một xe, thấy nhiều đồ lắm ợ, mũ, đồng hồ...vv....nói chung theo em hiểu là bán và ráp đồ mới là chủ yếu. còn bduong chủ yếu các xe cụ ý bán và trong hhoi xe FUJI