[Funland] Xin địa chỉ mua két sắt Goodwill

Vivuvip

Xe buýt
Thưa các cụ mợ! Sau một hồi loay hoay nghiên cứu tìm thông tin về mua két sắt thì quả thực thấy thị trường này đang quá loạn:
- Két sắt VT (viết tắt) thì do 1 làng nghề sản xuất với nhiều nhà sx tên loại này (không phải của cty khóa VT);
- Két sắt HP - của 1 công ty uy tín sx nhưng mỗi nhà bán hàng đặt tên mã khác nhau và làm loạn thị trường bằng kích cỡ khác nhau gắn với mã đó. Dù vậy ít kích cỡ để lựa chọn hơn.
- Két sắt nhập khẩu: Mỹ, HQ - rõ ràng hơn nhưng khá đắt đỏ; và cũng có hàng nhái.
Cuối cùng em nghiêng về Goodwill - cũng không phải là 1 thương hiệu nổi bật gì cho lắm, chẳng qua là có chỗ lắp ráp rõ ràng (ở VN ta) do duy nhất 1 đơn vị lắp ráp.
Cũng không xác thực được link kiện nhập từ đâu!
Xin ý kiến của các cụ và địa chỉ mua uy tín.
Trân trọng cảm ơn!

X5 nhatrang

Xe tăng
Người OF
Em 3 cái Ks,mua két sắt Goodwill cũng tầm hơn 700 cái.Dùng ổn trong tầm tiền.

humer

Xe điện
Mua loại két sét nhỏ, chủ yếu để giấy tờ thì mua loại nào các cụ? Hàng Hòa Phát thì mua ở đâu giá hợp lý?

Vivuvip

Xe buýt
Mua loại két sét nhỏ, chủ yếu để giấy tờ thì mua loại nào các cụ? Hàng Hòa Phát thì mua ở đâu giá hợp lý?
Hàng HP cũng không dễ chọn đâu cụ ạ. Cùng 1 cái két sắt nhưng mỗi nơi tự đặt tên mã khác nhau, xem rất loạn.

Ken Hạ Long

Xe điện
Em ủn cho các cụ

humer

Xe điện
Hàng HP cũng không dễ chọn đâu cụ ạ. Cùng 1 cái két sắt nhưng mỗi nơi tự đặt tên mã khác nhau, xem rất loạn.
Khoảng giá rẻ nhất tầm bao nhiêu cụ? Em để giấy tờ linh tinh thôi nên cũng ko cần loại cao cấp lắm

S.P

Xe tăng
Em dùng loại Welko thấy cũng ổn. Dùng pass mở khóa, em khoái dùng loại to nặng tầm 100kg đổ lên vì mình đâu có di chuyển két.

Thangtq2511

Xe hơi
Trước mua két sắt e cũng ngâm cứu như cụ. Mua cái nhỏ nhỏ đựng giấy tờ mà cũng khó chọn. Hòa Phát loại nhỏ thì k để vừa tờ giấy ĐK kết hôn. :)))))

Cuối cùng chọn mãi mua của Booil, hàng nk, mua ở nguyễn kim cũng yên tâm. Giá tầm 4-5 củ.

Mấy loại thương hiệu VT thì nên bỏ qua cụ ạ. Toàn hàng gia công.

ducthang289

Xe đạp
Thưa các cụ mợ! Sau một hồi loay hoay nghiên cứu tìm thông tin về mua két sắt thì quả thực thấy thị trường này đang quá loạn:
- Két sắt VT (viết tắt) thì do 1 làng nghề sản xuất với nhiều nhà sx tên loại này (không phải của cty khóa VT);
- Két sắt HP - của 1 công ty uy tín sx nhưng mỗi nhà bán hàng đặt tên mã khác nhau và làm loạn thị trường bằng kích cỡ khác nhau gắn với mã đó. Dù vậy ít kích cỡ để lựa chọn hơn.
- Két sắt nhập khẩu: Mỹ, HQ - rõ ràng hơn nhưng khá đắt đỏ; và cũng có hàng nhái.
Cuối cùng em nghiêng về Goodwill - cũng không phải là 1 thương hiệu nổi bật gì cho lắm, chẳng qua là có chỗ lắp ráp rõ ràng (ở VN ta) do duy nhất 1 đơn vị lắp ráp.
Trân trọng cảm ơn!
Thế rồi cụ chốt mua két nào ạ? Em cũng đang loay hoay giống cụ :(

L.C.D

Xe container
Em muốn mua loại két nhỏ giống hotel, để đc trong ngăn tủ quần áo, hóng kinh nghiệm các cụ

Laman1214

Xe buýt
Em vừa mua cái Goodwill 250 ở Hàm Long 1,7 củ. Trông giống mấy cái ở khách sạn.

ngobeo

Xe hơi
Em cũng hóng tìm mua két để trong tủ áo cất giấy tờ.

Toietmoi

Xe điện
Mấy cái két xưng là nhập HQ, két Mỹ bán ở VN đa số hàng nhái, hàng giả xuất xứ. Chả có ai nhập cái két nặng hàng trăm kg về bán chỉ lấy lãi mấy trăm ngàn, trong khi nhân công sx ở những nước đó không hề rẻ. Đố cụ nào mua được mấy cái két gọi là hàng nhập khẩu mà có CO/CQ đấy.
Mua két cứ chơi hàng sx trong nước, hàng ngon thì có Hòa Phát, Safegards,... hàng rẻ tiền có Việt Tiệp, Kangaroo,..

ducthang289

Xe đạp
Mấy cái két xưng là nhập HQ, két Mỹ bán ở VN đa số hàng nhái, hàng giả xuất xứ. Chả có ai nhập cái két nặng hàng trăm kg về bán chỉ lấy lãi mấy trăm ngàn, trong khi nhân công sx ở những nước đó không hề rẻ. Đố cụ nào mua được mấy cái két gọi là hàng nhập khẩu mà có CO/CQ đấy.
Mua két cứ chơi hàng sx trong nước, hàng ngon thì có Hòa Phát, Safegards,... hàng rẻ tiền có Việt Tiệp, Kangaroo,..
Hàng sx trong nước cũng như mê cung cụ ạ, mỗi cửa hàng 1 mã mặc dù giống hệt nhau.

tôi yêu ô tô

Xe container
Nhà tôi trước mua 1 cái của Yale 15tr gì đấy, có vân tay, khoá điện tử khá tiện lợi cơ mà ko hiểu sao cái khoá nó ngốn pin kinh khủng thế. Pin Panasonic xịn xò lắp khoá cửa đi (cũng vân tay, mã số) cả 1.5 năm ko hết mà cái két nó ngốn trong có 3 tháng. Nếu tính tần suất mở thì két chỉ bằng 1/100 của cửa đi mà thôi:-??

vantruongd2

Xe tải
Trân trọng cảm ơn!
Em cũng có nhu cầu mua cái bình thường để giấy tờ và cũng đang bị loạn vì hàng nhái. Hàng việt tiệp ở Hoài Đức nó đúc từ xi măng phơi đầy đường. Cụ thích e chụp ảnh cho cụ xem xưởng gia công :D

Azeglio

Xe điện
Nhà tôi trước mua 1 cái của Yale 15tr gì đấy, có vân tay, khoá điện tử khá tiện lợi cơ mà ko hiểu sao cái khoá nó ngốn pin kinh khủng thế. Pin Panasonic xịn xò lắp khoá cửa đi (cũng vân tay, mã số) cả 1.5 năm ko hết mà cái két nó ngốn trong có 3 tháng. Nếu tính tần suất mở thì két chỉ bằng 1/100 của cửa đi mà thôi:-??
Em cũng dùng két Yale đây, hàng được. Nhưng đâu có ngốn pin như cụ nói nhỉ, nhà phân phối cam kết mấy chục nghìn lần thao tác gì gì đó. Cơ mà nhà em thì chả có tiền, giấy tờ thì toàn loại lưu trữ chả mấy khi cần nên ít mở.
Cụ gọi bên nhà phân phối bảo họ kiểm tra.

Cigar Việt

[Tịch thu bằng lái]
- Két sắt giả: Ở một số cơ sở gia công két sắt, két được chế tạo bằng các vật liệu đơn giản như tôn mỏng quét sơn chống gỉ, bê tông, nhồi cát đen bên trong. Những chiếc két này có độ an toàn rất thấp, kẻ gian chỉ cần cắt lớp tôn mỏng hoặc dùng dao nhọn rạch két ra là lấy được tiền vàng.

Két sắt kém chất lượng làm bằng các vật liệu rẻ tiền, kém an toàn

Bên cạnh đó, trên thị trường có nhiều loại két sắt quảng cáo là chống cháy nhưng thực chất chỉ được nhồi cát bên trong. Cát không thể cách nhiệt mà còn dẫn nhiệt vào trong két nhanh hơn, khiến các vật dụng bốc cháy.