Xin được tư vấn của các cụ đã và đang đi xe bán tải

fishazt

Xe buýt
Do tính chất công việc thay đổi nên em có nhu cầu mua một chiếc bán tải mới. Lạ cái là từ xưa đến nay em chưa bao giờ có ý nghĩ là sẽ có ngày mình phải bán chiếc sedan đang đi để mua chiếc bán tải để đổ đèo hay tải hàng cả nên mọi thứ với em cực mông lung về dòng xe này. Cái khó nhất là thuyết phục được mợ cả nhà em đồng ý bán sedan đi để mua bản tái thì em đã làm được rồi, còn lại là rước được mợ 2 phù hợp nữa là ngon thôi. Tiêu chí của em cũng cực đơn giản, phần lớn thiên về yếu tố thực dụng của chiếc xe, các cụ xem giúp em với nhé:

+ Tính năng hỗ trợ người lái: Em đọc báo với xem diu túp thì thấy chiếc Hilux 2020 của Toyota làm khá tốt, không biết trải nghiệm thực sự có khác so với truyền thông không, các cụ đang đi rồi đánh giá giúp em với.
+ Vận hành thì phải cày bừa tốt, máy móc bền bỉ nồi đồng cối đá, không phải nuôi nấng chăm bẵm gì nhiều: Không biết các cụ như thế nào chứ em ghét cực chuyện phải mang xe của mình ra hãng sửa chữa hay bảo hành. Mua chiếc xe để cày bừa, kiếm thêm đồng ra đồng vào mà nay hỏng hóc mai hỏng hóc cũng dở với lại đang đi đổ đèo mà khựng lại thì chắc chỉ có nước đạp xuống vực =)) trên đấy đào đâu ra gara mà sửa phải không các cụ. Với nữa là em sinh ra không phải ở vạch đích nên cũng rất quan tâm đến chi phí khấu hao các kiểu chứ không con vợ em lại kêu lên ngay.
+ Ngoại hình thì không quan trọng “mợ cả em dặn dò thế”: Em nghĩ là mợ cả em nói là thế thôi chứ em thử đem 1 con không ưng mắt về xem có sống được với mợ ấy không :3

Hiện tại trong phân khúc thị trường dòng xe bán tải em thấy hãng nào cũng có, tiền cũng chênh nhau không nhiều, ngoại hình giờ cũng la lá nhau, trải nghiệm mỗi con lại mỗi khác. Em ngồi lái thử mấy lần rồi nhưng chịu chết với tụi nó vì đi vài 3 cây số đường đồng bằng chả ra được vấn đề nên vẫn chưa tìm được em nào phù hợp. Các cụ đang chạy dòng nào thì nhả nhẹ một chiếc review em chốt lẹ chứ không vợ em đổi ý thì chết L

quan trọng cụ có hay đi đường đèo núi ko, ví dụ như cụ hay đi đường đèo núi thì nên chọn dòng 2 cầu đi, còn thỉnh thoảng mới đi thì xài 1 cầu cho tiết kiện chi phí

poiuy

Xe cút kít
Cụ cứ Hilux mà mua, bọn trung đông nó còn đem làm xe chiến đấu được nữa là. Ranger bán chạy ở VN chẳng qua nó đẹp hơn và nhiều đồ chơi. Xe này phù hợp với người dùng nó để chơi là chính thôi.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Con xe đa dụng, như nha e thi thoảng chở hàng thì đi ổn cụ ạ. Cụ cứ đi thử vài con rồi chôt

Fim

Xe điện
Em thấy Hùng Lâm bên Xe Hay khen em ấy lắm nhưng không biết cụ thể ra làm sao?
HL xe nào cũng khen hay, hãng nào không mời thì đá xoáy miết =))

Mà chốt Triton or Hilux nếu đúng nghĩa sử dụng xe bán tải :D

sweetlightvn

Xe buýt

đúng là 2 con đấy mua con nào cũng đc! nhưng em nghĩ Hilux nên mua hơn tại vì ở VN gara có đồ Toy nhiều hơn, hỏng hóc sửa chữa j cũng dễ mà Hilux dân vùng núi cũng khen nhiều

Duy_Long.1

Xe buýt
quan trọng cụ có hay đi đường đèo núi ko, ví dụ như cụ hay đi đường đèo núi thì nên chọn dòng 2 cầu đi, còn thỉnh thoảng mới đi thì xài 1 cầu cho tiết kiện chi phí
Em thấy bán tải mà đi 1 cầu cứ yếu yếu thế nào ấy -_- nếu đi bán tải 1 cầu thì mua mấy con MPV còn hơn

hai10

Xe buýt
Cụ cứ Hilux mà mua, bọn trung đông nó còn đem làm xe chiến đấu được nữa là. Ranger bán chạy ở VN chẳng qua nó đẹp hơn và nhiều đồ chơi. Xe này phù hợp với người dùng nó để chơi là chính thôi.
Em cũng thế! năm vừa rồi thế giới mua Hilux cũng nhiều hơn Ranger

kh-oa

Xe buýt

Thoát khỏi cái ao làng thì em thấy Hilux được dân quốc tế tin dùng hơn đam Ranger với Trion đấy

BMZ_Z4

Xe điện
Bền bỉ nhất thì cụ chọn Hilux thôi (nhất nhưng không phải là nó hoàn toàn không có lỗi đâu nhé).

VuongLinh19

Xe buýt
Ford Ranger doanh số cao vì nó gánh doanh số cho hãng Ford tại Việt Nam. Thật ra, nhu cầu thật sự của thị trường đối với công năng của xe bán tải chỉ khoảng 20% so với tổng doanh số xe bán tải bán ra tại thị trường Việt Nam. Tại thị trường Việt Nam cũng như tại thị trường các nước khác như Thái Lan/Trung Đông/Australia..., xe bán tải Nhật được ưa chuộng hơn xe bán tải của Mỹ. Ford Ranger chỉ là một hiện tượng tại thị trường Việt Nam vì nó là sự thay thế cho các dòng xe đã bị khai tử tại Việt nam dành cho khách hàng quá trung thành của Ford chứ nói về bản chất thì đa số người mua xe với nhu cầu bán tải thật sự thì rất ít người mua Ford Ranger. Hiện tượng thì sẽ sớm mất đi; bản chất thì vẫn còn đó. Ford Việt Nam mà không hiểu được điều này thì sẽ phải rời khỏi thị trường Việt Nam nay mai thôi.

kh-oa

Xe buýt
Ford Ranger doanh số cao vì nó gánh doanh số cho hãng Ford tại Việt Nam. Thật ra, nhu cầu thật sự của thị trường đối với công năng của xe bán tải chỉ khoảng 20% so với tổng doanh số xe bán tải bán ra tại thị trường Việt Nam. Tại thị trường Việt Nam cũng như tại thị trường các nước khác như Thái Lan/Trung Đông/Australia..., xe bán tải Nhật được ưa chuộng hơn xe bán tải của Mỹ. Ford Ranger chỉ là một hiện tượng tại thị trường Việt Nam vì nó là sự thay thế cho các dòng xe đã bị khai tử tại Việt nam dành cho khách hàng quá trung thành của Ford chứ nói về bản chất thì đa số người mua xe với nhu cầu bán tải thật sự thì rất ít người mua Ford Ranger. Hiện tượng thì sẽ sớm mất đi; bản chất thì vẫn còn đó. Ford Việt Nam mà không hiểu được điều này thì sẽ phải rời khỏi thị trường Việt Nam nay mai thôi.
Cụ mua phao ở hàng photocopy nào mà dài thế cụ =))

ruby thiet

Xe buýt
Bán tải có tầm nhìn cao, đi trên cao tốc cũng tự tin hơn. Gầm xe bán tải cũng cao nên không ngại đường xá, ngập lụt. Em nghĩ nếu mà dẫn ta có điều kiện thì mỗi nhà tậu 1 con bán tải thì chả bao giờ sợ đường ngập hay đường xấu nữa =))

kh-oa

Xe buýt
Bán tải có tầm nhìn cao, đi trên cao tốc cũng tự tin hơn. Gầm xe bán tải cũng cao nên không ngại đường xá, ngập lụt. Em nghĩ nếu mà dẫn ta có điều kiện thì mỗi nhà tậu 1 con bán tải thì chả bao giờ sợ đường ngập hay đường xấu nữa =))
Có phải ý cụ là tự khắc phục đi cho nhanh chứ đợi các bô lão ở trên lâu lắm hả =))

sweetlightvn

Xe buýt
Chưa bao giờ em thấy có cái xe nào như con Ranger, chiếc xe bán chạy top 1 duy nhất ở 1 Quốc gia =))

Hổ Con

Xe tăng
Nhớ lấy 2 cầu. Ngoài 2 cầu ra thì dòng này nó thường fun óp sừn...Cụ thử 1 trong 3 em ranger, hilux, triton, thích e nào mua e đấy.