Xin giúp đỡ đi lại : 2 chương trình từ thiện tình nguyện tháng 9

Trạng thái
Thớt đang đóng

trungbatigol

Xe máy

Chào các bác ạ:D,Sau 2 chương trình tình nguyện được các bác rất nhiệt tình hỗ trợ và đã diễn ra tốt đẹp (ct Khe Nóng 2 Yêu Bái 13/7-18/7, ct Giải thể thao khuyết tật 27/7) bên em là nhóm tình nguyện Niềm Tin, nhóm tình nguyện Trẻ, và dự án Thiệp Nhân Ái, lần này xin phép các bác hỗ trợ đi lại giúp chúng em 2 chương trình tình nguyện ạ .
1) Hỗ trợ xe cho 11 em nhỏ tại làng HỮu Nghị Việt Nam (Vân Canh Cầu Diễn tới Cổng Công viên Thống Nhất - Hồ Thuyền Quang) tới dự chương trình "Dấu Ấn Nghìn Năm" của hội Thanh Niên Việt Nam tổ chức.
Thời gian :
Chuyến đi 1 :6h30 (tại làng Hữu Nghị Việt Nam ---> Cổng CV Thống NHất - Hồ Thuyền Quang) ngày 11/9/2010.
Số lượng : 11 em + 1 TNV (Xin phép khoảng 5 xe đăng ký giúp bên em ạ, sau đó ngày cuối cùng các bác sẽ thỏa thuận với nhau để có số xe đủ để chở được không ạ, vì lần trước có 2 xe đăng ký đủ rồi nhưng rất tiếc cả 2 xe phút chót đều không đi được bên em cũng bị động ạ :(.)
Chuyến về : 16h30 chiều.

Đây là chương trình chào mừng 1000 năm Hà Nội, dự án Thiệp Nhân Ái (nhóm tình nguyện Niềm Tin ) có trưng bày 1000 tấm thiệp Hà Nội do chính 11 em nhỏ này tự tay làm trong suốt 3 tháng, bọn em cũng muốn tạo điều kiện cho các em đc chung vui với Hà Nội và nhất là lúc ra mắt thiệp này, bọn e cũng sẽ dự định đăng ký kỷ lục Việt nam về 1000 thiệp Hà Nội handmade này ạ. Nếu tự đi lại kinh phí sẽ khá lớn (dự tính trên 2 triệu) bên em ko thể có được nên hi vọng các bác giúp đỡ ạ. Hiện tại đã có bác mackeno113 đăng kí ạ :D:x

2) Chương trình Trung Thu kết hợp giữa 2 nhóm Tình NGUyện Niềm Tin và Tình Nguyện Trẻ : Cho trẻ ở 3 trung tâm : Trung TÂm nuôi dưỡng trẻ mồ côi Hà Cầu (gần Bưu Điện Hà Đông ) Làng Hữu Nghị Việt Nam (Làng VÂn CANh - Cầu Diễn) và trẻ ở bãi giữa Sông Hồng tới đón Trung Thu tại công viên Thủ Lệ : CHương trình là đi thăm Thủ Lệ và vẽ tranh.
Cái này các bác có thể cho các nhóc nhà mình đi chơi luôn ạ :D.

Thời gian : 19/9/2010 (bọn em sẽ thống nhất lại giờ giấc đưa đón và đưa lên sớm ạ)
Số lượng trẻ ở Hà Cầu : ~50 em
SỐ lượng trẻ ở Hữu Nghị : ~ 60 em.
Số lượng trẻ Long Biên : ~30 (các bạn TNV sẽ đưa đón).

Vẫn sẽ là đưa đi đón về nhưng lần này số lượng xe sẽ khá lớn. Dự tính nhóm cũng định thuê xe ô tô bus nếu không nhờ đc hỗ trợ ạ (chắc 2 xe, mỗi xe ~1.5 triệu bọn em đang xem xét ạ)

Hiện tại kinh phí 2 nhóm cũng đang đi xin tài trợ ạ.

Vậy bác nào có thể giúp bọn em trong 2 buổi đó thì xin để lại PM và số điện thoại hộ bọn em với ạ :x bọn em xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Ặck ặck. Mackeno là nick YM của em màh. Bác Trung bê nguyên lên đây thì đố ai tìm được bác Mắc kê kia.
Chuyến ngày 11/9, em xin nhận 1 chân đưa đón các cháu với xe 7 chỗ, mong là hôm đó em sẽ không có việc gì đột xuất (Amen). Bác nào hôm đó rảnh rảnh thì nhón tay lái đi cùng em cho vui, đồng thời cũng là 1 việc thiện tâm ạhh.

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
trungbatigol; 1) Hỗ trợ xe cho 11 em nhỏ tại làng HỮu Nghị Việt Nam (Vân Canh Cầu Diễn tới Cổng Công viên Thống Nhất - Hồ Thuyền Quang) tới dự chương trình "Dấu Ấn Nghìn Năm" của hội Thanh Niên Việt Nam tổ chức. [COLOR=Red nói:
Thời gian :[/COLOR]
Chuyến đi 1 :6h30 (tại làng Hữu Nghị Việt Nam ---> Cổng CV Thống NHất - Hồ Thuyền Quang) ngày 11/9/2010.
Chuyến về : 16h30 chiều.
Cho mình hỏi làng Hữu Nghị VN ở đâu bạn ? Hôm đó mình có thể đi sớm được .
Hoàng Anh : 0903234699

Black Art

Xe tải
Ngày 11/9 nếu cần xe bác cứ gọi e cũng được ạ (nếu lượt đi thì e phải đi từ 5h30 mới đến chỗ bác được). Nếu chịu khó được thì 1 xe của bác baoanhjsc e đảm bảo trở hết các e luôn :))

em đăng ký ngày 19/9 ạ - 1 xe 5 chỗ

trungbatigol

Xe máy
Ngày 11/9 nếu cần xe bác cứ gọi e cũng được ạ (nếu lượt đi thì e phải đi từ 5h30 mới đến chỗ bác được). Nếu chịu khó được thì 1 xe của bác baoanhjsc e đảm bảo trở hết các e luôn :))

hihi em cám ơn bác nữa ạ, bác PM hộ em số điện thoại của bác nhé :D

trungbatigol

Xe máy

Đây là bản đồ ạ. Hẹn các bác 6h30 chúng ta tập kết tại Làng Hữu Nghị trong bản đồ ạ

Đây là các em của chúng ta ^^.Cái này em vừa chụp hôm qua trong buổi tổng kết tiền thiệp các em làm ạ :D.

Vietinco

Xe tăng
NHờ bác Trungbatigo tý nhé:
Em đang có kế hoạch tặng một số vật dụng cho mấy trường tiểu học ở 2 xã khó khăn Ý Tý- và Sàng Ma sáo thuộc Huyện Bát xát - Lào cai ( Bác SauKen và CLB cầu lông của OF - đồng chí Bắp bơ đã quyên góp được một số vật dụng - chủ yếu là quần áo ) bên cạnh đó Vinaphone Lào cai cũng đang hưởng ứng - nhưng do em chưa có kinh nghiệm và còn chưa đủ các vật dụng nên rất mong mọi ngươì tư vấn và ủng hộ thêm ( Mọi thủ tục về chính quyền bên em sẽ thu xếp không để xảy ra giống các bạn đi Văn yên - Yên bái vừa rồi ) . Rất mong được mọi người ủng hộ

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn
OK ! Sáng em đưa các em đi chiều cụ đón nhá :D Bạn Trung quăng cái số ĐT lên cho mình dễ liên lạc.

trungbatigol

Xe máy
NHờ bác Trungbatigo tý nhé:
Em đang có kế hoạch tặng một số vật dụng cho mấy trường tiểu học ở 2 xã khó khăn Ý Tý- và Sàng Ma sáo thuộc Huyện Bát xát - Lào cai ( Bác SauKen và CLB cầu lông của OF - đồng chí Bắp bơ đã quyên góp được một số vật dụng - chủ yếu là quần áo ) bên cạnh đó Vinaphone Lào cai cũng đang hưởng ứng - nhưng do em chưa có kinh nghiệm và còn chưa đủ các vật dụng nên rất mong mọi ngươì tư vấn và ủng hộ thêm ( Mọi thủ tục về chính quyền bên em sẽ thu xếp không để xảy ra giống các bạn đi Văn yên - Yên bái vừa rồi ) . Rất mong được mọi người ủng hộ
Ý bác là cần hỏi về cái gì ạ? Kinh nghiệm ạ? Bác hỏi là kinh nghiệm làm chương trình tặng sách phải không ạ? Em nghĩ là bác nên khảo sát trước, gặp chính quyền địa phương làm việc từ xã ~> huyện ... đề đạt là tôi có nguyện vọng được tặng một số vật dụng cho các em trong trường này trường này của xã mình dự kiến ngày này từng này người, chương trình tặng quà sẽ là như thế nào (tặng luôn cho trường hay cần buổi giao lưu gì đó rùi tặng cho các em + trường )... bác cứ hỏi thêm nhé tại em cũng chưa hiểu rõ ý bác lắm.

@ Bác bảo anh: Số em là 0975302307 ạ :D
Lúc về là 4h chiều, bác Fuji có đón được không ạ, bác BlackArt Confirm em mí ạ :D sẽ có 1 mẹ đi cùng các em các bác nhé. Em cám ơn các bác :D.

nothing

Xe tải
Cho em xin chi tiết ngày giờ đi về của Chương trình hôm 19/09

FujiS5200

Xe điện
@Bạn Trung: 4h chiều ngày thứ 7 thì em e hơi khó. Hic, 6h30 thì vẫn UK

baoanhjsc

Xe tăng
Website
www.thietbiyte.net.vn

Black Art

Xe tải
@ Bác bảo anh: Số em là 0975302307 ạ :D
Lúc về là 4h chiều, bác Fuji có đón được không ạ, bác BlackArt Confirm em mí ạ :D sẽ có 1 mẹ đi cùng các em các bác nhé. Em cám ơn các bác :D.
Confirm gì bác? E đăng ký mà :) Số của em: 0916816515

nothing

Xe tải
Lâu lắm mới thấy bác xuất hiện:bz
Cám ơn bác Xe hỏi thăm. Đợt này em bận quá nhưng vẫn muốn làm từ thiện nên hỏi thăm tình hình tí. Có chương trình gì bác cứ ới em nhé.
@trungbatigol: E muốn hỏi xem chi tiết chương trình 19/09 mà bác không cho em tham gia với à???

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
vâng em vẫn nhớ bác đấy. Có chương trình gì thì em sẽ ới bác đầu tiên:-c

Cám ơn bác Xe hỏi thăm. Đợt này em bận quá nhưng vẫn muốn làm từ thiện nên hỏi thăm tình hình tí. Có chương trình gì bác cứ ới em nhé.
@trungbatigol: E muốn hỏi xem chi tiết chương trình 19/09 mà bác không cho em tham gia với à???

trungbatigol

Xe máy
dạ em đây bác :D, tại cái ct đấy trục trặc tại các trại trẻ vẫn chưa xin đc dứt điểm nên em có thông tin sẽ bim bim ngay ạ :D hiện tại ct 11/9 thì đi có bác FUji và bác Bảo Anh vậy là đủ, lúc về bác Fuji bận mới có bác Black Art, bác Bảo anh làm cuốc nữa được ko ạ :D, để em gọi hỏi ý kiến :D

trungbatigol

Xe máy

RẤt cảm ơn các bác đã quan tâm và giúp đỡ, đặc biệt là 2 bác Fuji và Bảo Anh đã rất tận tình đưa đón từ sáng sớm các em và đón các em về lúc tối ạ :x :x đây là một số chiến lợi phẩm của chuyến đi ạ :D

Tình Nguyện Niềm Tin cũng hiến máu :D

MC của dự án Thiệp Nhân Ái ^^~

Tham gia nhảy Montainai

Trước khi trưng bày trên sân khấu

Toàn đội =D>

Khách hàng may mắn mua được số serie thứ 1000

Chỉnh sửa cuối:

trungbatigol

Xe máy
Còn chương trình 19.9 bọn em đã tính tối ưu nhất là thuê hẳn xe bus, họ sẽ đi 1 tuyến vòng qua các trung tâm đón các em, xe hơn 45 chỗ nên tiện nhất ạ, mất 1.500.000 cho cả đi và về. Bên em vẫn đang đi xin nguồn hỗ trợ này ạ :D.

Nên em rất cảm ơn sự quan tâm của bác nothing ạ, hẹn bác dịp nào đó hỗ bọn em cần hỗ trợ xe cho các em khoảng 15 em thì nhờ các bác giúp đỡ cho tiện ạ, em cảm ơn các bác nhiều :x.

Bán lưu động ^^

Cẩm Anh :"Em dán lên trán PR cho mãnh liệt ạ".

3h hơn các em làng Hữu Nghị được đưa đi thăm Hồ Gươm, đi xe điện phố cổ, ăn kem Tràng Tiền.. đây là phần thưởng riêng của chủ nhiệm dự án dành cho các em.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng