Xin giúp đỡ về autolock

Truongoanh

Xe máy
Báo cáo cccm là em mới lắp autolock được 1 tháng. Nhưng ban đầu thi thoảng có lỗi xe dừng hẳn nó vẫn không mở chốt cửa. Nhưng đến bây giờ là lỗi hẳn luôn. Xe chạy thì nó sẽ tự động chốt cửa nhưng dừng xe là phải mở chốt bằng tay ạ. Cccm có cách gì khắc phục không ạ. Em cảm ơn nhiều.

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Vứt bỏ đi. Cẩn thận kg cháy xe

Truongoanh

Xe máy
Huhu em mới lấy vợ cả được hơn tháng thôi. Nói về xe cộ là em ngu đặc luôn. Cụ nói thế chắc em tháo bỏ luôn vậy :(( chứ cháy thật thì chết em

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Cụ biết bộ đấy nó như nào ko mà kêu cháy?
Cụ tìm có xe nào bị cháy vì bộ này tôi tặng cụ luôn cái xe đó.
Cụ bán bộ ấy à cụ. Cháy xe rồi thì bới ra tìm thế nào được.
Em mà tìm được em cũng chả thèm nhận cái xe của cụ nhá. Chỉ để cho cụ biết thôi

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Vâng, tôi bán bộ đấy, chắc cũng cả nghìn rồi. Thay vì ko lấy cái xe thì tôi quy ra tiền cho cụ.

Cụ bán bộ ấy à cụ. Cháy xe rồi thì bới ra tìm thế nào được.
Em mà tìm được em cũng chả thèm nhận cái xe của cụ nhá. Chỉ để cho cụ biết thôi

Chỉnh sửa cuối:

Chủ tịch xóm

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, tôi bán bộ đấy, chắc cũng cả nghìn rồi. Thay vì ko lấy cái xe thì tôi quy ra tiền cho cụ. Tô
lấy tiền bẩn đấy làm gì.
Trước em cũng có lắp 1 bộ cảm biến lùi nhưng cứ chập chờn, hôm em đóng số lùi rồi sờ vào cục cảm biến thấy nóng ran, chỉ sờ được tý là phải bỏ ra. Hôm sau thay bộ mới ngon lành luôn.
Em nói cái đồ điện mà độ thêm mà nó cứ chập chờn thì có ngày ăn đủ cụ nhé.
EM chỉ nói thế thôi. Nếu cụ trong nghề tự cụ hiểu

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Cụ làm tôi buồn cười quá!
Xe cụ sờ đc vào cục điều khiển cảm biến lùi là tôi hiểu xe gì và thợ lắp có tầm như thế nào rồi.
Tôi im luôn cho cụ nhất.
lấy tiền bẩn đấy làm gì.
Trước em cũng có lắp 1 bộ cảm biến lùi nhưng cứ chập chờn, hôm em đóng số lùi rồi sờ vào cục cảm biến thấy nóng ran, chỉ sờ được tý là phải bỏ ra. Hôm sau thay bộ mới ngon lành luôn.
Em nói cái đồ điện mà độ thêm mà nó cứ chập chờn thì có ngày ăn đủ cụ nhé.
EM chỉ nói thế thôi. Nếu cụ trong nghề tự cụ hiểu

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo cccm là em mới lắp autolock được 1 tháng. Nhưng ban đầu thi thoảng có lỗi xe dừng hẳn nó vẫn không mở chốt cửa. Nhưng đến bây giờ là lỗi hẳn luôn. Xe chạy thì nó sẽ tự động chốt cửa nhưng dừng xe là phải mở chốt bằng tay ạ. Cccm có cách gì khắc phục không ạ. Em cảm ơn nhiều.
Dừng hẳn cụ đã về số P chưa? Nếu chưa về số P thì đừng trách auto lock nhé :))

Truongoanh

Xe máy
Theo em đc biết thì xe chạy tốc độ dưới 20km là autolock nó đã mở rồi nha cụ. Để giúp người ta có thể thoát khỏi xe khi gặp sự cố khẩn cấp. Nếu về P mới mở thì em thà vứt bỏ nó luôn.

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Theo em đc biết thì xe chạy tốc độ dưới 20km là autolock nó đã mở rồi nha cụ. Để giúp người ta có thể thoát khỏi xe khi gặp sự cố khẩn cấp. Nếu về P mới mở thì em thà vứt bỏ nó luôn.
Thế em chịu, Auto Lock xe em mua của cụ mô kích cứ khi nào dừng hẳn về số P nó mới unlock. Như thế mới gọi là an toàn chứ. Auto Lock kiểu gì mà giảm tốc về 20km đã mở rồi. Cụ đang đi trên đường, gặp đèn đỏ đi chậm lại hoặc dừng xe chút xíu thì Auto Lock nó cũng mở à?

Truongoanh

Xe máy
Thế em chịu, Auto Lock xe em mua của cụ mô kích cứ khi nào dừng hẳn về số P nó mới unlock. Như thế mới gọi là an toàn chứ. Auto Lock kiểu gì mà giảm tốc về 20km đã mở rồi. Cụ đang đi trên đường, gặp đèn đỏ đi chậm lại hoặc dừng xe chút xíu thì Auto Lock nó cũng mở à?
Dạ cụ. Thông tin này em cũng đọc trên mạng thôi. Cứ đạt tốc độ 20km là nó tự khóa và dưới 20km là nó tự mở. Chứ về P mới mở thì dừng xe cũng phải kéo số P phiền lắm. Tạm dừng xe em cho số N và kéo phanh tay thôi

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Dạ cụ. Thông tin này em cũng đọc trên mạng thôi. Cứ đạt tốc độ 20km là nó tự khóa và dưới 20km là nó tự mở. Chứ về P mới mở thì dừng xe cũng phải kéo số P phiền lắm. Tạm dừng xe em cho số N và kéo phanh tay thôi
Chắc cụ nhầm thế nào ấy chứ, chở vợ con trên xe mà lúc đi chầm chậm trên đường, đằng trước vài ông xe tải, sau lưng dăm chú container, cạnh sườn ba bốn con xe máy lượn lách, đánh võng mà Auto Lock nó lại tự động mở thì con cái bay ra ngoài xe lúc nào không hay. Bọn tiểu yêu ấy chúa nghịch, xe mà không khóa trong suốt quá trình di chuyển thì rất nguy hiểm. Nên em thấy khi xe dừng hẳn, về số P thì Auto Lock tự động mở là chuẩn nhất.

hongminhphat

Xe điện
Thế dừng xe phải về P nó mới mở hả cụ , thế thì hới bất tiện nhỉ , em nghĩ về N nó mở là OK vì ko phải lúc nào cũng về P .
Để xe ngoài đường mà về P thằng nào nó đi ẩu phang cho phát ủn cả xe ko cẩn thận toi cả hộp số

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Thế dừng xe phải về P nó mới mở hả cụ , thế thì hới bất tiện nhỉ , em nghĩ về N nó mở là OK vì ko phải lúc nào cũng về P .
Để xe ngoài đường mà về P thằng nào nó đi ẩu phang cho phát ủn cả xe ko cẩn thận toi cả hộp số
Nguyên tắc đã dừng xe là phải về số P, chả ai packing lại đi để số N, trừ phi là cụ dừng đèn đỏ hoặc tắc đường, những lúc ấy thì lại chẳng cần mở cửa ra làm gì.

meodenmatlua

Xe điện
Chắc cụ nhầm thế nào ấy chứ, chở vợ con trên xe mà lúc đi chầm chậm trên đường, đằng trước vài ông xe tải, sau lưng dăm chú container, cạnh sườn ba bốn con xe máy lượn lách, đánh võng mà Auto Lock nó lại tự động mở thì con cái bay ra ngoài xe lúc nào không hay. Bọn tiểu yêu ấy chúa nghịch, xe mà không khóa trong suốt quá trình di chuyển thì rất nguy hiểm. Nên em thấy khi xe dừng hẳn, về số P thì Auto Lock tự động mở là chuẩn nhất.
Chuẩn đấy cụ ạ, và một trường hợp nữa nó mở là tốc độ xe dừng đột ngột như kiểu va chạm ấy, nó cũng tự mở để người thoát ra ngoài.

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn đấy cụ ạ, và một trường hợp nữa nó mở là tốc độ xe dừng đột ngột như kiểu va chạm ấy, nó cũng tự mở để người thoát ra ngoài.
Trường hợp ấy lại khác, nó tính là accident, tác động mạnh đến thân xe khác Auto Lock nó tự mở cho mình thoát ra ngoài.

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
cụ lại nguy hiểm rồi, nếu nó tự unlock khi cụ chạy dưới 20km/h thi mới gọi là vứt đi. Nguyên lý của nó là về P hoặc tắt máy thì nó mới tự đông mở cụ nhé.