[Funland] Xin hỏi cao nhân ios cách chặn internet ứng dụng của ip

Didilailai

Xe tải
Dịch ở nhà khiến cho f1 nhà em suốt ngày máy tính điện thoại. Em dẹp máy tính rồi thi thoảng cho f1 mượn điện thoại thôi. Em xin hỏi có cách nào chặn ứng dụng không cho kết nối internet trên ip không ạ, chặn 4g thì được mà không chặn wifi được. Không xoá ứng dụng và không Jailbreak máy ạ.
Cảm ơn cccm

Dịch ở nhà khiến cho f1 nhà em suốt ngày máy tính điện thoại. Em dẹp máy tính rồi thi thoảng cho f1 mượn điện thoại thôi. Em xin hỏi có cách nào chặn ứng dụng không cho kết nối internet trên ip không ạ, chặn 4g thì được mà không chặn wifi được. Không xoá ứng dụng và không Jailbreak máy ạ.
Cảm ơn cccm
đổi pass wifi

hưvô

Xe container
Cảm ơn cccm
Cụ để chế độ máy bay, hoặc ko thì tắt modem ;))

Cadjc

Xe buýt
Đơn giản như đan rổ là cắt internet, cơ mà cắt rồi thì con không vào được và bố cũng vậy luôn.

slaz8

Xe cút kít
Cảm ơn cccm
vào mục thời gian sử dụng, cụ thích chạn cái nào thì chặn cái đó và đặt pas

samoclan

Xe điện
Nhà cháu chặn inter đt nào mà cháu “ghét” vd hàng xóm vào trộm. Ngoài giờ học các máy mà f nhà cháu dùng ( muon cua ong ba va co) cháu cũng cẳt mạng luôn lên cậu ta lì lì hjhj, tuỳ mô dem

Tony_Le

Xe điện
Cảm ơn cccm
1. Đã cho mượn máy mà không cho dùng Internet mà thằng bé vẫn dùng à?
2. Vào Internet hay chơi Game khác gì nhau?
3. Dễ nhất là tắt Modem Wifi đi, cụ đúng ngay cạnh cái modem chứ đâu xa.
4. Đặt lại pass Wifi

samoclan

Xe điện
1. Đã cho mượn máy mà không cho dùng Internet mà thằng bé vẫn dùng à?
2. Vào Internet hay chơi Game khác gì nhau?
3. Dễ nhất là tắt Modem Wifi đi, cụ đúng ngay cạnh cái modem chứ đâu xa.
4. Đặt lại pass Wifi
Wfi có chức năng kiểm soát, không chế từng đt vào inter. Trẻ đôi khi vào web ngoài tầm kiểm soát của bố mẹ nên mình không chế luôn máy trẻ đang dùng và trả lời nó là máy đt bị lỗi thế là nó hết lèo nhèo mất thời gian, đỡ phải quát nạt. Mình có thể đặt chết độ vào inter khoảng thời gian từ mấy giờ đến mấy giờ là nó tự khoá wif. Vi dụ nhà cháu cháu đặt cả nhà dùng hoặc những ai dùng nhờ là 12h đêm là wifi ko hoạt đông trên đt cho đến 5h sáng.

Tookies

Xe điện
Cụ dùng tính năng Screen Time của ip để thiết lập các hạn chế từng ứng dụng + thời gian khoá hạn chế + tùm lum. Quăng cho F1 thoải mái.

Máy tính thì cụ dùng Family Safety để quản lý. Tạo cho F1 1 cái child account, quản lý y chang Screentime.

Dùng 2 món ý là quản lý được thời gian + nội dung truy cập từng app, website…
Món nào không thích thì cấm truy cập luôn. Lưu ý mục Block + privacy cụ nên đặt luôn các bộ lọc nội dung - như thế các nội dung 18+, bạo lực … tự động bị chặn cả trên các App và trình duyệt.

Sau này F1 có máy riêng thì cụ add icloud của F1 vào phần quản lý của Screentime là xong.

Android thì phức tạp hơn iOS nhiều, tính năng Family Link bắt cụ phải cài Child mode riêng trên máy F1 và Parent mode trên máy cụ dùng quản lý. Còn cách quản trị thì giống nhau.

Ảnh dưới phần family là máy của nhóc tỳ em đang quản trị.

Chỉnh sửa cuối:

Tony_Le

Xe điện
Wfi có chức năng kiểm soát, không chế từng đt vào inter. Trẻ đôi khi vào web ngoài tầm kiểm soát của bố mẹ nên mình không chế luôn máy trẻ đang dùng và trả lời nó là máy đt bị lỗi thế là nó hết lèo nhèo mất thời gian, đỡ phải quát nạt. Mình có thể đặt chết độ vào inter khoảng thời gian từ mấy giờ đến mấy giờ là nó tự khoá wif. Vi dụ nhà cháu cháu đặt cả nhà dùng hoặc những ai dùng nhờ là 12h đêm là wifi ko hoạt đông trên đt cho đến 5h sáng.
Với trẻ con thì nên dứt khoát, cho hay không chứ không nói dối. Các thủ thuật như cụ nói cụ đơn giản lắm, ví dụ phần mềm chống virus Kaspersky nó cho phép quản lý trẻ con, đóng mở giờ nào, cho vào trang web nào. Tuy nhiên, cụ chủ thớt chỉ hỏi không cho vào wifi, thì tắt nó đi hay cài pass là xong, trả lời con là tao không cho mày vào chứ sao phải nói dối. Còn tốt nhất là dạy nó tính tự giác.

poiuy

Xe lăn
Cụ dùng chức năng Guide access nhé. Cho phép sử dụng duy nhất 1 app trong khi máy đang khoá (giống hàng trưng bày trong siêu thị)

samoclan

Xe điện
Với trẻ con thì nên dứt khoát, cho hay không chứ không nói dối. Các thủ thuật như cụ nói cụ đơn giản lắm, ví dụ phần mềm chống virus Kaspersky nó cho phép quản lý trẻ con, đóng mở giờ nào, cho vào trang web nào. Tuy nhiên, cụ chủ thớt chỉ hỏi không cho vào wifi, thì tắt nó đi hay cài pass là xong, trả lời con là tao không cho mày vào chứ sao phải nói dối. Còn tốt nhất là dạy nó tính tự giác.
Cụ có nói thật với trẻ hoàn chứ? Rất nhiều thứ phải nói dối trẻ hoặc ko đề nó ko biết. Rất nhiều đưa lèo nhèo rất khó chịu, bm quát inh ỏi cả nhà, tức thì đét, bụp. Có phải đứa nào cũng ngoan, biết nghe lời đâu. Vẫn phải có mẹo với chúng nó cho nhẹ nhõm. Con nhà cháu khi cầm máy mà không vào dc là biết bố cắt. Ko hỏi nữa và cũng ko nghịch máy nữa.

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có nói thật với trẻ hoàn chứ? Rất nhiều thứ phải nói dối trẻ hoặc ko đề nó ko biết. Rất nhiều đưa lèo nhèo rất khó chịu, bm quát inh ỏi cả nhà, tức thì đét, bụp. Có phải đứa nào cũng ngoan, biết nghe lời đâu. Vẫn phải có mẹo với chúng nó cho nhẹ nhõm. Con nhà cháu khi cầm máy mà không vào dc là biết bố cắt. Ko hỏi nữa và cũng ko nghịch máy nữa.
Đét, bụp là phương án khả thi nhiều gia đình áp dụng nhất :))

Tony_Le

Xe điện
Nó lèo nhèo là do bố mẹ nó. Thằng bé lớn nhà em ngày nhỏ lèo nhèo là do ăn nó bị ói suốt nên phải chiều, ông bà mẹ thay nhau chiều như ông hoàng, em cáu lắm nhưng không làm gì được. Từ ngày nó đi học lớp 1, em bảo mọi người xê ra, em xử. Ngoan như cún sau vài lần ăn vạ. Sau thì cả đứa thứ 2 lẫn đứa lớn mở máy lên, hết h tự cúp máy. Em ra tối hậu thư, tao kiểm soát được hết, máy tính vào h nào, vào trang nào tao biết hết, nếu vi phạm thì cấm 1 tuần, lần 2 cấm cả tháng. Những đứa tự giác được thì quá tốt, không được thì đánh vào kinh tế theo nguyên tắc định sẵn là xong. Ah, em không đánh con nhé.

An Nguyen 1

Xe tăng
Vào router cấm cái địa chỉ mac của máy ấy

dexom

Xe ba gác
Không có mạng thì có đưa vàng nó cũng chẳng cần nói gì cái điện thoại, đưa điện thoại cho nó thì phải có mạng còn không thì thu lại điện thoại chứ sao phải khổ sở nghĩ mưu cắt với chặn net?

Tony_Le

Xe điện
Không có mạng thì có đưa vàng nó cũng chẳng cần nói gì cái điện thoại, đưa điện thoại cho nó thì phải có mạng còn không thì thu lại điện thoại chứ sao phải khổ sở nghĩ mưu cắt với chặn net?
Chuẩn rồi, đơn giản là cắt mạng hoặc không đưa alo là xong. Còn đã đưa thì cho mày "thoải mái đi", 1h sau trả tao.

dexom

Xe ba gác
Chuẩn rồi, đơn giản là cắt mạng hoặc không đưa alo là xong. Còn đã đưa thì cho mày "thoải mái đi", 1h sau trả tao.
Đúng vậy, còn nếu nó ham mấy trò chơi offline thì mua cho nó cái máy game. Thích nghe nhạc thì mua máy nghe nhạc...