Xin hỏi cccm đường đi Mộc Châu

hithithit

Xe hơi
Báo cáo cccm là cuối tuần này em định chạy lên Mộc Châu đổi gió tí cho nó khác người. Em thì chưa đi MC lần nào nên lịch trình ban đầu của em là chạy từ Vinh theo đường mòn ra Xuân Mai rồi lên thành phố Hoà Bình theo đường 6 lên MC. Nhưng em thử kiểm tra trên google map thì thấy có đường 437 ở xóm Chè chạy đến Quốc lộ 12B và chạy tiếp đến Quốc lộ 6 để đi MC. Nên em muốn hỏi cccm đã có ai đi đường 437 và 12B chưa ạ? Chất lượng đường đi thế nào ạ vì khả năng e sẽ chạy đi MC trong đêm?
Thêm nữa là ở Mộc Châu và Mai Châu thì nên đến những chỗ nào ạ?
Em cảm ơn cccm nhiều.

Matxech

Xe container
Báo cáo cccm là cuối tuần này em định chạy lên Mộc Châu đổi gió tí cho nó khác người. Em thì chưa đi MC lần nào nên lịch trình ban đầu của em là chạy từ Vinh theo đường
mòn ra Xuân Mai rồi lên thành phố Hoà Bình theo đường 6 lên MC. Nhưng em thử kiểm tra trên google map thì thấy có đường 437 ở xóm Chè chạy đến Quốc lộ 12B và chạy tiếp đến Quốc lộ 6 để đi MC. Nên em muốn hỏi cccm đã có ai đi đường 437 và 12B chưa ạ? Chất lượng đường đi thế nào ạ vì khả năng e sẽ chạy đi MC trong đêm?
Em cảm ơn cccm nhiều.
Đường từ vinh tới qlo 6 e ko rõ
Nhưng mộc châu thì cụ nên ăn cá hồi vườn đào gg có số dt và dc cụ nên đặt truóc vì khá đông
Chơi thì có đồi chè trái tim thác dải yếm rừng thông và có 1 khu mới mở nữa e ko nhớ tên
Nói chung lên mc mùa này ko đẹp
E hay đi mùa xuân hoa mận hoa đào nhiều
Cụ lưu ý áo ấm vì mc rất lạnh và mùa này hsy có sương mù

An Dân

Xe hơi
Tháng trước e lên MC ở Happy Land có nhiều hoa trong khuôn viên, phong cảnh chụp ảnh đẹp, já fòng ở bình dân. Cụ vào google tham khảo thêm

nha-trang

Xe buýt
Báo cáo cccm là cuối tuần này em định chạy lên Mộc Châu đổi gió tí cho nó khác người. Em thì chưa đi MC lần nào nên lịch trình ban đầu của em là chạy từ Vinh theo đường mòn ra Xuân Mai rồi lên thành phố Hoà Bình theo đường 6 lên MC. Nhưng em thử kiểm tra trên google map thì thấy có đường 437 ở xóm Chè chạy đến Quốc lộ 12B và chạy tiếp đến Quốc lộ 6 để đi MC. Nên em muốn hỏi cccm đã có ai đi đường 437 và 12B chưa ạ? Chất lượng đường đi thế nào ạ vì khả năng e sẽ chạy đi MC trong đêm?
Em cảm ơn cccm nhiều.
Mộc Châu thì đi vài chỗ là đẹp thôi như thác Dải Yếm, đồi chè mà cụ đi mùa này thì chán chết, mùa đông cảnh xác xơ, chè bị đốn. ĐI MC họ chỉ đi mùa hè là đẹp thôi

hithithit

Xe hơi
Mộc Châu thì đi vài chỗ là đẹp thôi như thác Dải Yếm, đồi chè mà cụ đi mùa này thì chán chết, mùa đông cảnh xác xơ, chè bị đốn. ĐI MC họ chỉ đi mùa hè là đẹp thôi
Em vừa đi về và đồng ý với cụ. Huhuhu.

xetaiben1979

Xe buýt
Em cảm ơn cccm nhiều.
Từ Vinh Cụ chạy đường mòn HCM ra sao phải lên tận Xuân Mai mới rẽ lên HB rồi đi Mộc Châu để mua đường ah. Cụ đi đg hcm chạy qua cầu Cúc Phương mấy km là rẽ trái vào Lạc Thủy ra ngã ba Mãn Đức là gặp ql6 rẽ trái tiếp chạy mấy chục km nữa tới Mộc Châu cụ nhé. Đừng ngược lên Xuân Mai xa .

hithithit

Xe hơi
Từ Vinh Cụ chạy đường mòn HCM ra sao phải lên tận Xuân Mai mới rẽ lên HB rồi đi Mộc Châu để mua đường ah. Cụ đi đg hcm chạy qua cầu Cúc Phương mấy km là rẽ trái vào Lạc Thủy ra ngã ba Mãn Đức là gặp ql6 rẽ trái tiếp chạy mấy chục km nữa tới Mộc Châu cụ nhé. Đừng ngược lên Xuân Mai xa .
Cam ơn cụ. Em đã biết đường đi rồi cụ ạ. Phê thật :D

Muomchua

Xe điện
Nói chung là có nhiều options để đi, vấn đề là thích chạy cung nào thôi. Đường HCM qua Ngọc Lặc-Lang Chánh-Mai Châu cũng đẹp mà còn gần nữa.

mrtomo

Xe hơi
mùa này sao lại chán ạ bác? em chưa đi bao giờ nhưng thấy bảo Mai Châu, Mộc Châu đẹp quanh năm mà. em đang tính giáp Tết âm làm 1 chuyến Mộc Châu đây ạ