[Luật] xin hỏi thủ tục mua xe qua salon đã rút hồ sơ cầm tay

hau_mc123

Xe đạp
chào các bác : cho e hỏi bây giờ e muốn mua một chiếc xe cũ ở salon hp nhưng xe đấy được cửa hàng mua ở tỉnh khác và đã rút hồ sơ rồi , bây giờ e muốn mua xe đấy mang về quảng ninh đăng ký có đuợc ko , mua về có làm thêm thủ tục di chuyển xe về tỉnh minh nữa ko

hau_mc123

Xe đạp
Mua chuẩn thì chủ xe phải công chứng trực tiếp với cụ mới an tâm.
cám ơn anh ; nhưng bến bán đã uỷ quyền cho bên salon bây giờ e mua bên salon bao sẽ làm hợp đồng mua bán từ salon sang như thế có được không anh

hackspeed

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cám ơn anh ; nhưng bến bán đã uỷ quyền cho bên salon bây giờ e mua bên salon bao sẽ làm hợp đồng mua bán từ salon sang như thế có được không anh
Nếu hduq đã cc thì ok. Còn họ cho bên bán ký sẵn vào hdmb, điền tên + bên mua ký sau thì hơi rủi ro

TranThiBich

Xe tăng
chào các bác : cho e hỏi bây giờ e muốn mua một chiếc xe cũ ở salon hp nhưng xe đấy được cửa hàng mua ở tỉnh khác và đã rút hồ sơ rồi , bây giờ e muốn mua xe đấy mang về quảng ninh đăng ký có đuợc ko , mua về có làm thêm thủ tục di chuyển xe về tỉnh minh nữa ko
không cần cụ nhé, chỉ việc công chứng mua bán nối từ người trên hồ sơ rút cho cụ , sau đó cụ cầm toàn bộ hồ sơ cầm tay về tỉnh đăng ký cụ nhé

hau_mc123

Xe đạp
không cần cụ nhé, chỉ việc công chứng mua bán nối từ người trên hồ sơ rút cho cụ , sau đó cụ cầm toàn bộ hồ sơ cầm tay về tỉnh đăng ký cụ nhé
vâng thanks cụ : nhưng thế ko cần phải làm cái giấy sang tên di chuyển từ chủ xe cũ hả cụ . cứ thế cầm về là sang tên đc phải ko cụ , có cần phải xác nhận di chuyền từ người bán nối tiếp di nữa ko ạ

ajax

[Tịch thu bằng lái]

TranThiBich

Xe tăng
vâng thanks cụ : nhưng thế ko cần phải làm cái giấy sang tên di chuyển từ chủ xe cũ hả cụ . cứ thế cầm về là sang tên đc phải ko cụ , có cần phải xác nhận di chuyền từ người bán nối tiếp di nữa ko ạ
không cần đâu cụ nhé, chỉ cần làm công chứng nối từ người mua cuối cùng cho cụ là ok, cầm về tỉnh nộp thuế vầ sang tên bình thường,có gì vướng mắc cụ cứ alo em

vip tien sinh

Xe ngựa
không cần đâu cụ nhé, chỉ cần làm công chứng nối từ người mua cuối cùng cho cụ là ok, cầm về tỉnh nộp thuế vầ sang tên bình thường,có gì vướng mắc cụ cứ alo em
Nếu trong hồ sơ thiếu một giấy tờ gì đó, bên CA QN không nhập là toi đó ak.

TranThiBich

Xe tăng
Nếu trong hồ sơ thiếu một giấy tờ gì đó, bên CA QN không nhập là toi đó ak.
cụ cầm hồ sơ gốc đó ra thuế chỉ lấy hồ sơ ngoài ra nộp vào thuế và phô tô cho thuế 1 bản để họ lưu còn mình sẽ được cầm bản gốc còn tờ niêm phong cụ giữ nguyên không đưọc bóc, khi nộp thuế xong rồi ra công an cụ để họ tự bóc nhé, thiếu đâu do công an chứ không do mình cụ à

vip tien sinh

Xe ngựa
cụ cầm hồ sơ gốc đó ra thuế chỉ lấy hồ sơ ngoài ra nộp vào thuế và phô tô cho thuế 1 bản để họ lưu còn mình sẽ được cầm bản gốc còn tờ niêm phong cụ giữ nguyên không đưọc bóc, khi nộp thuế xong rồi ra công an cụ để họ tự bóc nhé, thiếu đâu do công an chứ không do mình cụ à
Em có cu em, rút ở Hoà Bình. Nhập Ninh Bình không được. Vì bên NB đòi hoá đơn VAT, còn HB chỉ xuất hoá đơn đỏ, vì xe >100tr không xuất VAT. Thế là tèo.

kieninnova.vn

Xe điện
Website
www.dichvudanganh.net

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
ko cần cụ à , salon họ làm hợp đồng công chứng nối tù ng đc rút hồ sơ sang cụ cụ cầm về quảng ninh nộp thuế và đăng ký là xong

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Cccm cho hỏi e vừa mua xe ở salon mà chưa công chứng nối sang tên em vì hôm qua là chủ nhật. Xe và hồ sơ gốc e đã cầm, bây giờ em mang đi làm thủ tục sang tên liệu có vướng mắc gì k ạ? Nhờ cccm chỉ giúp.