Xin hỏi tôi bị phạt vì lý do gì?

Trạng thái
Thớt đang đóng

enhat4ever

Xe tăng
Tôi bị xoá bài không lý do. Post bài hỏi thì bị phạt. Đề nghị BQT giải thích.

Chào bác

Kiểm tra lại những thớt của bác mở ra bị xóa thì thấy, bác lập thớt chỉ dẫn duy nhất một đường link báo khác, việc này đã từ lâu không được khuyến khích trên diễn đàn. Nên thớt của bác đã bị xóa, dưới là nội quy, quy định của quán cà phê. Mời bác đọc quy định dưới để xem thớt mình bị xóa ra sao.

B- Các bài viết không được khuyến khích, xóa không có thông báo:

.....
2- Các bài viết chỉ đưa 1 đường link hoặc điểm tin từ nguồn khác mà không có chính kiến, lập trường của người lập thread.

https://www.otofun.net/threads/noi-quy-quan-cafe-otofun.922403/

Còn về thẻ trên, thẻ 1 điểm nó là thẻ nhắc nhở, có tác dụng gửi đến bác như một thông báo bác đã vi phạm quy định diễn đàn. Chứ chưa phải thẻ phạt hạn chế truy cập diễn đàn, nếu là thẻ đấy thì bác không thể lập thớt này và viết được " bịt miệng như thế này rất thiếu văn minh " đâu bác.

Và lý do bác nhận thẻ phạt nhắc nhở trên là bác lập thớt mắc sai quy định. Vẫn trong nội quy, quy định quán cà phê bác nhé.

Quán cafe sẽ được định kỳ dọn dẹp hàng tuần. Các bài viết có giá trị sẽ được sắp xếp lại cho tiện theo dõi, các bài viết cũ hoặc không còn tính thời sự sẽ bị xóa bỏ - Có thể có hoặc không có thông báo từ BĐH.

Mọi thắc mắc, khiếu nại đề nghị thành viên lập thread trong Mục góp ý hay pm trực tiếp cho các Admin, Mod của Box.

Rất mong các bác hợp tác để Quán cafe Otofun trở thành nơi thư giãn vui vẻ, lành mạnh và là nơi chia sẻ mọi vấn đề của cuộc sống của các thành viên.

https://www.otofun.net/threads/noi-quy-quan-cafe-otofun.922403/

Thiết nghĩ để tránh bức xúc cũng như phải nhận những thẻ phạt như trên, bác nên tìm hiểu kỹ quy định của diễn đàn nói chung và quy định Box nơi mình post bài nói riêng. Cám ơn bác!

Trạng thái
Thớt đang đóng