Xin kinh nghiệm chữa bệnh GOUT

cairong_2011

Xe container
Những cụ nào chưa bị thì hạn chế uric hàng đầu vẫn là ăn uống với tập thể dục thôi, bia rượu thì chớ có động vào nhất là rượu. Em chả hiểu rượu có gì ngon mà người ta thích uống thế chứ lị, may mà em không hiểu
Về nguyên tắc thì bia rượu đều ảnh hưởng nhưng em thấy bia có lẽ nhạy cảm hơn.

RedAndWhite

Xe điện
Em đọc ở đây http://www.dongnamstore.vn/gout-la-luong trích lại đoạn này giải thích băn khoăn của cụ:

Đối với bệnh nhân gút, nồng độ axit uric uric trong máu là một chỉ số quan trọng phản ánh tình trạng bệnh. Axit uric là vốn một axit yếu thường tồn tại dưới dạng muối monosodium urat (được hình thành do axit uric kết hợp với natri trong cơ thể tạo thành) hòa tan trong huyết tương , chỉ khi có các yếu tố ảnh hưởng đến sự bão hòa và kết tủa muối urat mới gây nên tình trạng muối urat kết tủa thành các vi tinh thể hình kim gây ra biến chứng của bệnh. Các yếu tố đó bao gồm:

1. Nồng độ axit uric tăng cao

Muối monosodium urat có giới hạn hòa tan khoảng 420M/l ở nhiệt độ 37 độ C. Nếu nồng độ axit uric trong máu tăng cao (do gia tăng lượng axit uric tạo mới hoặc giảm thải axit uric) có thể gây ra hiện tượng muối urat kết tủa tạo thành các tinh thể sắc nhọn gây ra cơn đau và các biến chứng tại vị trí chúng lắng đọng

2. Nhiệt độ cơ thể giảm

Nhiệt độ cơ thể càng thấp thì càng tạo điều kiện cho muối urat kết tủa tạo thành các vi tinh thể. Điều này giải thích tại sao bệnh nhân gút hay bị đau nhiều về đêm và sáng sớm hoặc đau khi trời trở lạnh.

3. Độ pH trong cơ thể giảm

Ngoài nồng độ axit uric, độ pH trong cơ thể cũng ảnh hưởng tới khả năng kết tủa của muối urat . Nếu pH trong cơ thể < 5, axit uric sẽ bão hòa và kết tủa thành tinh thể urat với nồng độ 390 – 900 M/l. Như vậy khi pH cơ thể <5 thậm chí bệnh nhân có nồng độ axit uric là 390 M/L vẫn có thể xảy ra cơn đau gút cấp do tinh thể urat kết tủa.

Trường hợp người bệnh có độ pH> 7, muối urat bão hòa với nồng độ 9480 – 12000 M/l, điều này giải thích tại sao nhiều bệnh nhân có nồng độ axit uric trong máu cao >700 nhiều năm cũng chưa xuất hiện cơn đau gút cấp.
có những cách nào để tăng pH trong cơ thể cụ biết ko ạ

Nguyen Trung Hau

Xe tải
Quan trọng nhất là chế độ ăn uống các cụ ạ, hạn chế tối đa rượu, còn bia ko nên uống

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
E xem cái ảnh mà sợ quá
Cụ nào chưa bị thì hãy ăn uống theo chế độ tốt đi. cứ dính bệnh gì là khổ bệnh đó, đời hết cả vui luôn

donhikite

Xe hơi
Gout hợp thuốc thôi. Và thường thuốc đó không dùng dc lâu. Chỉ có cách giảm trừ gốc thôi. Chế độ ăn uống và thể thao giảm acid uric thôi cụ à

Sylvan Learning

[Tịch thu bằng lái]
em có người quen bị gút, phình hết khớp tay luôn, bv đa khoa ở tỉnh lẻ kêu phải tháo khớp nghe sợ quá

tranhduong

Xe buýt
Phải dùng thuốc bác ơi, nên đến cơ sở tin cậy khám. Chữa linh tinh để lại hậu quả lớn đó

bridge

Xe điện

Hung SS50

Xe đạp
ông già em trước cũng bị gout, đi ô tô đau quá đạp phanh k tới, thế là lao xuống trệ đê, may xe nó treo lơ lửng không phi xuống hẳn, đợt ấy có đứa bạn mách em dùng cái Vượng Cốt Khí Vimos dùng 3 tháng đấy, giờ thấy ổn không thấy kêu đau nữa, nhưng em vẫn phải dặn ông già ăn kiêng cẩn thận. bác vào link này mà xem dùng thử coi https://phongbenhxuongkhop.vn/

Laixetruongson

Xe container
Chia sẻ món riệu bàng cho cụ nào bị gút tham khảo nhé :P
Quả bàng chín, ương hái 3kg rửa sạch để ráo nước cho vào bình thủy tinh, dùng 3 lạng đường mía rắc lên 1 lớp bàng/1 lớp đường (đường 3 lạng/3kg bàng) rồi đậy nắp ủ 2 tháng sau đó đổ rượu gạo trên 40 độ men chấu sao cho rượu chìm bàng cỡ 1 đốt ngón tay (đổ rượu đầy 2/3 bình, để cho rượu thở :) ) ngâm 6 tháng trở lên là dùng được khi nào rót ra thấy rượu có màu vàng xanh óng là uống được :) mỗi bữa dùng 1 đến 2 chén (tùy tửu lượng :)) ). Ngâm 3 bình mỗi bình cách nhau 3 tháng :P. Dùng hết 1 bình thì hết xưng khớp, hết đau :) dùng hết 2 bình thì choén nội tạng động vật không thấy bị đau như trước :) dùng hết 3 bình thì choén thịt chóa vô tư không còn bị ám ảnh bởi bệnh gút :P dùng trên 3 bình thì coi như là đã nghiện lúc đó tùy nhu cầu có thể ngâm tiếp để dùng quanh năm :))

Ba Kích Rừng

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bị gout sớm muộn thì gan cũng bị ...

Thuốc Nam thì các cụ dùng củ bình vôi.. Bình vôi có mấy loại.. dựa vào màu củ.. Nên chọn củ bình vôi ở những vùng núi vôi đá sẽ tốt hơn núi đá tạp..

Uống vào ngoài tác dụng giảm axit uric ... thì còn làm cho các cụ an thần,dễ ngủ

Củ bình vôi được chiết xuất ra viên rotunda ( cái này khá nổi tiếng chữa mất ngủ)

- Củ bình vôi người Trung Quốc thu mua của Việt Nam số lượng không hạn chế và mang tính tận diệt.. Họ sang VN lập xưởng dưới danh nghĩa người địa phương. Sau đó thu mua bình vôi.. Lấy củ Bình vôi cho vào nấu chiết cao,chiết thành phần dược liệu.. Mỗi tháng có đến hàng chục,hàng trăm tấn.Chiết xong họ về TQ chỉ mang cái cặp có vài kg bột thuốc.. đi theo đường tiểu ngạch.. Nhưng vài kg thuốc đó có giá trị hàng tỉ đồng luôn . Trong số các loại dược liệu bị chảy máu sang TQ.. Củ Bình vôi là loại dễ làm nhất,không tốn xe tải,không tốn tiền thuế xuất nhập...

cairong_2011

Xe container
Em thấy trong OS có đăng topic về thuốc của ông lang ở Châu Đốc gì đó để chữa khớp và gout và nghe các cụ trong đó ca tụng. Theo như các cụ ấy thì thuốc đã được XN xem có chất độc hại hay ko và cơ bản ko có, uống ko hại, TP hình như cũng là tía tô.

Tonydo

Xe buýt
Ông anh vợ mình ở quê bị Gút nặng, năm ngoái chữa trị ở Bạch mai theo đơn này mà nay dc 1 năm rồi ko thấy bị lại.
Các cụ thao khảo nhé.

cairong_2011

Xe container
Ông anh vợ mình ở quê bị Gút nặng, năm ngoái chữa trị ở Bạch mai theo đơn này mà nay dc 1 năm rồi ko thấy bị lại.
Các cụ thao khảo nhé.

Báo cáo cụ Cochicine là loại thuốc chữa Gout cấp, chỉ uống khoảng 7-10v là phải dừng ko uống tiếp, ko thì đi dời cơ quan khác.

cairong_2011

Xe container
Chia sẻ món riệu bàng cho cụ nào bị gút tham khảo nhé :P
Quả bàng chín, ương hái 3kg rửa sạch để ráo nước cho vào bình thủy tinh, dùng 3 lạng đường mía rắc lên 1 lớp bàng/1 lớp đường (đường 3 lạng/3kg bàng) rồi đậy nắp ủ 2 tháng sau đó đổ rượu gạo trên 40 độ men chấu sao cho rượu chìm bàng cỡ 1 đốt ngón tay (đổ rượu đầy 2/3 bình, để cho rượu thở :) ) ngâm 6 tháng trở lên là dùng được khi nào rót ra thấy rượu có màu vàng xanh óng là uống được :) mỗi bữa dùng 1 đến 2 chén (tùy tửu lượng :)) ). Ngâm 3 bình mỗi bình cách nhau 3 tháng :P. Dùng hết 1 bình thì hết xưng khớp, hết đau :) dùng hết 2 bình thì choén nội tạng động vật không thấy bị đau như trước :) dùng hết 3 bình thì choén thịt chóa vô tư không còn bị ám ảnh bởi bệnh gút :P dùng trên 3 bình thì coi như là đã nghiện lúc đó tùy nhu cầu có thể ngâm tiếp để dùng quanh năm :))
Mua đủ 3Kg bàng chín cũng hơi khó