[Funland] Xin kinh nghiệm lau mặt trong kính lái

TSTA

Xe container
Em vừa phải lột phim dán kính (Llumar gốm) vì bị xưocs nhiều quá. Thợ rửa xe lau ẩu + giẻ có sạn nên xước vệt mấy cái đúng tầm nhìn nên ức chế quá. Xước dăm xoáy tròn thì quá nhiều.
Em vừa phải lột đi, dán Vkool 70 hết toi 4,8củ cho cái kính lái.

Nhưng chắc cũng sẽ hỏng sớm nếu cứ để mấy ông kia lau ẩu vậy (có thể thợ rửa xe chỗ e rửa ẩu)
Mà e tự lau thì thấy:
- dùng giẻ khô (giẻ xịn mềm của Llumar tặng) thì thấy khó lau, dễ xước, cảm thấy hơi cứng.
- dùng giẻ ẩm thì lau xong thì thấy có váng loang loang.

Các cụ có mẹo nào, hay chai xịt nào giúp việc vệ sinh mặt trong kính lái hiệu quả, dễ dàng hơn ko. Chỉ giúp e với.

Nhân tiện mặt ngoài thì có cách nào tẩy nhanh, sạch vết côn trùng đập vào ko. E hay chạy tỉnh, cứ chạy đêm là hôm sau chi chít vết. Toàn phải xịt nước rồi hì hục dùng khắn cọ thôi.
Nước rửa kính e dùng sonar đậm đặc ko ăn thua với vết này

khoatran

Xe hơi
Cụ mua cái khăn của 3M mà lau, trước khi lau cụ vò khăn với nước lã thật sạch rồi vắt kiệt hẵng lau, khi lau cụ phải gấp đôi hoặc gấp 4 cái khăn lại rồi lau lần lượt, không bạ đâu lau đấy là ok, khi lau 1 lần xong cụ lại lật mặt khăn lau lại là ok! Chúc cụ thành công!

beSuSu

Xe điện
Cụ mua cái khăn của 3M mà lau, trước khi lau cụ vò khăn với nước lã thật sạch rồi vắt kiệt hẵng lau, khi lau cụ phải gấp đôi hoặc gấp 4 cái khăn lại rồi lau lần lượt, không bạ đâu lau đấy là ok, khi lau 1 lần xong cụ lại lật mặt khăn lau lại là ok! Chúc cụ thành công!
Sau khi lau có để lại váng loang loang ko cụ.
Hay là có nhưng khi khô nó tự biến mất cụ nhỉ.

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
Khăn khô- mềm mà lau thôi cụ ơi :) Còn xước thì ktra lại xe có phải xước ngoài ko :) có đi rửa xe ng ta cũng chỉ lau taplo thôi chứ ít khi e thấy lau kính :)

TSTA

Xe container
Khăn khô- mềm mà lau thôi cụ ơi :) Còn xước thì ktra lại xe có phải xước ngoài ko :) có đi rửa xe ng ta cũng chỉ lau taplo thôi chứ ít khi e thấy lau kính :)
E đi rửa xe chỗ nào cũng thấy lau mặt trong của các loại kính :(

khoatran

Xe hơi
Cụ tuyệt đối không dùng bất cứ hoá chất nào khi lau kính đã dán phim cách nhiệt nhé!

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em vừa phải lột phim dán kính (Llumar gốm) vì bị xưocs nhiều quá. Thợ rửa xe lau ẩu + giẻ có sạn nên xước vệt mấy cái đúng tầm nhìn nên ức chế quá. Xước dăm xoáy tròn thì quá nhiều.
Em vừa phải lột đi, dán Vkool 70 hết toi 4,8củ cho cái kính lái.

Nhưng chắc cũng sẽ hỏng sớm nếu cứ để mấy ông kia lau ẩu vậy (có thể thợ rửa xe chỗ e rửa ẩu)
Mà e tự lau thì thấy:
- dùng giẻ khô (giẻ xịn mềm của Llumar tặng) thì thấy khó lau, dễ xước, cảm thấy hơi cứng.
- dùng giẻ ẩm thì lau xong thì thấy có váng loang loang.

Các cụ có mẹo nào, hay chai xịt nào giúp việc vệ sinh mặt trong kính lái hiệu quả, dễ dàng hơn ko. Chỉ giúp e với.

Nhân tiện mặt ngoài thì có cách nào tẩy nhanh, sạch vết côn trùng đập vào ko. E hay chạy tỉnh, cứ chạy đêm là hôm sau chi chít vết. Toàn phải xịt nước rồi hì hục dùng khắn cọ thôi.
Nước rửa kính e dùng sonar đậm đặc ko ăn thua với vết này
xe cụ đi lâu chưa nhỉ, em đi một năm chưa thấy vấn đề gì với kính lái

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn
E đi rửa xe chỗ nào cũng thấy lau mặt trong của các loại kính :(
:D Thế chắc e chưa gặp rồi :) Mặt trong kính thì ko nên dùng chất tẩy vì có thể lâu làm bay lớp phủ của phim :) Còn e thì vẫn khăn mềm - khô lau thôi.

beSuSu

Xe điện
Mềm mịn có khi dùng bông tẩy trang của chị em. Chọn loại ko có sợi bông sau khi lau có khi lại ngon.

tuanzs

Xe container
Vết côn trùng chết em toàn lấy chai nước rửa kính xịt cho mềm xong lau bằng khăn sạch, lau 1 nhát lại gấp chỗ bẩn vào trong, lộn mặt sạch ra lau tiếp.
Khăn bẩn thì giặt sạch, lau 2 lần thì sạch kin kít. :D
Hơi lích kích tí nhưng đỡ ngứa mắt.

wavethai

Xe tăng
Dùng nước rửa kính hoặc hóa chất để lau thì dễ bị hỏng lớp chống tia UV của phim. Tốt nhất dùng giẻ sạch nhúng nước ẩm để lau

TSTA

Xe container

TSTA

Xe container
Vết côn trùng chết em toàn lấy chai nước rửa kính xịt cho mềm xong lau bằng khăn sạch, lau 1 nhát lại gấp chỗ bẩn vào trong, lộn mặt sạch ra lau tiếp.
Khăn bẩn thì giặt sạch, lau 2 lần thì sạch kin kít. :D
Hơi lích kích tí nhưng đỡ ngứa mắt.
E cũng tuyền vậy. Hơi lích kích, đang xin kinh no biết đâu có cụ biết cách nào đó đơn giản, hiệu quả, an toàn hơn.

30A59x.yz

Xe tải
Em chưa từng phải lau kính lái bên trong bao giờ :D

tuanzs

Xe container
E cũng tuyền vậy. Hơi lích kích, đang xin kinh no biết đâu có cụ biết cách nào đó đơn giản, hiệu quả, an toàn hơn.
1 năm em lau chắc được 2-3 lần thôi, em cũng lười lắm cụ ạ.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
thế thì lại phải xin cụ kinh nghiệm chạy tỉnh/cao tốc sao cho 1 năm chỉ phải lau 2-3 lần :))
em cũng chạy về Vĩnh Phúc, Hưng Yên suốt, mà chưa phải lau kính lái bao giờ :D

thinhduybao

Xe điện
Cụ bóc phim rồi đúng không?
Nếu bóc rồi, cụ dùng giẻ thấm tí dầu phanh xoa đều bể mặt kính, để vài phút rồi dùng giẻ sạch lau kỹ lại thôi!