[Funland] Xin nhờ tư vấn về vấn đề sau ly hôn

xaxi

Xe đạp
Kính chào các cụ các mợ.
Em là mợ, đã ly hôn được 6 năm, và đang nuôi con trai 8 tuổi. Chồng cũ của em ở xa, thỉnh thoảng lên chơi thăm con. Hiện tại, chồng cũ của em chuẩn bị lấy vợ mới. Nghe tin đó, con trai em khá sốc, tâm trạng buồn bã, đêm nằm hay khóc 1 mình, cũng bởi trước nay cháu hiểu là bố đi làm xa thôi, sau này sẽ về sống cùng. Chồng cũ của em nói dối với con rằng: không phải bố sắp lấy vợ. Vì thế, con em hỏi em rất nhiều câu hỏi. Em rất rối và nhờ các cụ các mợ, nhất là đã trải qua, tư vấn giúp: em nên nói sự thật hay nói dối con trai em?

Ông Giáo-o

Xe tải
Giấu sao được mãi, mợ nghĩ hồn nhiên thế, sự thật bao giờ cũng là sự thật.

Taihoatu

Xe lăn
- Kiểu này ông chồng thỉnh thoảng xuống thăm con lại làm một tí - nên khi nghe tin ông chồng sắp có vợ mới thì có đôi chút bực mình, hê hê.
- Còn ông con giai thì trước sau ông ấy cũng biết thôi nên không có gì lo lắng cả.

Chit

Xe tải
Cái dở nhất của người Việt chúng ta là hay nói dối, nói dối hay cùng, sẽ đến lúc khó xử. Có thể chưa nói ngay nhưng 6 năm rồi đáng lẽ phải dần nói thật với con. Đừng quá lo lắng, trẻ con nó dễ thích nghi hơn người lớn.

Vie.ABC

Xe điện
Kính chào các cụ các mợ.
Em là mợ, đã ly hôn được 6 năm, và đang nuôi con trai 8 tuổi. Chồng cũ của em ở xa, thỉnh thoảng lên chơi thăm con. Hiện tại, chồng cũ của em chuẩn bị lấy vợ mới. Nghe tin đó, con trai em khá sốc, tâm trạng buồn bã, đêm nằm hay khóc 1 mình, cũng bởi trước nay cháu hiểu là bố đi làm xa thôi, sau này sẽ về sống cùng. Chồng cũ của em nói dối với con rằng: không phải bố sắp lấy vợ. Vì thế, con em hỏi em rất nhiều câu hỏi. Em rất rối và nhờ các cụ các mợ, nhất là đã trải qua, tư vấn giúp: em nên nói sự thật hay nói dối con trai em?
Chồng mợ Con mợ và gia cảnh , tâm lý quan điểm vv,vv... của nhà mợ . Trong khi mỗi lời khuyên lại xuất phát từ địa vị ,hoàn cảnh khác nhau ... mợ hỏi lung tung thì càng thêm tẩu hỏa nhập ma !....

xaxi

Xe đạp

Ơ thế lại ko có vụ đến chơi rồi ở lại ạ
Chồng cũ của em đến chơi rồi về ạ, chỉ là cùng đưa con đi chơi. Em và chồng cũ không nói chuyện cá nhân bao giờ. Chỉ là chuyện xảy ra từ khi cháu còn nhỏ quá nên chưa hiểu. Em thì muốn con có tuổi thơ hồn nhiên nên chưa giải thích để cháu hiểu chuyện

xaxi

Xe đạp
Giấu sao được mãi, mợ nghĩ hồn nhiên thế, sự thật bao giờ cũng là sự thật.
Em hiểu như thế. Chỉ là con em còn nhỏ quá, em sợ cháu tự ti, mặc cảm nên chưa giải thích đầy đủ. Em cũng không biết em có sai không?

Ông Giáo-o

Xe tải
Em hiểu như thế. Chỉ là con em còn nhỏ quá, em sợ cháu tự ti, mặc cảm nên chưa giải thích đầy đủ. Em cũng không biết em có sai không?
Em thì ko nói rõ riêng trường hợp nào, nhưng trẻ con nó nhạy cảm lắm, nhất là trong thời đại 4.0 hiện nay.
Tuỳ mợ cân nhắc.

endz

Xe buýt
Em là người lựa chọn ra đi, nên em nghĩ không phải đâu ạ
Tư vấn gì giờ này nữa. Bố cháu sắp có đứa trẻ khác để bế ẵm chăm sóc rồi 😢
Chính vì nghĩ được đến đoạn con sẽ thế nào khi bố tay trong tay với một người phụ nữ khác và một đứa trẻ khác trên vai, nơi vốn là chỗ của con.. mà, ơn Giời, em đã vượt qua đc bao phen sóng gió #:-s

Tầm này thì chỉ có nói chuyện với bố cháu, xem có cách gì để cháu đỡ tổn thương nhất thôi #:-s
Thương cháu :(

Chỉnh sửa cuối:

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Kính chào các cụ các mợ.
Hoàn cảnh éo le thật.e cũng thấy sốc cho đứa trẻ.chúc mợ và cháu bình an