[Funland] Xin nhờ tư vấn về vấn đề sau ly hôn

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Có cụ nào bố đơn thân vào tư vấn đi :))

minhtuan_te

Xe tăng
Em khác mợ, em ly hôn được 4 năm rồi, lúc đó con em được hơn 10 tuổi, em và vợ cũ nói với cháu thẳng luôn là ko ở cùng nhau nữa, cháu về ở với bố. Được cái cháu ko bị ảnh hưởng tâm lý gì nhiều vì em hay cho cháu sang mẹ chơi. Cháu còn khuyến khíc em đi tìm vợ mới, em cũng trải qua mấy mối tình, cô nào đến nhà chơi cháu cũng quý, thấy tiếc khi em chia tay. Bây giờ em có vợ mới rồi, cô cháu quý nhau lắm, tạm thời thế đã. Cái sai của mợ là ko nói rõ cho cháu hiểu từ đầu.

xaxi

Xe đạp
Em khác mợ, em ly hôn được 4 năm rồi, lúc đó con em được hơn 10 tuổi, em và vợ cũ nói với cháu thẳng luôn là ko ở cùng nhau nữa, cháu về ở với bố. Được cái cháu ko bị ảnh hưởng tâm lý gì nhiều vì em hay cho cháu sang mẹ chơi. Cháu còn khuyến khíc em đi tìm vợ mới, em cũng trải qua mấy mối tình, cô nào đến nhà chơi cháu cũng quý, thấy tiếc khi em chia tay. Bây giờ em có vợ mới rồi, cô cháu quý nhau lắm, tạm thời thế đã. Cái sai của mợ là ko nói rõ cho cháu hiểu từ đầu.
Em mừng cho hạnh phúc gia đình cụ.
Cũng có thể do con em sống với mẹ nên con trai em đa sầu đa cảm, ít được mạnh mẽ. Em đang rèn cho cháu và hi vọng cháu nghĩ thoáng như con của cụ ạ

Toi88888

Xe điện
Cháu mấy lần đã nghĩ việc đó rồi xong chưa dám làm. Tại sợ...
Chúc mợ và cháu trai sức khỏe, dần dần sẽ ổn định tâm lý sau đó hãy nói thật cũng đc.
Hóng các cụ khác comment

lamthanhngoc

Xe tải
Em là người lựa chọn ra đi, nên em nghĩ không phải đâu ạ
Người lựa chọn ra đi trước đâu có liên quan chuyện của mợ. Nếu mợ quên rồi thì mợ sẽ thoải mái nc với con, khả năng cao mợ chia tay rồi nhưng chưa dứt lòng được hết nên mới có tâm trạng này.
Tốt nhất là thẳng thắn với con và với chính mình đi mợ.

thichduthu2011

Máy Bay
Các cụ vô duyên quá vào thớt nào cũng cười được, lại vẽ đường cho hươu. Em chẳng thấy có gì đáng cười.

Mợ nói đúng. Con trai sống với mẹ sẽ đa sầu đa cảm. Bây giờ mợ cứ vui vẻ, coi đó như là một tin vui xem sao, để bé thấy là chuyện đó là chuyện vui, bé sẽ có thêm 1 người mẹ nữa chẳng hạn. Ba của bé cố gắng thương bé và quan tâm hơn nữa, nếu như người mới cũng vui vẻ làm thân với bé nữa thì em nghĩ bé sẽ không còn buồn.
Chúc bé sẽ sớm vui vẻ trở lại, thương bé ghê.
Em rút kinh nghiệm, lần sau chém gió em phải khóc :((

xaxi

Xe đạp
Người lựa chọn ra đi trước đâu có liên quan chuyện của mợ. Nếu mợ quên rồi thì mợ sẽ thoải mái nc với con, khả năng cao mợ chia tay rồi nhưng chưa dứt lòng được hết nên mới có tâm trạng này.
Tốt nhất là thẳng thắn với con và với chính mình đi mợ.
Chuyện của em xảy ra lâu lắm rồi, trong 6 năm vừa qua cũng có lúc em tìm hiểu người khác, cả chồng cũ của em cũng thế. Hơn nữa, trước khi chồng cũ quyết định lấy vợ mới, cũng có nhờ bạn bè, bà nội cháu thăm dò ý em có quay lại không. Em không còn tình cảm nào cả, em hài lòng với cuộc sống hiện tại và không muốn thay đổi nó ạ

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ vô duyên quá vào thớt nào cũng cười được, lại vẽ đường cho hươu. Em chẳng thấy có gì đáng cười.
Em đoán là Mợ, nên em sẽ dừng ạ
Dù sao chăng nữa, chỉ để thanh minh thôi không phải tranh luận, việc đưa những chuyện cá nhân (coi là nghiêm túc) ra chốn này, thì không bao giờ được coi là nghiêm túc.
Mợ vui vẻ, mình dừng ở đây nhé :(

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Hic, em cũng không muốn nhưng không chịu đựng được cuộc sống đó nữa nên đành... Xin lỗi cụ vì bọn em lại làm các cụ giảm niềm tin vào hôn nhân
Như canh bạc thôi bác. Xuân xít thì ấm chứ ko thì khác j ngục tù. E tìm niềm vui câu cá, đạp xe, nghe nhạc và uống bia khi bức xúc.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
8 tuổi là nói được rồi mợ ak,cho con chuẩn bị tâm lý và bắt đầu cs mới ,chứ nói dối ko phải là giải pháp hay,

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Kính chào các cụ các mợ.
Em là mợ, đã ly hôn được 6 năm, và đang nuôi con trai 8 tuổi. Chồng cũ của em ở xa, thỉnh thoảng lên chơi thăm con. Hiện tại, chồng cũ của em chuẩn bị lấy vợ mới. Nghe tin đó, con trai em khá sốc, tâm trạng buồn bã, đêm nằm hay khóc 1 mình, cũng bởi trước nay cháu hiểu là bố đi làm xa thôi, sau này sẽ về sống cùng. Chồng cũ của em nói dối với con rằng: không phải bố sắp lấy vợ. Vì thế, con em hỏi em rất nhiều câu hỏi. Em rất rối và nhờ các cụ các mợ, nhất là đã trải qua, tư vấn giúp: em nên nói sự thật hay nói dối con trai em?
Mợ nên nói thẳng với cháu, nhưng nên bớt cv quan tâm đến cháu nhiều hơn. Mọi thứ sẽ qua thôi.
Thời gian là phương thuốc hàn gắn mọi vết sẹo thôi.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Mợ còn gieo mầm lừa dối trẻ con đến bao giờ đây.
Sống là phải dạy con biết chấp nhận sự thật, sự thật mất mát của con là sai lầm của bố mẹ mà ra.
Đừng vỗ ngực, mẹ là người tốt, bố là người tốt...
Hãy nói thẳng, con có bố mẹ chẳng ra gì, nên con phải sống tốt hơn những đứa trẻ khác.

Còn bậc sinh thành thì hãy ăn năn vì hành vi của mình, vì mình mà con trẻ gánh họa, chịu thua thiệt, và mất mát thế thì mới cầu tiến được.

network

Xe buýt
Cháu đã thắc mắc nghi ngờ như vậy là nó đã biết 1 phần rồi, theo em mợ nên nói thật luôn lúc này.