[Funland] xin review lò nướng kết hợp ví sóng panasonic NN-DS596

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Có cụ nào dùng mã này rồi cho e xin thông tin thực tế dùng chức năng nướng có ổn không

mat mo chan cham

Xe tải
Nhà E chưa dùng mã này, nhưng cách đây hơn 10 năm nhà E đã mua 1 cái lò vi sóng kết hợp với nướng, có chức năng combo gì gì đó, thời điểm đó nó đắt hơn lò nướng + lò vi sóng, chức năng vi sóng thì ko sao, nhưng chức năng nướng với combo gì đó rất tệ, mất quá nhiều thời gian mà kết quả ko ưng ý. Từ đó E luôn mua riêng 2 loại.

NNS

Xe ngựa
với 10 củ thì cụ đừng hi vọng gì nhiều ở cái chức năng nướng đó cả:))
em khuyên cụ mua cái lò vi sóng là đc rồi, lò nướng thì 1 là cỡ 30 củ đổ lên (bosch series 8), lò nướng combine cả vs và hấp thì còn đắt nữa, cỡ 60 củ), còn ko thì làm cái lò nướng không dầu ý

Vinaxuki JBC

Xe tăng
E cũng có chung ý kiến với Cụ trên. Nhà E đã mua loại này và vẫn đang dùng hơn 10 năm rồi. Công nghệ inverter và dung tích lớn hơn các loại thường chút ít. Dùng vi sóng thì rất ổn, nhưng chỉ nướng đúng 1 lần rồi chán, chẳng dùng nướng nữa. Kết luận: mua nồi (lò) nướng riêng cho khỏe, Cụ ah...
Hình như model nhà E đang dùng là NN-xxx593 gì đó, lâu quá rồi chẳng để ý nữa..

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
nướng là nướng còn vi sóng là vi sóng cụ ạ , lò nướng dùng thanh đốt nên nó ổn hơn là nướng bằng vi sóng. cụ cứ làm cái 38l của hafele dùng ổn, giá cũng rẻ

.Bo My

Xe container
cũng được nhưng nên dùng loại của Sharp ạ, một là nó cao cấp hơn về hình thức, linh kiện.. và có chức năng nướng bằng hơi nước siêu nhiệt thật. Còn cái Pana này nướng không có hơi nước đâu, hơi nước chỉ dùng cho hấp. Chỉ có nút xả 1 tí vào lúc nướng cho đỡ khô thôi.

Cái này em nghĩ nên mua tách ra chứ cái lò vi sóng có nướng nhà em chả nướng được gì. Cụ làm cái lò nướng riêng để gấu với f1 còn làm bánh cho mà ăn :))

Dogmatix

Xe tăng
Có cụ nào dùng mã này rồi cho e xin thông tin thực tế dùng chức năng nướng có ổn không
View attachment 7307686
Cụ nên bỏ qua hết các tư vấn của những người chưa dùng loại này ở trên đi. Đọc xong lại hoang cmn mang :D

Thưa với các cụ ở trên đã dùng loại VI SÓNG + NƯỚNG, các cụ lưu ý thứ tự cái tên nhé, rằng đồ của các cụ đúng là dùng nướng thì đáng vứt đi thật. Nó như kẹc ấy. Em cũng từng dùng rồi nên em biết.

Bẩm cụ chủ thớt. Nếu cụ có điều kiện mua em nó thì mua đại đi, không phí tiền đâu. Có 2 lý do em đã không chọn nó, 1 là tiếc tiền, 2 (quan trọng hơn) size nó hơi lớn, tìm được chỗ để phù hợp không phải đơn giản. Còn mấy loại này của Pana dùng quá tuyệt vời luôn.

Em đang dùng cái NU-SC180B. Về kích thước nó nhỏ hơn cái cụ đang hỏi khá nhiều, phù hợp với không gian nhà em. Kinh nghiệm thực tế của em là:

- Về nướng: KHÔNG CÓ GÌ ĐỂ PHÀN NÀN CẢ. Công suất nướng của nó rất lớn, không như mấy cái lò nướng rẻ tiền hay mấy cái lò vi sóng có bonus chế độ nướng mà các cụ khác hay dùng rồi đánh đồng nhau đâu. Ví dụ cụ nướng bằng các lò nướng như kiểu Sanaky ấy, cụ set cùng 1 mức nhiệt độ thì bao giờ nhiệt độ thực đo bên trong lò nướng Sanaky cũng bị thấp hơn lò của Pana. Cụ có thể nướng bánh, nướng gà, nướng thịt, nướng cá, hay nướng cái đek gì cũng được. Ngoài ra nó có nướng + steam, cụ nướng các món nào mà ko muốn nó bị khô thì dùng chế độ này. Rất ok.

- Về hấp: Cũng chẳng có gì để phải kêu ca. Rau cỏ, thịt cá cho vào hấp... móa... nhanh gấp vạn lần luộc, ăn lại ngọt hơn hẳn vì là hấp mà! Đâu phải luộc để ra nước đâu? Nói chung rất đã.

- Về vi sóng: Em đek nhận xét được vì lò của em rẻ tiền hơn, không có chức năng này :((

Một điều cụ buộc phải lưu ý nếu định mua nó: Cụ phải có chỗ để rộng và thoáng đãng, đặc biệt là không gian ở bên trên. Lý do là nó có hấp, hơi nước thoát lên phía trên khi hấp khá nhiều, nếu cụ nhét vào cái hộc không có chỗ thoát hơi thì chả mấy mà mốc meo hết tất cả. Đây là lý do em không mua được nó. Một nhược điểm nữa, khi để ra chỗ thoáng thì bắt buộc phải chịu tiếng ồn của nó thôi. Khi dùng xong quạt của nó quay một lúc khá là lâu, nó ồn lắm chứ không như quạt bếp từ đâu. Nếu giải quyết được chỗ để và chịu ồn được thì nó là một lựa chọn rất tuyệt vời.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nên dùng lò vi sóng riêng, nướng riêng. Em đã qua bao nhiêu kinh nghiệm. Mua cái lò nướng riêng dùng sướng hơn nhiều. Em mới trang bị lại cho các sếp ở nhà, khen nức nở vì dùng tốt (em là ng dùng, không phải sale)

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
với 10 củ thì cụ đừng hi vọng gì nhiều ở cái chức năng nướng đó cả:))
em khuyên cụ mua cái lò vi sóng là đc rồi, lò nướng thì 1 là cỡ 30 củ đổ lên (bosch series 8), lò nướng combine cả vs và hấp thì còn đắt nữa, cỡ 60 củ), còn ko thì làm cái lò nướng không dầu ý
e có nckd rồi, thấy cái này có combi nên xem ntn

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Cụ nên bỏ qua hết các tư vấn của những người chưa dùng loại này ở trên đi. Đọc xong lại hoang cmn mang :D

Thưa với các cụ ở trên đã dùng loại VI SÓNG + NƯỚNG, các cụ lưu ý thứ tự cái tên nhé, rằng đồ của các cụ đúng là dùng nướng thì đáng vứt đi thật. Nó như kẹc ấy. Em cũng từng dùng rồi nên em biết.

Bẩm cụ chủ thớt. Nếu cụ có điều kiện mua em nó thì mua đại đi, không phí tiền đâu. Có 2 lý do em đã không chọn nó, 1 là tiếc tiền, 2 (quan trọng hơn) size nó hơi lớn, tìm được chỗ để phù hợp không phải đơn giản. Còn mấy loại này của Pana dùng quá tuyệt vời luôn.

Em đang dùng cái NU-SC180B. Về kích thước nó nhỏ hơn cái cụ đang hỏi khá nhiều, phù hợp với không gian nhà em. Kinh nghiệm thực tế của em là:

- Về nướng: KHÔNG CÓ GÌ ĐỂ PHÀN NÀN CẢ. Công suất nướng của nó rất lớn, không như mấy cái lò nướng rẻ tiền hay mấy cái lò vi sóng có bonus chế độ nướng mà các cụ khác hay dùng rồi đánh đồng nhau đâu. Ví dụ cụ nướng bằng các lò nướng như kiểu Sanaky ấy, cụ set cùng 1 mức nhiệt độ thì bao giờ nhiệt độ thực đo bên trong lò nướng Sanaky cũng bị thấp hơn lò của Pana. Cụ có thể nướng bánh, nướng gà, nướng thịt, nướng cá, hay nướng cái đek gì cũng được. Ngoài ra nó có nướng + steam, cụ nướng các món nào mà ko muốn nó bị khô thì dùng chế độ này. Rất ok.

- Về hấp: Cũng chẳng có gì để phải kêu ca. Rau cỏ, thịt cá cho vào hấp... móa... nhanh gấp vạn lần luộc, ăn lại ngọt hơn hẳn vì là hấp mà! Đâu phải luộc để ra nước đâu? Nói chung rất đã.

- Về vi sóng: Em đek nhận xét được vì lò của em rẻ tiền hơn, không có chức năng này :((

Một điều cụ buộc phải lưu ý nếu định mua nó: Cụ phải có chỗ để rộng và thoáng đãng, đặc biệt là không gian ở bên trên. Lý do là nó có hấp, hơi nước thoát lên phía trên khi hấp khá nhiều, nếu cụ nhét vào cái hộc không có chỗ thoát hơi thì chả mấy mà mốc meo hết tất cả. Đây là lý do em không mua được nó. Một nhược điểm nữa, khi để ra chỗ thoáng thì bắt buộc phải chịu tiếng ồn của nó thôi. Khi dùng xong quạt của nó quay một lúc khá là lâu, nó ồn lắm chứ không như quạt bếp từ đâu. Nếu giải quyết được chỗ để và chịu ồn được thì nó là một lựa chọn rất tuyệt vời.
ý alf cụ dùng cái NU-SC180B thì rất ok, cái e hỏi vì nó to hơn nên cụ ko mua do ko phù hợp, nhưng cái đó có thêm chức năng inverter và rộng hơn để nướng nó thoải mái thao tác. nhà e thì rộng có chỗ để
-nhưng ko thấy nó ghi thông số nhiệt độ cụ thể như con của cụ (max 230 độ là kinh đấy), nhiệt cao vậy nướng mới ok
-nó chỉ ghi khay nướng thạch anh 1200w?
chắc e alo bên hãng xem thêm

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
Nên dùng lò vi sóng riêng, nướng riêng. Em đã qua bao nhiêu kinh nghiệm. Mua cái lò nướng riêng dùng sướng hơn nhiều. Em mới trang bị lại cho các sếp ở nhà, khen nức nở vì dùng tốt (em là ng dùng, không phải sale)
nếu sửa tủ thì nên dùng ok , công suất lớn vậy thì nướng sẽ tốt rồi
e để nổi nên tham khảo thêm

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
E cũng có chung ý kiến với Cụ trên. Nhà E đã mua loại này và vẫn đang dùng hơn 10 năm rồi. Công nghệ inverter và dung tích lớn hơn các loại thường chút ít. Dùng vi sóng thì rất ổn, nhưng chỉ nướng đúng 1 lần rồi chán, chẳng dùng nướng nữa. Kết luận: mua nồi (lò) nướng riêng cho khỏe, Cụ ah...
Hình như model nhà E đang dùng là NN-xxx593 gì đó, lâu quá rồi chẳng để ý nữa..
mấy mẫu này e tưởng mới ra mà cụ

athanh66

Xe điện
Website
chaogangviet.vn
cũng được nhưng nên dùng loại của Sharp ạ, một là nó cao cấp hơn về hình thức, linh kiện.. và có chức năng nướng bằng hơi nước siêu nhiệt thật. Còn cái Pana này nướng không có hơi nước đâu, hơi nước chỉ dùng cho hấp. Chỉ có nút xả 1 tí vào lúc nướng cho đỡ khô thôi.

họ nói vi sóng hơi nước siêu nhiệt chứ ko phải nướng? khác nhau không cụ nhỉ

Dogmatix

Xe tăng
ý alf cụ dùng cái NU-SC180B thì rất ok, cái e hỏi vì nó to hơn nên cụ ko mua do ko phù hợp, nhưng cái đó có thêm chức năng inverter và rộng hơn để nướng nó thoải mái thao tác. nhà e thì rộng có chỗ để
-nhưng ko thấy nó ghi thông số nhiệt độ cụ thể như con của cụ (max 230 độ là kinh đấy), nhiệt cao vậy nướng mới ok
-nó chỉ ghi khay nướng thạch anh 1200w?
chắc e alo bên hãng xem thêm
Hầu hết những lò nướng kiểu này đều được khống chế max là 230 độ cụ ạ. Nướng bánh mỳ rất nhanh. Sáng sáng sau khi preheat xong thì cho vài lát bánh mì vào 4-5p sau là giòn tan.
Nó to quá nên em không có chỗ để phù hợp, hộc tủ bếp sẽ không thoát khí tốt khi hấp, em phải để trên bàn, mà với size hơn 50cm để trên bàn nó chiếm nhiều diện tích quá, thành ra phải chọn cái nhỏ hơn.

Nhiều cụ ko để ý tính năng hấp, thật ra tính năng này rất hay. Ví dụ cụ có miếng 3 rọi ngon, cụ cho vào hấp, 10p sau là chín, nhanh hơn cụ luộc rất nhiều. Hay cụ có khúc cá to, cho luôn vào đây mà hấp, lát sau lôi ra chấm mắm gừng, làm cốc cay cay là bá đạo. Còn củ, quả mà hấp thì miễn chê cụ ạ.

Nếu cụ ko dùng vi sóng thì làm cái như nhà em ấy, cho nó kinh tế. Nhược điểm khoang nhỏ, đôi khi cần hấp cá lại ko nhét vừa :(

NNS

Xe ngựa
e có nckd rồi, thấy cái này có combi nên xem ntn
đừng mua đồ combined cụ ạ, phàm đã đa năng thì chả cái nào đến đến chốn cả.
mà nói chung lò nướng chả dùng mấy đâu, trừ khi chị nhà thuộc diện đảm đang, thích gia chánh, khá rảnh nên hay bày biện tự làm bánh nướng, bỏ lò, gà cá thịt nướng, chứ thông thường lò chỉ để cho đẹp.
nhà em lắp cho nó đủ bộ chứ chả dùng đến bao giờ, đc miếng gà miếng cá xong dọn mệt bỏ mẹ,mà đáy là lò nó còn có chức năng tự làm sạch rồi đó, nhưng khay, vỉ nướng vẫn phải rửa. Mùa đông nướng đc củ khoai, có lần nướng xong quên mẹ nó trong tủ, trời ẩm nồm nó mốc đẹp lắm :))

Xe Bao Hong

Xe tăng
Lò nướng thì hiện tại Unox - Ý đang đỉnh nhất. Cụ có thể tham khảo bên Horeca Thăng Long

.Bo My

Xe container
View attachment 7308400
họ nói vi sóng hơi nước siêu nhiệt chứ ko phải nướng? khác nhau không cụ nhỉ
Chữ siêu nhiệt là lấy từ Sharp, bên đó dùng hơi nước nhiệt độ cao để nướng, còn bên đây vẫn có nướng và hấp, vi sóng. Nướng cũng ngon nhưng mình dùng cả hai rồi, sharp ngon hơn nhé, giá cũng tốt hơn nếu cùng tính năng. Còn giá model cao nhất của Sharp thì hơn cái này 1 tí

nhtho

Xe buýt
cháu cũng túc tắc tìm hiểu cái lò vi sóng (không cần nướng - vì có thêm chức năng nướng không phù họp với người VN mình), tìm loại lòng trong lò bằng inox -không phải tôn sơn màu như các loại thông thường 1 2 triệu

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Nuớng bánh thì lò to chuẩn hơn nhiều, còn thịt thà cứ quả ko dầu là ngon, quả này mua phí tiền. :D