[Funland] Xin thông tin các cụ về dự án đường Hoàng Quốc Việt kéo dài

cairong_2011

Xe container
Đường nối Võ Chí Công & Trung Tựu chính là đường đi qua HV Cảnh sát đấy cụ.
Đang vướng một số đoạn nhỏ từ HVCS đến Văn tiến Dũng, đoạn qua khu dân cư Cổ Nhuế thì em không rõ triển khai thế nào nhưng người quen sống ở đấy thì bảo chưa giải phóng gì nhưng đã vẽ lộ giới từng nhà rồi. Còn đoạn từ Văn tiến Dũng trở đi thì đã làm xong đến tận Tây Tựu.

Còn đường đi qua BV Phương đông là cái phố Viên thì làm xong cầu và đoạn bên Thụy phương rồi nhưng đã dừng.
Nửa năm nay vì Covid nên không rõ tiến triển thế nào.
Em đi qua cầu Noi thấy bên trong có 1 đoạn dân đang đi tập thể dục. Xem trên Map thì cũng thấy. Nhưng giải tỏa qua Cổ Nhuế còn cả rừng nhà mới ra đường Phạm Văn Đồng

Còn đường qua BV P.Đông ko hiểu kéo dài đi đến đâu

Naponeon

Xe tải
Ngày xưa để hoàn thành đoạn Cầu Diễn - Nhổn, thì mất khoảng mười mấy năm. Mà đất sạch, cuốc hội cãi nhau như chợ hàng cá mãi mới xong. Đường hqv thì thuộc thì tương lai của 50 năm.

Arizona

Xe tăng
Hơi liên quan tí là đoạn Phan Bá Vành qua bên hồ TP Giao lưu sao lại chôn cột bê tông cấm ô tô các cụ nhỉ? Cụ nào đi theo google thì lại mệt giống em :)

jang

Xe tăng
Hơi liên quan tí là đoạn Phan Bá Vành qua bên hồ TP Giao lưu sao lại chôn cột bê tông cấm ô tô các cụ nhỉ? Cụ nào đi theo google thì lại mệt giống em :)
Theo thông tin chính thống thì đường trong khu TPGL là đường nội bộ, CĐT chưa bàn giao cho thành phố nên họ ko cho xe oto đi vào làm hỏng đường của họ. Thậm chí quận Bắc Từ Liêm có ý kiến nhưng họ vẫn kiên quyết không bỏ. Nhà em gần đấy, vẫn phải đi vòng ra Cầu Diễn.