Xin thông tin đường từ TP. Hồ Chí Minh đi Gia Lai

Evolution

Xe điện
Chào các cụ! Chả là sau Tết em có dự định bay vào TP HCM rồi chạy 1 chiếc xe ra Hà Nội có đi qua Gia Lai và Kon Tum. Đoạn từ Gia Lai ra Hà Nội em đã đi rồi. Em xin thông tin tình hình đường xá đoạn HCM đi Gia Lai với ạ. Em xin thêm các điểm xxx nữa. Em dự định tối thứ 5 bay vào HCM, sáng thứ sớm tinh mơ thứ 6 chạy xe ra. Chiều tối thứ 6 có mặt tại Kon Tum và 1 lái 1 xe :D Cảm ơn các cụ!

tranquang83

Xe điện
Ké [@Evolution;6321] chút. Tưởng đi ngay hóa ra còn chờ đến Tết!
Cuối tuần em được mang con Escape già ra, dự tính du lịch đường HCM Tây từ Thị trấn Chơn Thành (Bình Dương) ra Khe Gát (Quảng Bình)...
Từ TP HCM đi Kon Tum gần 600 km, chắc phải đi hai ngày cho khỏe chứ!

gl1600

Xe điện
Rủ em đi đê 2. tài cho maú

HCM đi Buôn mê em đi cách đây gần 1 năm ôi thôi chẳng dám nói. Ổ gà ổ voi kinh khủng. Xấu từ Bù Đăng qua Daknong đến tận gần Buôn Mê.... Đợt đó đường quá xấu và sửa nên chả có XXX gì sất. Ah có bắn tốc độ ở Đồng Xoài... Đợt tới cụ đi chắc cũng xong tạm vài chỗ rồi... Nếu đi Sedan em nghĩ ko nên đi.He he he

Từ Buôn Mê về Kon Tum cụ lưu ý trên đường sẽ có nhiều đoạn dốc dài đó là những điểm XXX rất hay đứng bắn tốc độ ( ví dụ dốc trong thành phố Pleiku) hoặc đứng trên đỉnh dốc bắt lỗi vượt xe... đoạn nào dốc dài thì cụ chú ý tốc độ và nếu có xe bò chậm cố gắng kiên nhẫn

1.Qua thành phố Buôn Ma khoảng gần 20km chỗ đèo Hà Lan bắt vượt khi lên dốc + đè vạch
2. Thị trấn Buôn Hồ bắn tốc độ cả đến đêm khuya
3. đến địa phận Ea H'Leo đặc biệt cẩn thận XXX chuyên bắt đè vạch... thỉnh thoảng có mấy em máy cầy bò như rùa thì đừng vượt cụ nhá. Thị trấn Ea Drang đông lắm cũng chả đi nhanh được nhưng đặc biệt bắt vượt trên dốc cụ cần cẩn thận
4. Về đến gần thành phố Gia Lai đến chỗ ngã ba rẽ Đức Cơ vào thành phố cụ nhớ xi nhan rẽ nhá..XXX đứng ngay sau góc khuất chộp lỗi ko xi nhan Trong thành phố GIa Lai có bắn tốc độ đấy nên cụ đừng có vít.
5. Gia Lai về Kon Tum cẩn thận Chư Pah bắn tốc độ

Tặng cụ một ảnh em gái Tây Nguyên ( có cần em giới thiệu ko ...Ka ka ka0

[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

Evolution

Xe điện
Há há, cụ Phương đúng là chuyên gia. Nếu cụ rảnh thì chạy ra với em đi. Em tính đi đường đấy vì thấy google báo là ngắn nhất từ HCM ra HN. Với lại chạy qua nhà nhạc phụ kiếm con thỏ rừng ăn chơi he he. Còn xe em định chạy ra là 4x4 hịn, máy dầu, 5 chỗ, có 3 khóa visai nên không lo đường xấu mà chỉ lo 1 ngày có tới được Kon Tum làm con thỏ rừng buổi tối thứ 6 không thôi :))

Evolution

Xe điện
Ké [@Evolution;6321] chút. Tưởng đi ngay hóa ra còn chờ đến Tết!
Cuối tuần em được mang con Escape già ra, dự tính du lịch đường HCM Tây từ Thị trấn Chơn Thành (Bình Dương) ra Khe Gát (Quảng Bình)...
Từ TP HCM đi Kon Tum gần 600 km, chắc phải đi hai ngày cho khỏe chứ!
Mục đích của em là đi từ tinh mơ thứ 6 ở HCM và tối CN có mặt tại Hà Nội ạ :)

gl1600

Xe điện
Há há, cụ Phương đúng là chuyên gia. Nếu cụ rảnh thì chạy ra với em đi. Em tính đi đường đấy vì thấy google báo là ngắn nhất từ HCM ra HN. Với lại chạy qua nhà nhạc phụ kiếm con thỏ rừng ăn chơi he he. Còn xe em định chạy ra là 4x4 hịn, máy dầu, 5 chỗ, có 3 khóa visai nên không lo đường xấu mà chỉ lo 1 ngày có tới được Kon Tum làm con thỏ rừng buổi tối thứ 6 không thôi :))
Xe 3 khóa Visai mà lại là máy dầu em đồ là cái loại hơn 4 tỏi to oành đới hả cụ...;)). Sợ quá.. Thế này thì ko dám thuê roài..He he..

Em sợ chạy 1 ngày đến Kon Tum khuya quá. Vì đoạn Sài Gòn đi Buôn Mê mất tầm 9 tiếng cả ăn.. Đóng vừa ăn bánh mỳ trên xe thì hết khoảng gần 8 tiếng. Buôn Mê về Kon Tum mất khoảng 4 tiếng.. Vậy nên cụ chạy từ sớm 4h sáng. Sau tết em đi Sài Gòn nếu trùng lịch thì chạy luôn với cụ cho vui nhé.He he he he

Chỉnh sửa cuối:

Evolution

Xe điện
Xe 3 khóa Visai mà lại là máy dầu em đồ là cái loại hơn 4 tỏi to oành đới hả cụ...;)). Sợ quá.. Thế này thì ko dám thuê roài..He he..

Em sợ chạy 1 ngày đến Kon Tum khuya quá. Vì đoạn Sài Gòn đi Buôn Mê mất tầm 9 tiếng cả ăn.. Đóng vừa ăn bánh mỳ trên xe thì hết khoảng gần 8 tiếng. Buôn Mê về Kon Tum mất khoảng 4 tiếng.. Vậy nên cụ chạy từ sớm 4h sáng. Sau tết em đi Sài Gòn nếu trùng lịch thì chạy luôn với cụ cho vui nhé.He he he he
Há há, em tính chạy 4h sáng, tính cho 12 tiếng dư chiều ăn thỏ rừng ở Kon Tum :D