[Funland] Tổng hợp thông tin về ngành Du lịch Phú QUốc

New car 2023

Xe điện
Em viết kiểu "make in VN" cho nó lổi 😁 Phần trong bài em vẫn viết là "lặn".
Tôi thấy ở Nam đảo, có nhiều chỗ san hô vẫn còn, không quá tệ.
San hô đẹp thì hết sạch rồi, nó đang hồi sinh dần thôi.
Còn phía bắc thì tôi chịu.

Mà, bác thích lặn scuba hay đơn giản là snorkeling thôi???

vinhhanh76

[Tịch thu bằng lái]
Nặn bưởi thì em làm rồi nhưng nặn biển thì em chịu, nhường các bác khác.

tung1311 .

Xe điện
Em mới lặn phía mấy đảo nhỏ cách đây mấy hôm, cả lặn có thở oxy cả lặn free thấy đều ổn.

PCX2018

Xe buýt
Thật tình là năm nay kinh tế e hơi bết bát . Bà chị vợ thương tình cho cả nhà vé đi Phú Quốc từ ngày 21- 24 / 4 tới này. Các cụ nhiều kinh nghiệm chỉ giúp em một số thông tin với tiêu chí bình dân - tiết kiệm với ạ. Cụ thể :
+ Khách sạn : Nhà em đi 3 người lớn và 1 trẻ 4 tuổi, muốn thuê phòng 2 giường thì khách sạn hay homestay nào ổn và rẻ ạ? Thuê khu vực nào thì tối ưu cho việc di chuyển đi lại?
+ Đi lại : Nhà em định thuê xe 2 bánh để đi lại . Ở HN em thấy có dịch vụ cho thuê xe máy điện của Vin , ko biết trong PQ có không và có ưu điểm gì so với thuê xe máy không ? Xe máy em nghĩ chắc dễ thuê vì khách sạn chắc có.
+ Địa điểm chơi: Không biết với thời gian 2 ngày 22 và 23 thì em nên đi những địa điểm nào ? Em muốn cho trẻ đi vườn thú nữa ạ.
+ Ăn uống : Cho em xin thông tin về các nơi ăn uống ngon, bổ , hợp lý với ạ . Món nào nên ăn và chỗ nào đặc sắc a.
Ngoài ra cần chú ý/ chuẩn bị gì thêm không ạ ?
Em xin cảm ơn các cụ .!.

đội mũ_ lái xe

Xe ba gác
Thị trấn Dương Đông nhiều KS 3*, giá cũng không cao đâu cụ.
Ăn uống cũng không mắc lắm
Cụ nên đi một chuyến đi ạ
Với 2 ngày thì cụ ngày 1 cụ nên mua tour trong ngày, sẽ đi được nhiều nơi hơn.
Ngày 2 cụ nên đi Safari (bắc đảo) hoặc khu Sun (nam đảo)

sakai_yo

Xe lăn
Đi vườn thú nên đi buổi sáng cụ nhé, phải làm sao 9h có mặt ở cổng soát vé. Sau soát vé xong thì cụ di chuyển đến ngay khu vực Safari - khu này cụ sẽ đi xe bus điện - đi xuyên qua khu vực thú hoang dã nhé. Sau khi xong khu Safari cụ quay lại khu Zoo (thú nuôi nhốt) sau. E nhấn mạnh vậy vì nếu cụ cứ lan man phía ngoài - khu nuôi nhốt- thì khi vào đến khu Safari sẽ tầm trưa khó gặp thú hoang dã vì nó vào chuồng tránh nắng rồi.
E khuyên cụ mua vé combo Safari + Vin Wonder, chiều cụ sang Wonder cho trẻ con chơi, 7h tối tập trung ở quảng trường trung tâm Wonder xem show ánh sáng nhạc nước rất hay.

Sand

Xe hơi
Tối ưu cho di chuyển thì cụ thuê ở Dương Đông. Có đủ ks 3 sao nhưng sẽ ko tiện cho tắm biển. Còn nếu muốn tắm biển, yên tĩnh, giá cả phải chăng và gần Vin Wonder thì lên khu bắc đảo - gành dầu vào mấy chỗ như Kim resort, Gió biển ... Tuy nhiên khu này thì xa trung tâm đảo.

Theo em cụ ở thị trấn Dương Đông nhiều ks giá vừa phải ở đường Trần Hưng Đạo, phố này ks nhỏ với homestay nhiều, tây hay lang thang khu này.
ở đây thì gần chợ đêm. Còn đi lên Gành Dầu thì cụ thuê xe máy đi, xuống bãi Sao, An Thới thì hơi xa tầm 30km.
nhưng dưới đó cũng chả có j, thích thì đi cho biết thôi.

j23

Xe container
Thật tình là năm nay kinh tế e hơi bết bát . Bà chị vợ thương tình cho cả nhà vé đi Phú Quốc từ ngày 21- 24 / 4 tới này. Các cụ nhiều kinh nghiệm chỉ giúp em một số thông tin với tiêu chí bình dân - tiết kiệm với ạ. Cụ thể :
+ Khách sạn : Nhà em đi 3 người lớn và 1 trẻ 4 tuổi, muốn thuê phòng 2 giường thì khách sạn hay homestay nào ổn và rẻ ạ? Thuê khu vực nào thì tối ưu cho việc di chuyển đi lại?
+ Đi lại : Nhà em định thuê xe 2 bánh để đi lại . Ở HN em thấy có dịch vụ cho thuê xe máy điện của Vin , ko biết trong PQ có không và có ưu điểm gì so với thuê xe máy không ? Xe máy em nghĩ chắc dễ thuê vì khách sạn chắc có.
+ Địa điểm chơi: Không biết với thời gian 2 ngày 22 và 23 thì em nên đi những địa điểm nào ? Em muốn cho trẻ đi vườn thú nữa ạ.
+ Ăn uống : Cho em xin thông tin về các nơi ăn uống ngon, bổ , hợp lý với ạ . Món nào nên ăn và chỗ nào đặc sắc a.
Ngoài ra cần chú ý/ chuẩn bị gì thêm không ạ ?
Em xin cảm ơn các cụ .!.
Cụ sướng quá, ko có nhà tài trợ thì tầm 5 củ/người là chơi được khá thoải mái với kiểu bình dân, cụ có vé máy bay rồi thì để hẳn 3M/người là chi tiêu quá ổn :) Địa điểm thì nhường các cụ dưới :D

nhuataiche

Xe container
Kinh nghiệm cá nhân em khi đi du lịch tiết kiệm.

Cụ nên thuê homestay, có bếp để tự nấu ăn, hạn chế ăn ngoài. Hải sản thì nhờ chủ nhà hướng dẫn rồi ra chợ hoặc cảng cá để tự mua. Mà hải sản thì nấu dễ như không í mà !

Homestay thì cụ lên google maps search, nên chọn các homestay ngoài rìa thị trấn Dương Đông cho rộng rãi, có không gian.

Thuê xe máy là đúng bài, rất tiết kiệm !

Phú Quốc thì em thấy chủ yếu là tắm biển, ăn hải sản, đi lòng vòng ngắm cảnh thư giãn, hít thở không khí trong lành, vậy thôi !

PCX2018

Xe buýt
Thị trấn Dương Đông nhiều KS 3*, giá cũng không cao đâu cụ.
Ăn uống cũng không mắc lắm
Cụ nên đi một chuyến đi ạ
Với 2 ngày thì cụ ngày 1 cụ nên mua tour trong ngày, sẽ đi được nhiều nơi hơn.
Ngày 2 cụ nên đi Safari (bắc đảo) hoặc khu Sun (nam đảo)
Sunhay safari hay hơ hả cụ? Nhà cháu có bé 4 tuổi ạ

PCX2018

Xe buýt
Đi vườn thú nên đi buổi sáng cụ nhé, phải làm sao 9h có mặt ở cổng soát vé. Sau soát vé xong thì cụ di chuyển đến ngay khu vực Safari - khu này cụ sẽ đi xe bus điện - đi xuyên qua khu vực thú hoang dã nhé. Sau khi xong khu Safari cụ quay lại khu Zoo (thú nuôi nhốt) sau. E nhấn mạnh vậy vì nếu cụ cứ lan man phía ngoài - khu nuôi nhốt- thì khi vào đến khu Safari sẽ tầm trưa khó gặp thú hoang dã vì nó vào chuồng tránh nắng rồi.
E khuyên cụ mua vé combo Safari + Vin Wonder, chiều cụ sang Wonder cho trẻ con chơi, 7h tối tập trung ở quảng trường trung tâm Wonder xem show ánh sáng nhạc nước rất hay.
Cảm ơn cụ ạ . Vé thì mình mua thế nào hả cụ ? Đến quầy mua hay mua online ạ ? Giá vé ntn ạ?

PCX2018

Xe buýt
Kinh nghiệm cá nhân em khi đi du lịch tiết kiệm.

Cụ nên thuê homestay, có bếp để tự nấu ăn, hạn chế ăn ngoài. Hải sản thì nhờ chủ nhà hướng dẫn rồi ra chợ hoặc cảng cá để tự mua. Mà hải sản thì nấu dễ như không í mà !

Homestay thì cụ lên google maps search, nên chọn các homestay ngoài rìa thị trấn Dương Đông cho rộng rãi, có không gian.

Thuê xe máy là đúng bài, rất tiết kiệm !

Phú Quốc thì em thấy chủ yếu là tắm biển, ăn hải sản, đi lòng vòng ngắm cảnh thư giãn, hít thở không khí trong lành, vậy thôi !
Vâng. Kinh tế kém nên ăn chơi cũng phải tiết kiệm hợp lý. Đỡ đồng nào hay đồng ấy ạ.

sakai_yo

Xe lăn
Cảm ơn cụ ạ . Vé thì mình mua thế nào hả cụ ? Đến quầy mua hay mua online ạ ? Giá vé ntn ạ?
Cụ mua online trước, tìm hiểu các tuyến xe bus free của Vin đưa khách từ trung tâm đến safari - hơn 20km đấy cụ. Em gửi cụ bảng giá vé.

nhuataiche

Xe container
Vâng. Kinh tế kém nên ăn chơi cũng phải tiết kiệm hợp lý. Đỡ đồng nào hay đồng ấy ạ.
Em đi PQ 1 lần, bọn em ở homestay 5 sao :)) , nhưng hải sản vẫn tự mua tự nấu chứ không đi ăn ngoài. Vừa ngon hơn vừa rẻ hơn !

Gà và rau ở Phú Quốc là nuôi trồng tại chỗ, rất ngon, nghĩa là thêm 1 lý do để cụ tự nấu ăn.

Nghiant96

Xe buýt
E cũng vote kiếm cái homestay có bếp. Hôm lượn với vợ ra cái chợ hải sản ngay chân cầu chỗ thị trấn Dương Đông mà nhìn hải sản ngon vs rẻ quá. Nhưng tiếc cái ks k có bếp nấu. Còn e thấy Phú Quốc cũng bình thường chứ chưa nói đến hơi thất vọng. Ở thị trấn Dương Đông mà muốn tắm biển thì phải kiếm ks hay resot nào ôm biển k thì chả có view mà ngắm biển. Tầm nhìn lãnh đạo cứ vạ đâu xây đấy nên giờ nát bét. K như Nha Trang, Đà Năng hay Quy Nhơn

Khong nho

Xe hơi
Ở ko đáng mấy đâu, quan trọng ăn tiêu và đi chơi mới tốn, đi PQ tính ra đắt hơn cả tour sang Thái