Xin trợ giúp và tiện cảnh báo khi thay ắc quy camry 2.4

daotruongthanh

Xe máy
- Xin nhờ các bác có kinh nghiệm trợ giúp ạ, tiện thể bác nào định thay ắc quy xe cẩm ly 2.4 để í nhé.
Xe của em là xe liên doanh, đời khoảng 2011. Em đi thay ắc quy (Đúng thông số so với bình cũ nhé, hình như là 12v-60ah, e thay hàng atlas). Sau khi thay xong có hiện tượng ga-lăng-ti bị yếu, nó cứ giật giật, lúc ga thì có khi mất, chết máy luôn. Em cầu cứu một bác ở ga-ra gần phạm văn đồng thì được trợ giúp như sau: Rút chìa khóa ra khỏi xe 5 phút, sau đó tháo cực âm ra, chờ 10 phút. Sau 10phút lên xe vặn tắt chìa khóa 5 lần. Em làm theo thì quả thực thấy ok, đã đi được. Tuy nhiên, khi đi xe em vẫn thấy ga-lăng-ti khá thấp, vòng tua chỉ khoảng ở mức 500(ở giữa đoạn thứ nhất) xe thỉnh thoảng có hiện tượng giật giật. Gọi hỏi bác ở ga ra như em nói trên thì thấy bác í bảo phải bảo dưỡng cái dây gì í. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp em với ạ.
- Bác nào có í định thay ắc quy em thấy thợ bảo nên đấu nối để xe nhận ắc quy mới luôn (như dòng nhập đều phải làm thế hay sao í). EM nhờ tư vấn mấy bác ở Vietvoiz thì mấy bác í bảo thay cho cẩm ly 2.4 chả gặp thế bao giờ.
Một lần nữa xin cảnh báo và mong các cao nhân chỉ bảo ạ!!!

MAVI

Xe tăng
Chả phải làm gì đâu cụ. Cụ chạy 1 mạch khoảng 20-30km đường trường là sẽ hết.
Xe cũ em trước cũng bị vậy. Dậm dật chán chê trong hơn 1 tuần rồi tự hết.

phutran120

Xe tải
rửa họng hút đê, thay bình là reset ECU rồi, ko đủ gió để chạy chế độ ko tải đâu, nhiều xe còn ko nổ đc ấy chứ

daotruongthanh

Xe máy
Thanks các bác, chuẩn là nếu nặng phải vệ sinh họng hút ạ, nếu nhẹ thì đi vài hôm sẽ hết.(hôm qua e vừa xin tư vấn bác Thanh bên Toy Mỹ Đình)

zero4803

Xe buýt
có cách nào khi thay acquy mà ko bị reset ECU or các thông số khác ko nhỉ ?

quan_service

Xe buýt
Dòng này, innova cũng vậy, ga của nó là ga điện, nên khi ngắt ắc quy hoặc hết điện khi đc cấp nguồn trở lại hay bị rung giật, , chạy 1 vòng dài về là hết thôi mà, còn garanti thấp thì vs bướm ga đi là ok

TruongCamry2008

Xe máy
Vệ sinh họng hút là hết ngay, trước em cũng đã bị như vậy khi thay ắc quy xe 2.4G

vietran

Xe ba gác
có cách nào khi thay acquy mà ko bị reset ECU or các thông số khác ko nhỉ ?
Chỗ thay chuyên nghiệp như Hai Bà T rưng họ đấu song song 1 ắc quy khác, tháo cũ mình ra lắp mới vào xong bỏ ắc quy kia ra là ok, lần trc em thay ở đó thấy họ làm thế

hat65

Xe điện
- Xin nhờ các bác có kinh nghiệm trợ giúp ạ, tiện thể bác nào định thay ắc quy xe cẩm ly 2.4 để í nhé.
Xe của em là xe liên doanh, đời khoảng 2011. Em đi thay ắc quy (Đúng thông số so với bình cũ nhé, hình như là 12v-60ah, e thay hàng atlas). Sau khi thay xong có hiện tượng ga-lăng-ti bị yếu, nó cứ giật giật, lúc ga thì có khi mất, chết máy luôn. Em cầu cứu một bác ở ga-ra gần phạm văn đồng thì được trợ giúp như sau: Rút chìa khóa ra khỏi xe 5 phút, sau đó tháo cực âm ra, chờ 10 phút. Sau 10phút lên xe vặn tắt chìa khóa 5 lần. Em làm theo thì quả thực thấy ok, đã đi được. Tuy nhiên, khi đi xe em vẫn thấy ga-lăng-ti khá thấp, vòng tua chỉ khoảng ở mức 500(ở giữa đoạn thứ nhất) xe thỉnh thoảng có hiện tượng giật giật. Gọi hỏi bác ở ga ra như em nói trên thì thấy bác í bảo phải bảo dưỡng cái dây gì í. Bác nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp em với ạ.
- Bác nào có í định thay ắc quy em thấy thợ bảo nên đấu nối để xe nhận ắc quy mới luôn (như dòng nhập đều phải làm thế hay sao í). EM nhờ tư vấn mấy bác ở Vietvoiz thì mấy bác í bảo thay cho cẩm ly 2.4 chả gặp thế bao giờ.
Cụ chủ vào viết bài xong chạy đâu mất chả thấy vào confirm gì cả nhỉ. Khi mất nguồn nuôi ecu sẽ reset lại nên cụ phải chạy vài chục cây nó mới ổn định trở lại chứ ko phải sửa gì đâu cụ ơi.

zero4803

Xe buýt
Chỗ thay chuyên nghiệp như Hai Bà T rưng họ đấu song song 1 ắc quy khác, tháo cũ mình ra lắp mới vào xong bỏ ắc quy kia ra là ok, lần trc em thay ở đó thấy họ làm thế
còn cách nữa là thay lúc máy đang nổ,cách này có ok ko cụ ?

daotruongthanh

Xe máy
Cụ chủ vào viết bài xong chạy đâu mất chả thấy vào confirm gì cả nhỉ. Khi mất nguồn nuôi ecu sẽ reset lại nên cụ phải chạy vài chục cây nó mới ổn định trở lại chứ ko phải sửa gì đâu cụ ơi.
xin lỗi cụ,tại xe ngon nên lại quên mất, đúng là chạy một thời gian sẽ hết ạ, nhưng một số xe bị bẩn quá thì cũng phải vệ sinh họng hút ạ

vietran

Xe ba gác
thôi cụ ạ,xe của em chạy mấy chục cây là hết, cụ vừa nổ máy vừa thay em nghĩ nguy hiểm lắm, nhất là lúc vặn 2 cực, nhỡ chập cháy là đi luôn ạ
Em bẩu k ok mà cụ, không ok ạ. Đúng như cụ nói k nên nổ máy

Vie.ABC

Xe điện
Em tắt điện ,rút chìa khoá ra ,tháo cực và tự thay !... Chỉ thấy ổn và ngon hơn ,hay xe cụa em nó không có cái để trục trặc hay sao ế .