Thảo luận Xin trợ giúp xe camry 2003

anhtienbimson

Xe buýt
Khoảng 1 tuần trở lại đây. Xe em lùi xong, đánh lái để tiến lên thì nghe 1 tiếng kêu "khực" 1 cái phía dưới gầm. Chỉ có 1 tiếng duy nhất. Lúc bị lúc không.
Chạy dưới 80km/h thì xe êm. Tay lái chuẩn. Trên 80km/h thì xe bắt đầu có hiện tượng bị rung xe nhè nhẹ. Lúc này tay lái cũng thấy rung.
Em mới đi cân chỉnh lại độ chụm của lốp cách đây 10 ngày. Họ phát hiện xe em có 1 bánh mâm, phía sau, bên phụ bị méo 1 chút (chưa chuẩn).
Em xin hỏi là xe em bị sao vậy ạ, có phải là do bánh mâm bị méo hay không.
Cách khắc phục thế nào?
Em xin được trợ giúp ạ!

haanhbinan

Xe điện
Cao su chân máy bị vỡ.

Hoàng_Gầy

Xe điện
Khoảng 1 tuần trở lại đây. Xe em lùi xong, đánh lái để tiến lên thì nghe 1 tiếng kêu "khực" 1 cái phía dưới gầm. Chỉ có 1 tiếng duy nhất. Lúc bị lúc không.
Chạy dưới 80km/h thì xe êm. Tay lái chuẩn. Trên 80km/h thì xe bắt đầu có hiện tượng bị rung xe nhè nhẹ. Lúc này tay lái cũng thấy rung.
Em mới đi cân chỉnh lại độ chụm của lốp cách đây 10 ngày. Họ phát hiện xe em có 1 bánh mâm, phía sau, bên phụ bị méo 1 chút (chưa chuẩn).
Cách khắc phục thế nào?
Em xin được trợ giúp ạ!
Cụ lùi xong đánh lái để tiến lên, cái tiếng khực đó là cụ đã sang số tiến chưa? Nếu cụ không đánh lái mà tiến thẳng nó có kêu không, nếu cụ đánh lái mà không tiến nó có kêu không? Nếu cụ không lùi, mà cụ chỉ sang số tiến rồi cụ đánh lái đi nó có kêu không? Cụ để ý rõ gầm hay thước lái?
Rung nhè nhẹ thì cân chỉnh độ chụm nếu không hết thì cụ xem lốp đã cũ chưa, vì lốp cũ mà nó mòn không đều rồi thì chỉnh mấy nó vẫn rung. Nếu không phải do lốp thì lại là vấn đề các loại rotuyn, cao su chân này chân nọ thôi ạ vì em phỏng đoán trước kia xe cụ không bị? Cụ thử thay cả cục lốp+mâm méo bằng chiếc dự phòng rồi chạy xem còn bị không.

Camry thì em ăn ngủ với thợ suốt hàng mấy năm liền đều như vắt chanh vì em kĩ tính cái xe nhà em lắm.

agrimeco

Xe lăn
Cụ lùi xong đánh lái để tiến lên, cái tiếng khực đó là cụ đã sang số tiến chưa? Nếu cụ không đánh lái mà tiến
thẳng nó có kêu không, nếu cụ đánh lái mà không tiến nó có kêu không? Nếu cụ không lùi, mà cụ chỉ sang số tiến rồi cụ đánh lái đi nó có kêu không? Cụ để ý rõ gầm hay thước lái?
Rung nhè nhẹ thì cân chỉnh độ chụm nếu không hết thì cụ xem lốp đã cũ chưa, vì lốp cũ mà nó mòn không đều rồi thì chỉnh mấy nó vẫn rung. Nếu không phải do lốp thì lại là vấn đề các loại rotuyn, cao su chân này chân nọ thôi ạ vì em phỏng đoán trước kia xe cụ không bị? Cụ thử thay cả cục lốp+mâm méo bằng chiếc dự phòng rồi chạy xem còn bị không.

Camry thì em ăn ngủ với thợ suốt hàng mấy năm liền đều như vắt chanh vì em kĩ tính cái xe nhà em lắm.
Thành thợ sửa xe luôn rồi ấy nhỉ;))

anhtienbimson

Xe buýt
Cụ lùi xong đánh lái để tiến lên, cái tiếng khực đó là cụ đã sang số tiến chưa? Nếu cụ không đánh lái mà tiến thẳng nó có kêu không, nếu cụ đánh lái mà không tiến nó có kêu không? Nếu cụ không lùi, mà cụ chỉ sang số tiến rồi cụ đánh lái đi nó có kêu không? Cụ để ý rõ gầm hay thước lái?

Em lùi xong. Đánh lái tiến lên nó mới bị. Mà phải là đánh lái sang phải mới bị anh ạ. Hoặc đi chậm nhưng vào cua phải cũng nghe thấy như vậy, đánh sang trái không bị sao cả!
Em bắt đầu lo rồi đấy, hi

agrimeco

Xe lăn
Em lùi xong. Đánh lái tiến lên nó mới bị. Mà phải là đánh lái sang phải mới bị anh ạ. Hoặc đi chậm nhưng vào cua
phải cũng nghe thấy như vậy, đánh sang trái không bị sao cả!
Em bắt đầu lo rồi đấy, hi
Rotuyn lái có vấn đề chăng? Sao cụ ko vô hãng check thử, khi biết rõ bệnh thì xin báo giá rồi ra ngoài tham khảo :)

Thuỷ.auto24h

Xe tải
Cách khắc phục thế nào?
Em xin được trợ giúp ạ!
vậy cụ nên kt lại cao su chân máy và láp cụ nhé theo như cụ nói thì e nghi hai cái đó
còn dung tai lái cụ kt lại hai cái lốp dẫn hướng xem có chửa đẻ gì chưa nhé
Dịch vụ sửa chữa lưu động,cứu hộ oto24h/7 . Thuy.auto24h Hotline:0966889382

anhtienbimson

Xe buýt
Rotuyn lái có vấn đề chăng? Sao cụ ko vô hãng check thử, khi biết rõ bệnh thì xin báo giá rồi ra ngoài tham khảo :)
Dạ vâng. Cảm ơn tư vấn của các bác.
Em ở tỉnh lẻ. Nhà em cách hãng xe 40km lận. Em hỏi qua để hôm nào tiện công việc. Em kết hợp đi rồi kiểm tra 1 thể.
Quê em cũng có vài garage nhưng em chỉ vô thay nhớt, thay lọc các kiểu thôi à.
Em dính cây xe trước mấy vụ rồi nên phát ốm với mấy tiệm ở quê em.
Cảm ơn các bác đã tư vấn ạ.

anhtienbimson

Xe buýt
vậy cụ nên kt lại cao su chân máy và láp cụ nhé theo như cụ nói thì e nghi hai cái đó
còn dung tai lái cụ kt lại hai cái lốp dẫn hướng xem có chửa đẻ gì chưa nhé
Dịch vụ sửa chữa lưu động,cứu hộ oto24h/7 . Thuy.auto24h Hotline:0966889382
Đúng bệnh bác phán luôn, em phải thay láp và chân máy mới hết.
Cảm ơn bác đã trợ giúp nhé!