[Funland] Xin tư vấn chuẩn về sub cho karaoke

A03806

Xe tải
Kính thưa các cụ am hiểu về âm thanh, chẳng là hiện nay e đang có bộ karaoke cấu hình theo tư vấn của nhiều cụ ở đây gồm :
Đầu hanet
1 đôi bose 301 V , hàng Mexico do Anh Duy phân phối
Ampli Jaguar 600A công suất 750 W
Mic Shure e mua 3 triệu / Đôi

Hiện tại e thấy cái Ampli nhà e công suất còn dư để đánh thêm 1 đôi loa nữa và 1 Sub, e thì thật sự không rành lắm về âm thanh, cũng từng nghe nhiều cụ bảo mua đồ second hand nhưng đi xem thấy chuối quá và hình thức xấu nên không chấp nhận được. Phòng nhà e 30m2.
Em đã xem qua em Jamo J110 cùng 1 đôi BMB nhưng nghe thử thấy chưa ưng lắm mà cụ bán hàng bảo J110 này còn ăn đứt cả em Sub Yamaha SW 515 thần thánh. E thì chưa nghe thử Yamaha 515 nên cũng chưa đánh giá.

Mong các cao nhân tư vấn giúp e cấu hình nâng cấp phù hợp, sau này e có thể nâng luôn thành 5.1 nếu không dùng karaoke. Nếu mua loa mới thì địa chỉ ở đâu là uy tín ? Loa cũ e google thì chỉ thấy có ông Tantan audio có giá cả và hình ảnh nhìn thì cũng đẹp nhưng giá cũng chẳng rẻ hơn hàng mới,mà e nghĩ loa mà mua cũ chắc chắn người ta nghe nhiều nó dão rồi không thể bằng loa mới được, tính e thì cũng thích hình thức chút :)

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Sub thì chỉ cần lấy tín hiệu ra thôi, kô liên quan đến amply kéo đâu cụ. Hàng bãi tốt mà, cụ làm con JBL Es100 thì phải, bass 30 hàng Mexico khoảng 9 triệu đẹp tuyệt, đập chết hàng khựa sx bây giờ. Hàng đẹp có đấy :)

Chỉnh sửa cuối:

A03806

Xe tải
Cảm ơn cụ, sau một hồi phân vân rút cục hôm qua e vẫn vác e Yamaha 515 thần thánh rồi, e thấy phù hợp với Karaoke. Nghe nhạc thì phình phường nhưng như thế là ok rồi, hàng mới đẹp.

Hieubeomr

Xe buýt
Cảm ơn cụ, sau một hồi phân vân rút cục hôm qua e vẫn vác e Yamaha 515 thần thánh rồi, e thấy phù hợp với Karaoke. Nghe nhạc thì phình phường nhưng như thế là ok rồi, hàng mới đẹp.
Cụ có thể chia sẻ cho cháu cảm nhận con trầm của cụ được không có mua lại còn khá mới giá 4.5t có ok không cháu đợi tin của cụ

nguyentattrung

Xe đạp
bác đang nghe nhạc hay karaoke jamo j10 là con sub nghe nhạc xem phim chứ đâu có karaoke
nếu bác có karaoke thì nên đánh mấy con sub karaoke, mấy con đó bác nghe nhạc được ko sao cả
Yamaha 515 đánh cũng hay
hoặc bác có thể đánh mấy con sub hàn quốc như Sub ART 1500, ART 3000 hoặc sub nhập khẩu có con mới của BFaudio - sub BF 112SA, con đó đánh cũng hay lắm đó bác, tiếng mềm mà trầm ấm
mấy con này tầm từ 4 -6tr, thích hợp gia đình, ko quá mắc nhưng chất lượng

A03806

Xe tải
Cụ có thể chia sẻ cho cháu cảm nhận con trầm của cụ được không có mua lại còn khá mới giá 4.5t có ok không cháu đợi tin của cụ
Bác mua về hát karaoke gia đình thì không ân hận đâu bác, sau này xem phim cũng được. Thật ra nhu cầu gia đình như vậy là đủ rồi, e cả năm hát có 1, 2 lần, phim thì có bọn trẻ con nên chỉ mở âm lương 5 :)) nên thành ra mua về rồi lại bỏ đó cả năm ý mà. Nhung em đánh giá tốt Yamaha 515 trong tầm giá và hát ổn, hay hơn hẳn với khi chưa có sub. Cấu hình của em hiện như sau : loa bose V5, đầu hanet karaoke, ampli Jarguar 600a, sub yamaha 515, 1 đôi mix sure, nhưng em thấy đang thừa Bass ghê gớm vì sub quá uy lực, bản thân loa bose bass cũng nhiều rồi.

luutoan

Xe đạp
Website
phonhac.vn
Karaoke thì cụ cứ chơi yamaha 515 hoặc Polk 110 ( con này có remote). Còn nếu nhà có bộ xem phim nữa thì đầu tư con gấu hơn. Kết hợp xp + karaoke. Ví dụ như con B&W 610XP giá 13tr5
Polk có mấy đời nha bác đời đầu nó chất hơn ah