[Funland] (Xin tư vấn) : Em có nên mua bất động sản ở thời điểm này:

cuongdothiet

Xe tải
Chào các cụ.

Em đang có một khoản tiền nhỏ.
Hiện chưa có kênh đầu tư nào & đang tính mua một căn nhà đất để ở đồng thời là một kênh giữ tiền.
Hiện tại em thấy có 2 luồng ý kiến.

(1) Giá bđs đang bị thổi cao & chưa nên giao dịch thời gian này. Nên chờ đến giữa năm khoảng tháng 6/2022 sẽ hạ nhiệt.

(2) Giá bds nên mua càng sớm càng tốt. Ra tết mua luôn vì kiểu gì cũng lên tiếp.

***Em xin thêm ý kiến của các cụ để có lối đi phù hợp ạ.
*** Em nên tìm kiếm các thông tin raobán BDs ở đâu là tốt nhất vì lên mạng em thấy nhiều thông tin ảo ma canada quá. Hàng ko đúng thực tế như mô tả.

giaitrihanoi

Xe tải
câu hỏi tỉ đô, mỗi người 1 ý thôi, ko có câu trả lời đâu

cocsku

Xe cút kít
Giờ ko mua thì bao giờ mua?

thanhphong1998

Xe điện
Em thấy hội vợ em đang tìm những ông ôm nợ phải bán nhà,đất để trả trước Tết.

Hanh Ha

Xe tăng
Nội dung này thì có nhiều thớt lắm rồi. Cụ có thể tìm đọc. Mà tốt nhất cũng ko lên đọc vì đọc xong cũng ko trả lời dc câu hỏi của cụ mà có khi còn tẩu hỏa nhập ma.

Cucumin

Xe điện
Nếu mùa nhà để ở khu vực nội thành thì mua bình thường bác, vì thực ra khu vực nội thành giá đất chỉ lên bằng mất giá của đồng tiền. Còn nếu mua đầu tư mà các vùng ngoại thành thì tầm này cũng hơi ghê ghê rồi, nhất là đất ở khu vực Hòa Lạc Ba vì, Lương Sơn Hòa Bình toàn x2 X3 đợt vừa rồi.

sonxt

[Tịch thu bằng lái]
Nhớ mỗi câu "người sinh ra, đất không sinh ra" ; "đất chật người đông". Có tiền cứ mua múc nội thành

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ.

Hiện chưa có kênh đầu tư nào & đang tính mua một căn nhà đất để ở đồng thời là một kênh giữ tiền.

(1) Giá bđs đang bị thổi cao & chưa nên giao dịch thời gian này. Nên chờ đến giữa năm khoảng tháng 6/2022 sẽ hạ nhiệt.

(2) Giá bds nên mua càng sớm càng tốt. Ra tết mua luôn vì kiểu gì cũng lên tiếp.

*** Em nên tìm kiếm các thông tin raobán BDs ở đâu là tốt nhất vì lên mạng em thấy nhiều thông tin ảo ma canada quá. Hàng ko đúng thực tế như mô tả.
Ồ, bất cứ thời điểm nào thì mua hoặc là thắng và hoặc là chết bác nhé. Đối với bất động sản gần như thắng là lúc mua vào chứ ko phải bán ra nên để đảm bảo bác thắng khi mua thì ngoài tiền ra còn vô số thứ khác quan trọng hơn cả tiền, thậm chí cả may mắn cũng phải tính vào.

Tất nhiên rồi, mua để thắng hay mua để chết thay người khác thì còn tùy thuộc vào quan điểm của bác và có khi ko phải là quan điểm của các bác trên này.

Như mọi khi, do kiến thức của tôi khá hạn hẹp về bất động sản nên các bác ko nhất thiết phải tin tôi còn tôi luôn tôn trọng quan điểm của các bác.

Chắc chắn rồi, dù quan điểm của các bác có như nào thì tôi vẫn luôn tôn trọng các bác như tôi vẫn thường làm.

Spencie

Xe tăng
Chào các cụ.

BĐS thì mua bất cứ lúc nào cũng tốt.
Tuy nhiên với điều kiện là mua bằng tiền nhàn rỗi có sẵn của mình, nên đầu tư trung và dài hạn, chứ vay ngân hàng mà đầu tư BĐS ngắn hạn thì hên xui lắm nha cụ. Không lướt sóng kiếm xèng được đâu.

cuongdothiet

Xe tải
BĐS thì mua bất cứ lúc nào cũng tốt.
Tuy nhiên với điều kiện là mua bằng tiền nhàn rỗi có sẵn của mình, nên đầu tư trung và dài hạn, chứ vay ngân hàng mà đầu tư BĐS ngắn hạn thì hên xui lắm nha cụ. Không lướt sóng kiếm xèng được đâu.
Dạ em cũng tính mua hết bằng tiền thịt chứ ko đi vay ạ. 😄

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Khôn dại tại tay, cụ sẽ không tin ai đâu, thật 200% như vậy.