[Funland] Tư vấn mua máy chạy bộ điện

dongzoang

Xe đạp
Em đang dùng con này, giờ mới sinh thêm em bé hết chỗ để, có cụ nào có nhu cầu ko em thanh lý ạ, máy gần như mới

darkcat

Xe buýt
Em có con Impulse AC 2700 trước mua 45 củ gần như không dùng có cụ nào máu không nhỉ vì em chuyển nhà lại thoát vị nên không chạy được, để lâu quá phần điều khiển không ổn định các cụ cần thì em sửa
Đằng nào chả phải sửa, cụ sửa đi e ngó phát

darkcat

Xe buýt

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Chỉnh sửa cuối:

pooka

Xe container
-------------------------------------------------------------------------------------------------
Em chia sẻ chút : Em tập máy cơ đều đặn, sáng 30ph chiều 30 phút tất cả các ngày trong tuần (Chỉ trừ hôm nào đi nhậu thôi) và đã duy trì được hơn 3 năm. Trong 4 tháng đầu em giảm đựơc 16kg. Và sau này vẫn phải tập để duy trì cân thôi.
Vì vậy em có ý thế này cho cụ:
- Nếu là tập để khỏe, thì mua máy điện (Giá vài chục củ), máy điện có trợ lưc động cơ nên tập nhẹ hơn nhiều, dễ tập, có thể đi bộ hoặc chạy.
- Nếu là tập giảm cân thì mua máy cơ. Máy cơ tập rất nặng, hầu như ko chạy nổi chỉ đi bộ thôi- MỖi lần tập chỉ cố gắng được 20-25 phút là cùng. Giá máy mới 5-6 củ. Tuy nhiên lên mạng tìm mua máy cũ (Rất nhiều người mua xong rồi bán nên máy hầu như còn mới) giá chí độ 1-1.5 củ. Nếu kêt hợp với chế độ ăn uống hợp lý nữa là có thể xuống 4kg/tháng.
- Máy cơ trong thời gian đầu (Khoảng 1 năm ) là còn nhẹ. Sau này máy bị mòn giữa băng tải và tầm gỗ đỡ phía dưới nên rất nặng, lúc này chỉ đi được tầm 15-20 phút là đứt hơi. Lúc này băng cao su bắt đầu bị rách, gãy.
- Nếu là mục đích giảm cân thì nhớ: Ứng với mỗi chế độ sinh hoạt (Tập luyện + ăn uống) sẽ ứng với 1 giá trị cân nặng nhất định đối với từng người. Khi mình cố gắng đạt được cân nặng rồi mà mình giảm tập hoặc ăn nhiều, thì cơ thể sẽ lên cân lại. Có nghĩa là luôn luôn phải tập như vậy để duy trì cân nặng.
- Tập để giảm cân đã khó, duy trì cân nặng càng khó hơn.
Cụ nói khá chuẩn ạ. Nhưng theo em vẫn nên mua máy chạy bộ cơ nhưng phải chọn loại nào bền, chạy 5-6 năm không hỏng. Máy chạy thì chỉ để chạy và đi bộ nên không cần chức năng gì khác. Những ngày khô ráo thì chạy ở ngoài cho thay đổi phong cảnh tâm trạng tránh nhàm chán, hôm nào mưa gió hoặc không tiện ra ngoài mới chạy máy. Đúng là duy tri cân nặng qua thời gian vài năm là khó đấy ợ. Phải kiên trì thành thói quen.

huycannhinho

Xe tải
Bẩm các cụ/mợ, hiện em có nhu cầu mua 01 máy tập đi bộ/chạy để ở nhà.
Mục đích là để cụ già nhà em và F1 tập trong những ngày lạnh/mưa ko thể ra ngoài.
Nhưng đi mấy chỗ thấy có nhiều loại máy quá chả biết chọn loại nào nữa.
Nên đành lên đây hỏi xin tư vấn các cụ/mợ có kinh nghiệm để quyết định mua cho hợp lý.
Rất mong các cụ/mợ tư vấn giúp em, em đã chuẩn bị rượu đầy đủ rồi.
Thanks!
Nhà em cũng 1 máy chạy và 1 xe đạp vứt xó => lâu lâu con vợ mới lên dưỡn dẹo được 10 phút
Em khuyên bác đừng ham rẻ mà mua máy làng nhàng. Cứ đầu tư con hàng Matrixx => Xài mới ổn
Hồi xưa em mua ở Johnson Healthcare => bác lên google là ra địa chỉ để đi địa và ngắm cho kỹ

Mua rẻ về nay hỏng mai sửa => chỉ tổ thêm ức chế

xgamox

Xe tải
Nhà em đã từng mua và cũng đã phải bán vì điều này sẽ ảnh hưởng khá nhiều đến động lực tập luyện.
Khi chưa mua thì cứ nghĩ tốt, nhưng mua ròi thì mới hiểu sao phòng gym lại đông người đến tập vậy.
Phòng Gym chụp ảnh đẹp hơn.

Quê hương tôi

Xe đạp
Cụ nên mua máy cơ ấy, vì:
1. Máy cơ ko có motor trợ lực nên rất nặng, tốn sức hơn nhiều. Chỉ là đi bộ thôi chứ ko thể chạy nổi. Mỗi buổi đi chừng 20 phút là ra được gần 1kg mồ hôi.
2. Rất nhiều nhiều người mua xong bỏ , nên tìm mua lại cho nó rẻ.
3. Nếu cụ mua về rồi bỏ cũng đỡ phí.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Tình hình tập luyện của cụ chủ đến đâu rồi? Cụ chưa mua thì cứ mua mà tập, đừng nghe các cụ khác nói. Mình cứ ohair xó trải nghiệm riêng và em thấy máy tập ở nhà là nhất, tiện lúc nào tập lúc đó không nhất thiết đúng 1 giờ nhất định.

vandatAT

Xe container
10 ông mua thì 9 ông để bụi phủ sau 1thời gian ngắn =))

lamthanhngoc

Xe tải
Em cũng đang cần mua máy chạy bộ, có cụ nào ở đây bán lại thì báo em nhé.

conmacodon69

Xe hơi
Em đang có nhu cầu mua 1 máy chạy bộ gia đình, kinh phí tầm 7-8 triệu, cccm biết máy nào tốt tư vấn giúp em được không ạ?