Xin tư vấn về đau cánh tay trái

Hillstate

Xe hơi
Bẩm các cụ, Bẩm các Bác sĩ,
Em xin tư vấn về bệnh em đang bị đau cánh tay trái vài năm nay:
Chắc em bị khoảng gần 3 năm rồi, thường là mỏi cánh tay trái, đoạn cánh dưới, có lúc thấy đau, không rõ hẳn là đau cơ hay xương...
Đại loại là hay đau và mỏi
Đã thăm khám, nghiên cứu nhiều, cả chụp chiếu, xét nghiệm các thứ đủ cả, đã thuốc theo một số bác sỹ nhưng mọi thứ vẫn thế. Tên bệnh không có, cổ vai gáy chắc không phải...; khớp có lẽ không
Em làm nghề dự án cũng không vất vả lắm, lại hay đi bộ, hay vận động nhẹ nhàng... coi như có tập thể dục thể thao nhẹ... rượu bia thi thoảng uống chứ cũng không nhiều...
Nhờ các BS, các cụ tư vấn cho em được chỗ khám chuẩn (Viện hoặc tư nhân đều OK), hoặc dự là bệnh gì với ạ
Em đội ơn!!!

datld

Xe tải
Em cũng bị như cụ, chắc do thuận tay phải, tay trái làm việc ít quá, tay trái chỉ để chống nhiều :D.

Mesocsic

Xe điện
Bẩm các cụ, Bẩm các Bác sĩ,
Em xin tư vấn về bệnh em đang bị đau cánh tay trái vài năm nay:
Chắc em bị khoảng gần 3 năm rồi, thường là mỏi cánh tay trái, đoạn cánh dưới, có lúc thấy đau, không rõ hẳn là đau cơ hay xương...
Đại loại là hay đau và mỏi
Đã thăm khám, nghiên cứu nhiều, cả chụp chiếu, xét nghiệm các thứ đủ cả, đã thuốc theo một số bác sỹ nhưng mọi thứ vẫn thế. Tên bệnh không có, cổ vai gáy chắc không phải...; khớp có lẽ không
Em làm nghề dự án cũng không vất vả lắm, lại hay đi bộ, hay vận động nhẹ nhàng... coi như có tập thể dục thể thao nhẹ... rượu bia thi thoảng uống chứ cũng không nhiều...
Nhờ các BS, các cụ tư vấn cho em được chỗ khám chuẩn (Viện hoặc tư nhân đều OK), hoặc dự là bệnh gì với ạ
Em đội ơn!!!
Cụ qua bên em em nhờ bs xem cho. Free nhé.

datld

Xe tải
Cụ đi có gì về mách em với nhé. :D

nguyenlongthe

Xe tăng
Vì triệu chứng của cụ nhẹ nên thăm khám soi chiếu chụp không ra được kết quả được và không có tên bệnh.
Vậy nguyên nhân của nó chỉ là mạch máu khu vực đó hoặc gần đó bị cản trở gây nên. Rất đơn giản.

Hillstate

Xe hơi
Vì triệu chứng của cụ nhẹ nên thăm khám soi chiếu chụp không ra được kết quả được và không có tên bệnh.
Vậy nguyên nhân của nó chỉ là mạch máu khu vực đó hoặc gần đó bị cản trở gây nên. Rất đơn giản.
Đây là theo đông y à bác

Hillstate

Xe hơi
Em xin nghe ngóng thêm từ các cụ mợ ạ

Việt ViVu

Xe tải
Rất đơn giản nhưng nó chuẩn cụ.

Hillstate

Xe hơi
Bác cho em hỏi phương án chữa trị sao với ạ?

nguyenlongthe

Xe tăng
Bác cho em hỏi phương án chữa trị sao với ạ?
Dùng cảm nhận thông qua kính mạch và huyệt đạo để khai thông chỗ bế tắc. Khi thông được rồi thì tay cụ sẽ hết mỏi.

nguyenlongthe

Xe tăng
Bác rõ hơn giúp em à, khó hiểu quá
Cụ đã biết về châm cứu chưa?
Phương pháp của mình dùng huyệt đạo theo lý luận yhct, dựa theo đường Tuần hành của các kinh mạch kết hợp với cảm nhận của bản thân phát hiện chỗ bế tắc sau đó khai thông và khỏi cụ nhé.

altis30

Xe điện
Em cũng thỉnh thoảng bị đau nhói đoạn giữa bả vai đến khủy tay, đau trong xương. Đau những lúc giơ tay or mặc áo or vòng tay ra sau, bị nhói 1 lúc rồi hết, em bị khoảng hơn năm nay (trước đây ko bao giờ bị). Cũng ko rõ bị gì nữa, em vấn tập thể dục đều, vẫn đẩy tạ hay xà, chỉ bị đau khi trái tư thế, dù rất nhẹ nhưng đau nhói :((

nguyenlongthe

Xe tăng
Em cũng thỉnh thoảng bị đau nhói đoạn giữa bả vai đến khủy tay, đau trong xương. Đau những lúc giơ tay or mặc áo or vòng tay ra sau, bị nhói 1 lúc rồi hết, em bị khoảng hơn năm nay (trước đây ko bao giờ bị). Cũng ko rõ bị gì nữa, em vấn tập thể dục đều, vẫn đẩy tạ hay xà, chỉ bị đau khi trái tư thế, dù rất nhẹ nhưng đau nhói :((
Khả năng cụ bị viêm nhẹ quanh khớp vai,hoạc có dịch trong khớp nên có những triệu chứng trên.

Hillstate

Xe hơi
Cụ đã biết về châm cứu chưa?
Phương pháp của mình dùng huyệt đạo theo lý luận yhct, dựa theo đường Tuần hành của các kinh mạch kết hợp với cảm nhận của bản thân phát hiện chỗ bế tắc sau đó khai thông và khỏi cụ nhé.
Bác inbox em xin địa chỉ, số điện thoại em xin qua bác điều trị xem sao ạ. Cảm ơn bác!