Xin tư vấn về trọn bộ âm thanh xem phim HD, nghe nhạc.

Jack i30

Xe tải
Chào các cụ!
Em là dân mới vào thế giới thưởng thức của phim HD. Em mua được cái ổ 2T và đầu phát TVX, về nhà cắm vào cái loa máy tính nghe âm thanh cứ vui tai làm sao ấy, nên cũng mon men tìm một số thông tin trên anh gúc.
Hồi trước, em rất kết âm thanh của Bose, nhưng lâu lâu nghe đâu bảo là Denon hơn. Em cũng chẳng biết thế nào vì đã bao giờ được lọt vào thế giới âm thanh đâu ạ.
Vậy, nhờ các cụ mợ tư vấn xem nên mua loại nào, model, hãng nào, địa chỉ uy tín ở HN. Em đang đặt chỉ số giới hạn trong khoảng 25 triệu cho sự khởi đầu vào thế giới âm thanh này. Mong các cụ mợ tư vấn.
Chân thành cảm ơn các cụ mợ ạ!

present

Xe điện
Nếu đã quyết thì nên mua bộ AVR Denon cùng mấy em loa Jamo là ổn đấy.
Loa mua đủ bộ 5.1 hoặc 7.1 để xem phim. Khi nghe nhạc chuyển về Stereo 2 kênh cũng ổn.
Tai mình toàn loại tai hơn trâu tý tẹo nên chắc chả vứn đề gì :)
Tùy vào lượng máu cụ đã tích được mà chọn thôi:
- AVR denon lấy dòng 1611 hoặc 1911 ấy (giá từ 9 củ đến 14 củ).
- Loa Jamo chắc lấy đôi C607 trước (giá khoảng 14 củ).
Sau đó tích thêm máu nâng lên 5.1 hoặc 7.1 sau.

Jack i30

Xe tải
Nếu đã quyết thì nên mua bộ AVR Denon cùng mấy em loa Jamo là ổn đấy.
Loa mua đủ bộ 5.1 hoặc 7.1 để xem phim. Khi nghe nhạc chuyển về Stereo 2 kênh cũng ổn.
Tai mình toàn loại tai hơn trâu tý tẹo nên chắc chả vứn đề gì :)
Tùy vào lượng máu cụ đã tích được mà chọn thôi:
- AVR denon lấy dòng 1611 hoặc 1911 ấy (giá từ 9 củ đến 14 củ).
- Loa Jamo chắc lấy đôi C607 trước (giá khoảng 14 củ).
Sau đó tích thêm máu nâng lên 5.1 hoặc 7.1 sau.
Thanks cụ đã tư vấn ạ!

qua_khoang

Xe tăng
Bộ này bác lấy thì phải denon3310 mới may ra kéo hết chất của e c607 đấy,mới chơi bác làm bộ s506 thì ok hơn.1611 kéo e này là ổn rồi.

danglong

Xe tăng
Cụ chủ chả mấy mà tầu hỏa nhập ma

Em chỉ khuyên mỗi 2 câu: Loa xem phim ko cần nghe nhạc hay. Thứ hai là chỉ tiêu đúng ngân sách dự kiến

butchikim

Xe ba gác
Jack i30 nói:
Chào các cụ!
Em là dân mới vào thế giới thưởng thức của phim HD. Em mua được cái ổ 2T và đầu phát TVX, về nhà cắm vào cái loa máy tính nghe âm thanh cứ vui tai làm sao ấy, nên cũng mon men tìm một số thông tin trên anh gúc.
Hồi trước, em rất kết âm thanh của Bose, nhưng lâu lâu nghe đâu bảo là Denon hơn. Em cũng chẳng biết thế nào vì đã bao giờ được lọt vào thế giới âm thanh đâu ạ.
Vậy, nhờ các cụ mợ tư vấn xem nên mua loại nào, model, hãng nào, địa chỉ uy tín ở HN. Em đang đặt chỉ số giới hạn trong khoảng 25 triệu cho sự khởi đầu vào thế giới âm thanh này. Mong các cụ mợ tư vấn.
Bose nhiều dòng lắm, cụ hỏi kĩ nhé...ko lại mua dòng để hát karaoke thì nghe nhạc với xem phim không ổn đâu

Phần âm thanh thì như các cụ trước tư vấn là ổn đấy. Em cũng chơi Jamo C604 nhưng mới để nghe nhạc...thấy rất ổn.

Còn phần hình nữa cụ ah

digger

Xe tăng
Chào các cụ!
Nói chung những vụ này thì cụ lập thớt bên HDVIETNAM mà hỏi sẽ được tư vấn tận tình và báo giá rất chuẩn
Em chỉ có vài ý thế này, cụ xem xét và nghiên cứu:

- Thứ nhất, đồ HIFI mua rất dễ, nhưng bán rất khó và mất giá, nhất là những đồ đẳng cấp thấp như JAMO S với lại DENON 16 trở xuống. Những thứ này mua xong nếu vài hôm mà chán thì chắc chỉ bán được cho gà.

Do vậy, nên chọn hướng đầu tư mở, tức là bây giờ có tiền thì sắm một vài món, vài ba hôm nữa có tiền thì sắm thêm vài món, lâu lâu sẽ đủ.
Nếu đầu tư theo hướng này thì chắc chắn đợt đầu phải chọn 1 em AVR và 1 cặp Front ngon lành. Những thứ khác nghiên cứu sau.
Để đầu tư dạng này, nếu cụ chỉ đầu tư có 25 triệu ban đầu thì em e là hơi khó, vì 1 cặp Front ở mức có thể chấp nhận được phải là C607 (em khuyên chân thành với cụ là đừng vác dòng JAMO-S về nhá, ân hận ngay đấy), cộng với 1 em 1910 nữa cụ đã đi đứt gần 30 củ. Nhưng nếu đầu tư kém hơn thì không nên, vì vài hôm nghe lụp bụp, sang nhà hàng xóm thấy nó hót véo von là cụ chán, bán thì chẳng ai mua. Kinh nghiệm xương máu này em có rùi.

Nếu dùng C607 mà đánh BIAMP, cụ sẽ thấy bass của nó đầy uy lực, và khả năng là cụ sẽ không phải đầu tư thêm sub như trường hợp dùng C605 (thấp hơn em còn chưa nói đến đâu nhé, nhưng bass của C607 nó uy lực hơn đàn em ngay dưới chân nó 605 rất nhiều lầu rồi, chưa nói 603 hay C4)

- Thứ hai, thực ra vấn đề này cũng vẫn liên quan đến vấn đề thứ nhất. Tức là đầu tư theo hướng mở.
2 em suround ban đầu cụ dùng loại tầm thấp thôi, một thời gian có thêm kinh phí cụ làm 2 em suround khác, 2 em này đưa xuống wide.

Đừng mua Boss cụ nhá, Boss chỉ nên dùng hát Karaoke thôi.

PS: Có thể tai cụ hiện đang là tai trâu, nhưng vài hôm nghe quen, công lực thâm hậu, cụ sẽ hối hận ngay nếu sử dụng đẳng cấp quá thấp, cán lòi kèn luôn.

Chỉnh sửa cuối:

qua_khoang

Xe tăng
Thế chốt lại cụ chủ thớt bê bộ gì về rồi,phọt lên cho a e chiêm ngưỡi cái nào.

butchikim

Xe ba gác
digger nói:
Nói chung những vụ này thì cụ lập thớt bên HDVIETNAM mà hỏi sẽ được tư vấn tận tình và báo giá rất chuẩn
Em chỉ có vài ý thế này, cụ xem xét và nghiên cứu:

- Thứ nhất, đồ HIFI mua rất dễ, nhưng bán rất khó và mất giá, nhất là những đồ đẳng cấp thấp như JAMO S với lại DENON 16 trở xuống. Những thứ này mua xong nếu vài hôm mà chán thì chắc chỉ bán được cho gà.

Do vậy, nên chọn hướng đầu tư mở, tức là bây giờ có tiền thì sắm một vài món, vài ba hôm nữa có tiền thì sắm thêm vài món, lâu lâu sẽ đủ.
Nếu đầu tư theo hướng này thì chắc chắn đợt đầu phải chọn 1 em AVR và 1 cặp Front ngon lành. Những thứ khác nghiên cứu sau.
Để đầu tư dạng này, nếu cụ chỉ đầu tư có 25 triệu ban đầu thì em e là hơi khó, vì 1 cặp Front ở mức có thể chấp nhận được phải là C607 (em khuyên chân thành với cụ là đừng vác dòng JAMO-S về nhá, ân hận ngay đấy), cộng với 1 em 1910 nữa cụ đã đi đứt gần 30 củ. Nhưng nếu đầu tư kém hơn thì không nên, vì vài hôm nghe lụp bụp, sang nhà hàng xóm thấy nó hót véo von là cụ chán, bán thì chẳng ai mua. Kinh nghiệm xương máu này em có rùi.

Nếu dùng C607 mà đánh BIAMP, cụ sẽ thấy bass của nó đầy uy lực, và khả năng là cụ sẽ không phải đầu tư thêm sub như trường hợp dùng C605 (thấp hơn em còn chưa nói đến đâu nhé, nhưng bass của C607 nó uy lực hơn đàn em ngay dưới chân nó 605 rất nhiều lầu rồi, chưa nói 603 hay C4)

- Thứ hai, thực ra vấn đề này cũng vẫn liên quan đến vấn đề thứ nhất. Tức là đầu tư theo hướng mở.
2 em suround ban đầu cụ dùng loại tầm thấp thôi, một thời gian có thêm kinh phí cụ làm 2 em suround khác, 2 em này đưa xuống wide.

Đừng mua Boss cụ nhá, Boss chỉ nên dùng hát Karaoke thôi.

PS: Có thể tai cụ hiện đang là tai trâu, nhưng vài hôm nghe quen, công lực thâm hậu, cụ sẽ hối hận ngay nếu sử dụng đẳng cấp quá thấp, cán lòi kèn luôn.
Cụ tư vấn rất chuẩn, có điều là tai trâu mà nghe vài hôm mà công lực thâm hậu thì em không tin lắm. Em ko biết các cụ thế nào, chứ em nghe 2 năm mới gọi là bớt trâu đi phần nào, còn đến mức thâm hậu như cụ nói nghe chừng còn tốn kém về cả kinh tế lẫn thời gian lắm

bonbanhloiruong

Xe tăng
Cụ có thể phân biệt cho em thế nào là bi-amp thế nào là bi-wire được không ạ?

xem phim nên chơi amply Ya và chơi có 2 cách 1 lởm hẳn mua nguyên bộ AIO về là xong chán vẫn bán được. Khi tai đã lên công lực thì tùy tiền mà múc lúc đó biết mình cần cái gì rồi tư vẫn sẽ đơn giản hơn

Chỉnh sửa cuối:

quangdzung

Xe điện
Đọc xong rồi mới thấy mình may mắn. Mua được nguyên bộ của nhà Totorauxom dùng đến 2 năm rồi mới nghe khoảng dưới 10 lần nên vẫn chưa có nhu cầu nâng cấp

RoadStar

Xe tải
Cụ cứ phi sang diễn đàn HDvietnam.com mà ngâm cứu cho chắc rồi hẵng quyết, có rất rất nhiều tư vấn cho cụ tham khảo.
Em cũng chỉ xui cụ đúng một điều thôi: Bộ nghe nhạc là nghe nhạc, bộ xem phim là xem phim, đừng vừa nghe nhạc vừa xem phim cùng một dàn máy không hiệu quả/số tiền bỏ ra

totorauxom

Xe điện
cụ nào máu đến vác cả bộ em về ạ 45 củ
AVR 2310
Loa front C607
cen+ sur c60
sub Ya 515
dây loa Jabo biamp
toàn hàng em bày cho đẹp vì ít dc ở nhà k dùng
chất lượng số 1, hihi

Chỉnh sửa cuối:

totorauxom

Xe điện
Đọc xong rồi mới thấy mình may mắn. Mua được nguyên bộ của nhà Totorauxom dùng đến 2 năm rồi mới nghe khoảng dưới 10 lần nên vẫn chưa có nhu cầu nâng cấp
hé hé, nâng cấp đi cụ QD ơi, đến em mà bê nguyên bộ về này, nguyên hàng tuyển, cụ nào nhanh chân thì còn nhé