Thảo luận Xin tư vấn xưởng dịch vụ Hyundai

Ethan9339

Xe đạp
Kính thưa các cụ.
Xe của em thì là Accent AT đời 2011. E mua cũ đến nay cũng dc 1 năm rưỡi r. Lúc mua thì k vấn đề gì nhưng tự nhiên đợt này xe rất hay rung và giật. Em mang ra nhiều gara họ cũng kiểm tra thì xe bị bỏ máy rồi e cũng thay mobin máy 1 và cũng thay luôn 4 cái bugi. Đi được thời gian nó lại bị giật. Xong em lại mang ra gara khác vệ sinh lại và thay lọc xăng, đi ngon lành tầm 2 tuần giờ xe lại bị giật những lúc thốc ga hoặc đi chậm. Không thể sống chung vỡi bão lũ được nữa nên quả này e đành mang ra hãng họ check và kiểm tra ☹
Các cụ có kinh nghiệm cho em xin địa chỉ xưởng dịch vụ nào của Hyundai uy tín và làm được tư vấn giúp em với ạ. Nhà em ở bên Đông Anh.
Cảm ơn các cụ và chúc các cụ có kỳ nghỉ lễ vui vẻ.

Ethan9339

Xe đạp
K có cụ nào có cao kiến ạ ☹

Crusaderland

Xe điện
Hyundai Cầu diễn em thấy ổn cụ ạ.

koziol

Xe tải
nhà cụ Đông Anh thì qua xưởng của Hyundai Đông Anh rất tốt, cụ mang sang đó họ sửa cho.

koziol

Xe tải
Tôi chưa vào HD ĐA bao h vì xa nhưng có nghe nói tốt. Ngoài ra cụ chủ có thể qua xưởng HD Ngọc Khánh của cụ Ngoc Khanh trên đường Phạm Văn Đồng, cũng là 1 nơi tin cậy. Xe của tôi thì thường xuyên bảo dưỡng chỗ này.

4Runners

Xe tải
Tôi chưa vào HD ĐA bao h vì xa nhưng có nghe nói tốt. Ngoài ra cụ chủ có thể qua xưởng HD Ngọc Khánh của cụ Ngoc Khanh trên đường Phạm Văn Đồng, cũng là 1 nơi tin cậy. Xe của tôi thì thường xuyên bảo dưỡng chỗ này.
Hyundai Ngọc Khánh không còn trên bản đồ 2 năm nay rồi cụ..

Ethan9339

Xe đạp
nhà cụ Đông Anh thì qua xưởng của Hyundai Đông Anh rất tốt, cụ mang sang đó họ sửa cho.
Vâng em cảm ơn bác, có ng nói HD Đông Anh sửa và có ng nói k sửa nên hno e có gd lên thì biết ở đây có sửa xe chính hãng. Dù gì tập đoàn Thành Công cũng ở đây nên e nghĩ mang ra cũng an tâm

Ha_nguyen1985

Xe đạp
Huyndai PVĐ cũng tuỳ người, mình k thích ở PVĐ là cái j nó thích thay mới, ít khi khắc phục cho khách hoặc giá cả thì đắt. Cụ chọn gara mà diễn đàn các bác chia sẻ thì hạt dẻ và ổn? Mỗi bệnh một chỗ làm tốt hơn. Vào service huyndai nhưng nói thật giá k xứng với chất lượng

RR Evoque

Xe tăng
Xưởng dịch vụ thì tùy nơi, tùy thợ.
Nó chỉ được cái mác và phụ tùng "có vẻ chuẩn" thôi bác.
----
Bác ra 256 Nguyễn xiển, Gara Đức Việt.
Bác Việt này là thợ của Hyundai, được đi học ở bên Hàn về xe.
Anh em chạy Hyundai hay qua đấy sửa chữa.

khoa.atlas

Xe hơi
Kính thưa các cụ.
Xe của em thì là Accent AT đời 2011. E mua cũ đến nay cũng dc 1 năm rưỡi r. Lúc mua thì k vấn đề gì nhưng tự nhiên đợt này xe rất hay rung và giật. Em mang ra nhiều gara họ cũng kiểm tra thì xe bị bỏ máy rồi e cũng thay mobin máy 1 và cũng thay luôn 4 cái bugi. Đi được thời gian nó lại bị giật. Xong em lại mang ra gara khác vệ sinh lại và thay lọc xăng, đi ngon lành tầm 2 tuần giờ xe lại bị giật những lúc thốc ga hoặc đi chậm. Không thể sống chung vỡi bão lũ được nữa nên quả này e đành mang ra hãng họ check và kiểm tra ☹
Các cụ có kinh nghiệm cho em xin địa chỉ xưởng dịch vụ nào của Hyundai uy tín và làm được tư vấn giúp em với ạ. Nhà em ở bên Đông Anh.
Em và bạn mấy lần mang xe qua Hyundai Đông Anh, nhưng họ ít thợ lắm, tiếp đón cũng ko tốt, chắc chắn đợi lâu, chỉ tiện cho người Đông Anh thôi.

mrtung310

Xe đạp
Em hay làm ở HD Phạm Văn Đồng, 1 lần thì bị để quên chai nhớt dưới ghế lái, lần gần nhất thì làm bảo dưỡng xong thấy bị vấy bẩn khu khay để đồ ghế phụ. nói chung xưởng to đẹp với tiện gần nhà hiện tại chứ không em về HD Bắc Ninh, thấy csvc okay với nhân viên ok ạ

semiworker

Xe tải
Hà Đông cụ nhé, nhiệt tình và thân thiện

Ethan9339

Xe đạp
Em cảm ơn các cụ ạ. Cuối cùng em cũng xử lý xong xuôi hiện tượng giật ở xe. May có cụ làm ở gara HTC Quang Minh ngõ 6 Dương Đình Nghệ xử lý. Cụ này trước làm trong mẹc bắt bệnh quả xe cà tàng của em chuẩn quá. Em xin vodka các cụ ^^

pdaht

Xe tải
Em cảm ơn các cụ ạ. Cuối cùng em cũng xử lý xong xuôi hiện tượng giật ở xe. May có cụ làm ở gara HTC Quang Minh ngõ 6 Dương Đình Nghệ xử lý. Cụ này trước làm trong mẹc bắt bệnh quả xe cà tàng của em chuẩn quá. Em xin vodka các cụ ^^
Chốt lại là bị bệnh gì cụ ơi. Cụ rì viu cho anh em cái.

hung_kim

Xe đạp
em mua xe ở chỗ khác , mang vào Hyundai Đông anh bảo hàng thì thấy cũng tư vấn nhiệt tình , em thì là lái mới nên cũng k rõ về chuyên môn lắm . cụ cứ mang vào đấy kiểm tra xem , chứ em thấy đại lý nào cũng same same nhau thôi cụ ạ .

Ethan9339

Xe đạp
Chốt lại là bị bệnh gì cụ ơi. Cụ rì viu cho anh em cái.
Bugi cụ ak. Trước bố e đi thay bugi thì đi được ổn nhưng sau mang ra check thì bugi đểu nên hay hàng hãng đi ngon lành cụ ak.

GAT

Xe điện
Kính thưa các cụ.
Em làm ở HD hà đông thấy ổn

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Huyndai PVĐ cũng tuỳ người, mình k thích ở PVĐ là cái j nó thích thay mới, ít khi khắc phục cho khách hoặc giá cả thì đắt. Cụ chọn gara mà diễn đàn các bác chia sẻ thì hạt dẻ và ổn? Mỗi bệnh một chỗ làm tốt hơn. Vào service huyndai nhưng nói thật giá k xứng với chất lượng
Vào hãng thfi xác định sẽ là Thay mới nếu lỗi gì đó mà c. Khắc phục được đâu, vì thợ kiểu cũng toàn kiểu thợ non tay thôi. Kỹ sư của hãng cũng chỉ học hành, đâu có sửa, nên cuối cũng kiểu thay, đúng kiểu tư duy ngay từ đầu của sản xuất công nghiệp mà.