[Funland] xin tư véo về chảo Gang

xe thủng lốp

Xe container
nghe ngóng seach cả buổi thấy có ông lodge gang của mẽo. hỏi 1 hồi cái gì cũng bảo hết hàng, còn 1 vài mã size to tổ chảng. xong bảo đợt này dịch bệnh không có hàng. lẽ nào lại giống mấy ông bán hàng online khác đánh hàng Quảng châu, Biên đóng cửa không có hàng?
đồ gang cụ mua chỗ nào loại nào dùng đó ạ? cho em đường link với ạ?
Cụ lên fb mà sớt có cả 1 hội cuồng chảo gang lodge, thích thì mua mới ko thì mua thanh lý,

Ni No Kuni 2

Xe điện
Thời còn xài bếp ga em có cái chảo tàu bằng gang xách từ tàu về. chảo đấy nấu ổn hơn chảo inox chống dính, mỗi tội cụ phải biết tôi dầu và dùng mẹo.
ví dụ chảo thật nóng mới cho dầu nguội, thì sẽ đỡ dính. chứ chảo đặt lên bếp phang dầu và luôn, nhiệt độ chảo và dầu lên cùng nhau thì dính phải biết.
1 cái nữa là phải nấu nhiều, nấu càng nhiều càng đỡ dính ạ.

P1413, Chung cư 789, Mỹ Đình, Nam Từ Liêm, Hà Nội
Website
Gonhuasinhthai.com
Em có cái nồi gang mẽo chống dính bằng tôi dầu, thỉnh thoảng dung nên rỉ tanh lắm, chắc dung cho bếp chuyên nghiệp thôi. Nồi này rửa xong đã thấy rỉ vàng rồi
Mấy vụ này em lại không để tâm, cứ vào siêu thị thấy cái nào trong tầm giá là múc thôi!

Kết hợp nấu cơm và tập tạ. E thấy món rán nướng chảo gang ngon hơn hẳn

Nam Đế

Xe buýt
Thời còn xài bếp ga em có cái chảo tàu bằng gang xách từ tàu về. chảo đấy nấu ổn hơn chảo inox chống dính, mỗi tội cụ phải biết tôi dầu và dùng mẹo.
ví dụ chảo thật nóng mới cho dầu nguội, thì sẽ đỡ dính. chứ chảo đặt lên bếp phang dầu và luôn, nhiệt độ chảo và dầu lên cùng nhau thì dính phải biết.
1 cái nữa là phải nấu nhiều, nấu càng nhiều càng đỡ dính ạ.
cụ nói chuẩn, mẹo là chảo phải thật nóng mới cho dầu vào sẽ đỡ dính, thêm nữa càng dùng lớp dầu càng ăn vào bề mặt chảo tạo lớp chống dính tự nhiên. Cụ nào chăm chỉ vào bếp sẽ thấy dùng đồ gang rất tuyệt, nhất là các món chiên và hầm.

TPS

Xe điện
nghe ngóng seach cả buổi thấy có ông lodge gang của mẽo. hỏi 1 hồi cái gì cũng bảo hết hàng, còn 1 vài mã size to tổ chảng. xong bảo đợt này dịch bệnh không có hàng. lẽ nào lại giống mấy ông bán hàng online khác đánh hàng Quảng châu, Biên đóng cửa không có hàng?
Dịch bệnh mà nếu shop nhập lẻ xách tay air thì giờ không có hàng cũng đúng.
Dùng chảo gang nặng mà phải dùng thường xuyên mới thích, ít dùng nó rỉ đấy.
Cụ có thích thì đặt gang bán bên Nhật, chờ lúc nó sale thuê mua rồi chuyển đường biển về rẻ.
Đang có cái nồi lodge 26 hãng sale bán có 1 triệu 8. Công ship biển 160k 1 kg.
Vừa rồi sale 50% nồi lecruiset size 22, nếu cụ thích chiên ngập dầu thì mua size bé này, giá sau sale khoảng hơn 3 triệu 1 tý thôi.
Mua nồi cần thì chiên như chảo, ít bắn mỡ lại hầm ninh được.

Emga

Xe tải
Cụ nào có nồi lodge 24 ko dùng để em

30A59x.yz

Xe tải
Mấy trẹo 1 cái mà cụ bảo rẻ tiền ơ hay tại em ngèo nhỉ :))
Dù nó nhiều tiền, nhưng nó vẫn là loại rẻ tiền nếu tính trong phân khúc của nó thôi mà cụ. Giống kiểu cái xe hạng A bình thường bán 400tr, tự nhiên có cái bán có 300tr thì rõ ràng cái xe 300tr được gọi là rẻ tiền còn gì, dù 300tr ko phải là số tiền ít ;))

bozip

Xe máy
Cụ cứ làm cái chảo chống dính, vừa tiện mà vừa nhẹ, dễ vệ sinh..

_MQ_

Xe buýt
cụ nói chuẩn, mẹo là chảo phải thật nóng mới cho dầu vào sẽ đỡ dính, thêm nữa càng dùng lớp dầu càng ăn vào bề mặt chảo tạo lớp chống dính tự nhiên. Cụ nào chăm chỉ vào bếp sẽ thấy dùng đồ gang rất tuyệt, nhất là các món chiên và hầm.
ơ hầm cũng dùng chảo à cụ, e tưởng hầm dùng nồi chứ nhỉ

Zindaubo

Xe tải
Nồi chảo gang Cụ cứ mua hàng STaub hay Le Creuset dùng thấy ổn phết ạ! Kho cá thì quá ổn luôn!
Mỗi tội nặng và khi đun nấu nó nóng lên cả tai nồi!