[Funland] Xin việc làm công nghệ thông tin thì nên luyện thi Ielts hay toeic sẽ tốt hơn vậy cccm?

quangnamfc12

Xe máy
E ngành trước làm trái ngành trái nghề, giờ muốn tìm việc theo đúng ngành nghề đã học là công nghệ thông tin. Theo các anh chị đi trước có khuyên là nếu muốn xin việc cntt thành công thì nên có 1 cái chứng chỉ Ielts hoặc Toiec thì sẽ thuận buồm xuôi gió hơn. Vấn đề này e khá là ok. Cũng đã nhăm nhe được cái trung tâm anh ngữ enta ở gần chỗ e rồi. Vì thấy nhiều người đánh giá cao và học phí rẻ :D Nhưng có vấn đề e muốn hỏi là xin việc làm công nghệ thông tin thì nên luyện thi Ielts hay toiec sẽ tốt hơn cccm nhỉ? Cccm có kinh nghiệm xin việc về mảng này thì chia sẻ luôn giúp em.

thibom65

Xe máy
Bây giờ tiếng Anh của cụ đang ở mức nào rồi, nếu như tốt để luyện thi có thể đạt Ielts 6.5 trở lên hoặc Toiec khoảng 700 trở lên thì cụ học chứng chỉ nào cùng được nhé! Vì xin việc ở Việt Nam 2 chứng chỉ này đều có giá trị.
Còn nếu như cụ ra nước ngoài thì mới sẽ phụ thuộc vào yêu cầu của nước sở tại.

Xe vài bánh

Xe điện
Xin việc CNTT thì quan trọng là trình độ CNTT của cụ thế nào chứ không phải là tiếng Anh hay tiếng Thổ Nhĩ Kỳ, em nghĩ thế!

voicoi2006

Xe tải
Dịch thế này mấy trung tâm anh ngữ đóng cửa hết rồi mà cụ? Anh ngữ Enta cụ nói vẫn cho luyện thị Ielts hay Toiec à cụ? :-/:-/:-/:-/:-/ Còn nếu luyện thi thì e 1 vote cho Ielts nhé!

caisua

Xe container
Bên em tuyển CNTT thường 500 toiec là ngon rồi, nó cũng có bảng so sánh tương đương nên cũng ko quan trọng vì chỉ cần đọc hiểu tài liệu là ổn, việc chém với tây tàu đã có đội khác lo

quangnamfc12

Xe máy
Xin việc CNTT thì quan trọng là trình độ CNTT của cụ thế nào chứ không phải là tiếng Anh hay tiếng Thổ Nhĩ Kỳ, em nghĩ thế!
Đây là kinh nghiệm của ông anh đi trước chia sẻ cho em cụ ạ! Thôi dù sao tiếng Anh e thấy cũng cần thiết. Nên nếu được e cũng phấn đấu để kiếm cái chứng chỉ cho bản thân. Mình đi xin việc cũng tự tin hơn đúng không cụ?
Dịch thế này mấy trung tâm anh ngữ đóng cửa hết rồi mà cụ? Anh ngữ Enta cụ nói vẫn cho luyện thị Ielts hay Toiec à cụ? :-/:-/:-/:-/:-/ Còn nếu luyện thi thì e 1 vote cho Ielts nhé!
Trung tâm Enta này vẫn có khóa luyện thi Ielts online cụ, Giờ cũng đang thời điểm dịch nên e muốn tranh thủ học luôn. Đến lúc mọi thử ok rồi thì e xin công việc đúng ngành đúng nghề là vừa cmn chuẩn.
Bên em tuyển CNTT thường 500 toiec là ngon rồi, nó cũng có bảng so sánh tương đương nên cũng ko quan trọng vì chỉ cần đọc hiểu tài liệu là ổn, việc chém với tây tàu đã có đội khác lo
Vậy theo như cụ nói là mình lấy chứng chỉ Ielts hay Toiec đều ok. Vì mình có thể so sánh tương đương để đánh giá đúng không cụ? Mình cố gắng hoàn thiện được cả 4 kĩ năng nghe, nói, đọc, viết là ok ạ? Thanks cụ!

vonol

Xe tải
Bây giờ quy đổi được mà cụ nên cụ luyện Ielts hay Toiec đều được.
Toeic mà tầm 500 thì Ielts của cụ sẽ vào khoảng 4.5 - 5.0 cứ thế mà phấn đấu thôi. Nếu giờ cơ bản của cụ tốt rồi thì e nghĩ chăm chỉ và học thêm 1 khóa ở anh ngữ Enta thì ok.
Vì dù sao ở đây cũng cam kết đầu ra cho cụ. Chứ giờ mà cụ đang gần như mất gốc thì 1 khóa sợ là khó lấy được toiec 500 lắm. Nhưng biết đâu cụ lại xuất chúng 1 khóa thành công luôn.

minhtoyta

Xe đạp
Ngành công nghệ thông tin hot như vậy, mà cụ không theo ngành lại làm trái ngành trái nghề thì uổng quá :-ss:-ss:-ss Thôi cố lên cụ, lấy
được cái chứng chỉ tiếng Anh rồi làm đúng ngành cho nó yêu nghề.

voicoi2006

Xe tải
Trung tâm Enta này vẫn có khóa luyện thi Ielts online cụ, Giờ cũng đang thời điểm dịch nên e muốn tranh thủ học luôn. Đến lúc mọi thử ok rồi thì e xin công việc đúng ngành đúng nghề là vừa cmn chuẩn.
Thế thì đăng kí luôn 1 khóa để bắt đầu luyện thi đi cụ. Chẳng gì bằng đúng ngành đúng nghề đâu.
E xem qua trung tâm Enta cụ nói thấy có nhiều bạn luyện thi Ielts ở đây mà được vinh danh trên web của Hội đồng Anh luôn.
Địa chỉ uy tín đấy cụ.

quangnamfc12

Xe máy
Bây giờ quy đổi được mà cụ nên cụ luyện Ielts hay Toiec đều được.
Toeic mà tầm 500 thì Ielts của cụ sẽ vào khoảng 4.5 - 5.0 cứ thế mà phấn đấu thôi. Nếu giờ cơ bản của cụ tốt rồi thì e nghĩ chăm chỉ và học thêm 1 khóa ở anh ngữ Enta thì ok.
Vì dù sao ở đây cũng cam kết đầu ra cho cụ. Chứ giờ mà cụ đang gần như mất gốc thì 1 khóa sợ là khó lấy được toiec 500 lắm. Nhưng biết đâu cụ lại xuất chúng 1 khóa thành công luôn.
E thì không xuất chúng được đâu cụ ;););););) Nhưng nghe các cụ chia sẻ như vậy e cũng phải phấn đấu thôi. Xác định đã học thì e sẽ họcđến cùng.
Các cụ đợi kết quả của e nhé!
Thế thì đăng kí luôn 1 khóa để bắt đầu luyện thi đi cụ. Chẳng gì bằng đúng ngành đúng nghề đâu.
E xem qua trung tâm Enta cụ nói thấy có nhiều bạn luyện thi Ielts ở đây mà được vinh danh trên web của Hội đồng Anh luôn.
Địa chỉ uy tín đấy cụ.
Vâng cụ! E sẽ phấn đấu lấy chứng chỉ rồi xin việc đúng ngành đúng nghề
Hy vọng cái con covid kia nó cũng nhanh bị bếch
Để mọi thử nó ổn định lại thì công việc cũng sẽ ổn hơn cụ nhỉ?