Xin visa vào Úc dễ hay khó ??

TungRau

Xe tăng
Chào các bác trên diễn đàn !

Nhân hôm nay ngồi uống cafe với bác bôrnfree , thấy vé Tiger bay SG sang xứ sở Chuột túi thơm quá , anh em lại nổi máu lang thang , chuyến này chơi bụi đời loại sang , đi Úc như đi chợ luôn .

Nhưng khi khí xung chìm xuống , em phân vân việc xin Visa quá , công ty em vừa rồi đi du lịch Úc thấy chứng minh thu nhập tà lưa hột dưa .

Trong khi em thuộc loại xóa đói giảm nghèo của nhà nước , tài sản vô hình đầy rẫy chứ tài sản hữu hình là con số 0 .

Bác nào đi rồi , hay rành vụ này tư vấn cho tụi em với , rượu Vốt ka mời các bác uống mệt nghỉ.

Thân chào

TungRau

Xe tăng
hồi trước em làm đi du học cũng ko khó ạ ... (l)
Bác lỡ nói thì làm cho em hẳn 1 bãi chi tiết với , em từ bé đến nhớn có đi ngoài ra nước bao giờ đâu .

Càng chi tiết càng tốt nhé , thanks bác nhiều . Em đã mời rượu bác rồi đây .

phuc_thinhphan

Xe tăng
Bác lỡ nói thì làm cho em hẳn 1 bãi chi tiết với , em từ bé đến nhớn có đi ngoài ra nước bao giờ đâu .

Càng chi tiết càng tốt nhé , thanks bác nhiều . Em đã mời rượu bác rồi đây .
Theo em được biết thì làm dịch vụ.Họ làm nhanh chóng ạ.
Nếu cụ đi du lịch thì 3 tháng phải hoàn lương.ý lộn trờ về nước ạ ... :))
Còn dạng của em là du học xin visa nó khác ...(l)

lolita

Xe đạp

Nhân hôm nay ngồi uống cafe với bác bôrnfree , thấy vé Tiger bay SG sang xứ sở Chuột túi thơm quá , anh em lại nổi máu lang thang , chuyến này chơi bụi đời loại sang , đi Úc như đi chợ luôn .

Nhưng khi khí xung chìm xuống , em phân vân việc xin Visa quá , công ty em vừa rồi đi du lịch Úc thấy chứng minh thu nhập tà lưa hột dưa .

Trong khi em thuộc loại xóa đói giảm nghèo của nhà nước , tài sản vô hình đầy rẫy chứ tài sản hữu hình là con số 0 .

Bác nào đi rồi , hay rành vụ này tư vấn cho tụi em với , rượu Vốt ka mời các bác uống mệt nghỉ.

Thế bác định xin Visa du lịch hay du học? Tôi tin là tôi có thể tư vấn cho bác về vấn đề này

TungRau

Xe tăng

Thế bác định xin Visa du lịch hay du học? Tôi tin là tôi có thể tư vấn cho bác về vấn đề này
Em đi du lịch bác ơi , khoảng 3,4 người đi 1 tuần ạ .

TungRau

Xe tăng
Lịch trình của tụi em dự kiến sẽ đi như sau :

Chặng 1 : Sài Gòn - Perth

Chặng 2 : Nghĩ cách gì đó để đi tiếp , hoặc là melboume , hoặc là Sidnye .

Chặng 3 : Theo đường cũ chuồn về Sài Gòn .

Tình hình là có 1 số kiều bào thân thuộc ở xứ Úc xa xôi nên tụi em sang đó là du lịch bụi luôn .

vili

Xe tải
Xin visa vào úc thuộc loại khá khoai - tương tự như xin visa vào mấy chú châu â kiểu Spain, Austria..

Không biết úc đã có phòng lãnh sự tại SG chưa, Nếu tại HN thì thủ tục cũng lằng nhằng - cái khoai nhất là chứng minh tài chính, sổ đỏ.... tuy nhiên việc xin visa du lịch hoàn toàn có thể (Không cần người chính quốc mời :D ). Chi tiết bác có thể vào phuot.com hoặc vào ttvn thì có nhiều guide cực chi tiết luôn

Túm lại bác cứ chuẩn bị tất cả những cái gì mình có: quyết định nghỉ phép, bảng lương, xác nhận chức vụ (Nên có cardvisit) - nếu cần xin luôn cái cái xác nhận OF-67 (Cựu mod box Chứng) nữa :D , xác nhận lương trả qua tài khoản, tiết kiệm (Cái này phải nhồi vào NH tạm tính khoảng 200USD/ ngày lưu trú/người hoặc càng nhiều càng ít - sau đó có thể rút ra khi đã có visa), cổ cánh :D (Nhưng phải là tên bác đấy nhé), sổ đỏ, sổ hồng, đăng ký kết hôn, giấy khai sinh của con, ảnh gia đình hạnh phúc, giấy tờ xe, đăng ký đặt vé (Cái này hơi khoai vì Tiger là giá rẻ nên nó charge luôn), xác nhận đặt khách sạn cho toàn chuyến đi.... cứ chuẩn bị trước đi, thừa còn hơn là thiếu (Mất toi quả phí làm visa)

Cách thứ 2, túm thằng du lịch to to một chút để làm dịch vụ, đồng thời ngoài phí dịch vụ thì đặt của nó khách sạn (có thể rẻ hơn so với mình tự book - nhưng phải deal cật lực vì mấy chú vịt cũng hay mượn gió bẻ tiền của mình lắm)

Chúc bác sớm có visa (Lúc nộp phải thể hiện quan điểm, mày cấp cho tao thì tao lại tốn tiền để kích cầu tụi mày - không cho thì bố ** cần, bố kích cầu nội địa zậy :D :D )

Chỉnh sửa cuối:

TungRau

Xe tăng
Xin visa vào úc thuộc loại khá khoai - tương tự như xin visa vào mấy chú châu â kiểu Spain, Austria..

Không biết úc đã có phòng lãnh sự tại SG chưa, Nếu tại HN thì thủ tục cũng lằng nhằng - cái khoai nhất là chứng minh tài chính, sổ đỏ.... tuy nhiên việc xin visa du lịch hoàn toàn có thể (Không cần người chính quốc mời :D ). Chi tiết bác có thể vào phuot.com hoặc vào ttvn thì có nhiều guide cực chi tiết luôn

Túm lại bác cứ chuẩn bị tất cả những cái gì mình có: quyết định nghỉ phép, bảng lương, xác nhận chức vụ (Nên có cardvisit) - nếu cần xin luôn cái cái xác nhận OF-67 (Cựu mod box Chứng) nữa :D , xác nhận lương trả qua tài khoản, tiết kiệm (Cái này phải nhồi vào NH tạm tính khoảng 200USD/ ngày lưu trú/người hoặc càng nhiều càng ít - sau đó có thể rút ra khi đã có visa), cổ cánh :D (Nhưng phải là tên bác đấy nhé), sổ đỏ, sổ hồng, đăng ký kết hôn, giấy khai sinh của con, ảnh gia đình hạnh phúc, giấy tờ xe, đăng ký đặt vé (Cái này hơi khoai vì Tiger là giá rẻ nên nó charge luôn), xác nhận đặt khách sạn cho toàn chuyến đi.... cứ chuẩn bị trước đi, thừa còn hơn là thiếu (Mất toi quả phí làm visa)

Cách thứ 2, túm thằng du lịch to to một chút để làm dịch vụ, đồng thời ngoài phí dịch vụ thì đặt của nó khách sạn (có thể rẻ hơn so với mình tự book - nhưng phải deal cật lực vì mấy chú vịt cũng hay mượn gió bẻ tiền của mình lắm)

Chúc bác sớm có visa (Lúc nộp phải thể hiện quan điểm, mày cấp cho tao thì tao lại tốn tiền để kích cầu tụi mày - không cho thì bố ** cần, bố kích cầu nội địa zậy :D :D )
Đấy , cái khoai là cái chứng minh thu nhập đấy , em là đ ếch có xu mẻ nào đâu .

TKNH thì hàng tháng có tý lương còm , sổ đỏ , sổ hồng , xe cộ đứng tên người khác hết .

Cái vụ dịch vụ thì nhờ nó hơi tiếc tiền :'(:'( mình đang tính bụi đời mà (l) , sang được Úc lại túm đứa bạn đưa đi chơi bằng xe nhà nó , ở nhà nó , hichic .

Primera

Xe tăng
- Đặt vé thì bác cứ ra bừa 1 chỗ bán vé máy bay kêu nó in cho cái tờ búc-kinh, rồi tới khi mình đi thật thì mua vé hãng khác cũng đâu có sao.

- Chúng mình thu nhập thì có thể nhờ anh em bạn bè mở công ty làm cho cái giấy xác nhận anh TungRau đang làm tại công ty, có mức thu nhập tần này mỗi tháng (hoặc cả năm). Tầm $500/tháng là đủ rồi. (Nhưng đề phòng nó hỏi tiếp QĐ thành lập Cty, rồi bảng lương, rồi thuế má v.v... chỉ đề phòng thôi chứ 99% là không có hỏi mấy cái đó đâu, nếu bị quay tới đó cầm chắc khỏi đi rồi !!!)

Đấy là kinh nghiệm em xin visa Nhật.

Diep Nguyen

Xe đạp
Em sang Úc hai lần rồi, nói chung thì không khó lắm đâu bác Râu ạ, nhưng mà em xin visa ở Sing nên có lẽ dễ hơn ở nhà mình một chút về khoản chứng minh tài chính, bên này bọn nó chỉ yêu cầu có bản sao kê tài khoản 3 tháng liền nhau là được, ngoài ra giấy tờ thì em thấy là giống nhau, form 48R thì down ở website của DSQ, booking vé máy bay, khách sạn, và phải có giấy giới thiệu của công ty mình đang làm với bản sao kê tài khoản là xong,ah, còn cộng thêm 2 ảnh hộ chiếu nữa, cộng với hơn $100 visa fee.Em thấy bác thegioixe vừa đi Úc tháng 5 này đấy, bác có thể hỏi bác thegioixe xem thủ tục xin visa ở VN có phức tạp hơn không ạ:). Chúc bác xin được visa để đi Úc nhé, Perth đẹp lắm, Mel và Syd cũng đáng để đi đấy bác ạ, mà bác đi Úc có một tuần thì hơi ít, theo em thì ít nhất là 2 tuần thì mới đã bác ạ, mà thời gian này Úc đang là mùa đông, lạnh phết đấy!:)

Phải phải, bác Râu bốc alo gọi luôn Thegioixe, cụ này đang vivu bên đó với lão Són Tí ti hay sao ấy, kinh nghiệm còn nóng hổi luôn.

TungRau

Xe tăng
Phải phải, bác Râu bốc alo gọi luôn Thegioixe, cụ này đang vivu bên đó với lão Són Tí ti hay sao ấy, kinh nghiệm còn nóng hổi luôn.
Nhà bác cho em xin số alô của thegioixe nhé .

5491

Xe tải
Bác hỏi thế là chưa máu đi roài :)) xin visa Úc đi du lịch ko khó, tự bác làm thì cực khó luôn, thôi nhờ dịch vụ cho nhanh, chắc khoảng 2 tháng lúc đóa hết máu đi

TungRau

Xe tăng
Bác hỏi thế là chưa máu đi roài :)) xin visa Úc đi du lịch ko khó, tự bác làm thì cực khó luôn, thôi nhờ dịch vụ cho nhanh, chắc khoảng 2 tháng lúc đóa hết máu đi
Bác thử cấp cho em cái Visa vào Úc Đi xem em có đi không ?? Em thích tự mình làm , và làm cho anh em đi cùng , chứ kêu công ty du lịch thì mai em vào công ty alô phát có ngay .

Thu nhập em hàng tháng khoảng $1000 , qua ngân hàng đàng hoàng , như thế có ổn không nhỉ ?

À quên , còn 60K CP OF ( trong đó 10K hạn chế chuyển nhượng ) , nhờ ác min cấp sổ hộ em cái để em chứng minh thu nhập .

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
đi một tuần thì không nên đi ạ, lúc khác đi, Úc chơi ít nhất 3 tuần cụ nhớ, rộng lắm.

Xin visa thì còn tùy vào cá nhân cụ, nếu có công ty + đối tác bên bển thì chắc 2 tuần xong, còn cá nhân thì em nghĩ là 50/50. Em chỉ biết thế vì bọn em đi toàn diện doanh nghiệp nên dễ lắm ạ. (b)

abc1139

Xe hơi
Em xin visa đi Úc 2 lần thấy cũng nhanh thôi, mất khoảng 5 ngày thì phải. Chủ yếu bác làm quen với 1 công ty nào đó nhờ họ viết cho cái giấy mời vớ vẩn là OK. Mẫu tờ khai có sẵn trên website của sứ quán Úc đấy hoặc lên văn phòng của nó ở Horison chỗ Cát linh hỏi thêm chi tiết nhé.

dongnn

Xe tăng
Tưởng nhớ
Vừa dễ vừa khó - thế mới lạ
Bởi vì để xin được visa cần rát nhiều loại giấy tờ khác nhau, mà cái chết là thông tin trên các loại giấy tờ đó phải khớp với nhau. CHính thế sẽ rất dễ cho những người có đầy đủ các loại giấy tờ đó và thông tin là thông tin thật (vì chỉ có thật thì nó mới khớp). Còn khó cho những ai không thể đủ giấy tờ bởi vì trong số đó sẽ có cái ko thật, phải làm rởm thông tin mà đã rởm thông tin thì tự nó sẽ lòi ra.
Đấy là em hóng hớt được như thế.

Lúc em đi làm visa nó bắt nộp đủ thứ từ giấy khai sinh, hộ khẩu, đăng ký kết hôn, hợp đồng lao động, .... vừa làm vừa tức :102:

lolita

Xe đạp
Vừa dễ vừa khó - thế mới lạ
Bởi vì để xin được visa cần rát nhiều loại giấy tờ khác nhau, mà cái chết là thông tin trên các loại giấy tờ đó phải khớp với nhau. CHính thế sẽ rất dễ cho những người có đầy đủ các loại giấy tờ đó và thông tin là thông tin thật (vì chỉ có thật thì nó mới khớp). Còn khó cho những ai không thể đủ giấy tờ bởi vì trong số đó sẽ có cái ko thật, phải làm rởm thông tin mà đã rởm thông tin thì tự nó sẽ lòi ra.
Đấy là em hóng hớt được như thế.

Lúc em đi làm visa nó bắt nộp đủ thứ từ giấy khai sinh, hộ khẩu, đăng ký kết hôn, hợp đồng lao động, .... vừa làm vừa tức :102:

CHÍNH XÁC ĐÓ bác à