Xin ý kiến các cụ về bố trí căn hộ 126m2

ducnhung

Đi bộ
Nhờ các cụ góp ý về cách bố trí căn hộ xem đã hợp lý chưa. Căn này nếu nhận full nội thất thì có sàn gỗ, điều hoà, bếp và nhà vệ sinh đầy đủ như trong hình. Nếu nhận thô thì chỉ có trần thạch cao và được trừ 230tr. Theo các cụ thì em nên nhận full hay thô.

bds2017

Xe tải
Nhờ các cụ góp ý về cách bố trí căn hộ xem đã hợp lý chưa. Căn này nếu nhận full nội thất thì có sàn gỗ, điều hoà, bếp và nhà vệ sinh đầy đủ như trong hình. Nếu nhận thô thì chỉ có trần thạch cao và được trừ 230tr. Theo các cụ thì em nên nhận full hay thô.

Nếu cụ cần các đồ nội thất chất lượng thì nên nhận thô đi ạ. Xong rồi làm. Bên em làm nội thất tất cả khoảng 7 đến 800. Gỗ là gỗ óc chó ạ.
Còn cụ không có time thì nên nhận full đi ạ

katenguyen

Xe điện
căn hộ của cụ đẹp thế này còn tư vấn gì nữa :))

otodep247

[Tịch thu bằng lái]

Cụ mua căn nào ở bên chung cư 349 Vũ Tông Phan đấy ạ. E quản lý sản phẩm ở bên dự án này
Cụ cần thông tin inbox e , e tư vấn giúp cụ nhé

Red2010

Xe điện
Em góp ý với tư cách trong nghề và chinh chiến nhiều năm:
- Cụ nên nhận thô và tự thuê TK
- Cụ không nên tuyệt đối tin vào nội thất của CĐT bàn giao, trừ khi là dự án đắt đỏ. Không ngon như căn mẫu đc đâu ạ.
- Nhận thô tuy hơi mất tgian nhưng cái lợi về sau của cụ sẽ là:
+ Đáp ứng đc thẩm mỹ theo sở thích ( ko giống với nhà bên cạnh)
+ Đáp ứng được nhu cầu SD của gia đình về công năng, diện tích...
+ Đảm bảo chất lượng nội thất. Thậm chí còn TK được khơ khớ đem tiền lo việc khác.

tuanarch87

Xe máy
Website
tgadecor.vn
Cụ ngó nghiêng xem ông chuột bạch nào nhận full rồi xin xem căn hộ đồ đạc chất lượng nó như thế nào, nếu vừa mắt thì quất full cho tiện chứ làm ngoài cũng chưa hẳn đã ngon hơn mà có khi chát hơn. MB thế này ok rồi !

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
thieetss kế e thấy thế là cũng ổn rồi, chỉ có cân nhắc cái bàn thờ ở gần wc quá k hay. và k biết cái chéo cạnh cửa đi là hốc tủ giầy hay hốc kĩ thuật. nếu là hốc kĩ thuật thì đang thiếu chỗ để tủ giầy

Mercedes18

Xe máy
Cụ nên đặt bàn ăn ở kv phòng làm việc và chuyển bàn thờ sang phía đối diện thì hợp lí hơn nhể?

ducnhung

Đi bộ
thieetss kế e thấy thế là cũng ổn rồi, chỉ có cân nhắc cái bàn thờ ở gần wc quá k hay. và k biết cái chéo cạnh cửa đi là hốc tủ giầy hay hốc kĩ thuật. nếu là hốc kĩ thuật thì đang thiếu chỗ để tủ giầy
Chỗ đấy là tủ giầy cụ ạ. Nhà em theo đạo Công giáo nên bàn thờ nhỏ xíu. Em dự kiến để ở ngay phòng khách. Còn chỗ thờ ở phòng làm việc em để làm giá sách. Chỗ phòng làm việc em định làm thêm bàn nối với bàn mà họ thiết kế thành chữ L để bọn trẻ con học và xã làm việc luôn ạ.

hungnhd

[Tịch thu bằng lái]
Chỗ đấy là tủ giầy cụ ạ. Nhà em theo đạo Công giáo nên bàn thờ nhỏ xíu. Em dự kiến để ở ngay phòng khách. Còn chỗ thờ ở phòng làm việc em để làm giá sách. Chỗ phòng làm việc em định làm thêm bàn nối với bàn mà họ thiết kế thành chữ L để bọn trẻ con học và xã làm việc luôn ạ.
Nếu thế chắc ổn khu vực đó. giờ e mới nhìn thêm cái bếp, mợ xem thử xem hướng và vị trí bếp đặt cạnh chậu rửa có ok k, nếu được nên chuyển sang bên đối diện cho vừa tiện sử dụng, có chỗ để soạn, vừa đỡ về phong thủy (trừ trường hợp nhà mợ theo đạo nên k câu nệ vde này).
Phòng ngủ nhà mợ khá rộng, thiết kế nội thất dễ đẹp, có thể có nhiều ý tưởng.

David Thắng

Xe hơi

Chào ducnhung
Cụ mợ có thể gửi cho mình bản vẽ với kích thước đầy đủ của căn hộ. Nhu cầu và mong muốn của gia đình. Mình sẽ lên phác thảo và chia không gian . Mình thấy có một số vấn đề sau:
1. Bếp nếu không xét về phong thuỷ Có chật quá ko?
2. Phòng kho có cấn thiết?
3 bếp và bàn ăn quá xa ?
4. Phòng làm viêc lại bố trí hướng thiếu sáng?
5, thiết kế phòng ngủ Master chưa hợp lý, phòng thay đồ nhỏ, ko mang lại nhiều tiện ích mà lại làm phòng ngu chật chội
.....;; E : ktsmaivanthang@gmail.com
Hãy gửi cho mình bản vẽ có kích thước cụ thể, mình sẽ tư vấn giúp.
Trân trọng

cụ nhận bàn thô xong về tự thiết kế lại nội thất bên trong cho nó rẻ lại vừa đẹp theo ý mình :))
và nếu cụ có qt thì mật thư em nhé

0967565877

[Tịch thu bằng lái]
các cụ ơi có ai chuyên vê thiết kế nội thất thử tư vấn giúp e nhà 6x16m nên thiết kế kiểu gì nhỉ ???
xây 5 tầng có thang máy nhé

moonlife

Xe container
các cụ ơi có ai chuyên vê thiết kế nội thất thử tư vấn giúp e nhà 6x16m nên thiết kế kiểu gì nhỉ ???
xây 5 tầng có thang máy nhé
E vừa quẩy xong con nhà 5x16 có thang máy. Cụ xem chim ưng ko? Đất cụ rộng 6m làm phong cách này là lý tưởng.

moonlife

Xe container

Tuỳ mục đích của cụ. Nếu cụ định cho thuê thì nhận trọn gói luôn cho nhàn thân. Nếu định ở thì nên nhận thô rồi làm nội thất.
Căn của cụ 2 mặt thoáng thiết kế rất ổn rồi. Nếu đã phù hợp nhu cầu của cụ thì cứ dùng thiết kế này cũng đc. Nếu muốn thoáng rộng (nhà em em sẽ làm cho thoáng) thì bỏ khu kho, phòng làm việc, tường chỗ bếp sẽ thành đảo bếp. Chỗ p kho cũ sẽ thành ban thờ. Chỗ ban thờ cũ sẽ thành chỗ để tủ lạnh và để giày. (Băng bếp hiện nay chỉ đủ chỗ cho bếp và bồn rửa, thêm tủ lạnh nữa sẽ rất chật). Bàn ăn có thể để vào vị trí p làm việc. Vị trí bàn ăn cụ có thể sắm cái piano hoặc tiểu cảnh gì đó trông phòng khách sẽ rất sang trọng. Nếu cụ thiếu chỗ làm kho có thể tận dụng trần nhà vệ sinh để làm kho. Thiếu nữa thì làm tủ tường cao sát trần rộng khoảng 60cm là thoải mái chỗ.

Chỉnh sửa cuối:

moonlife

Xe container
Bên tòa D của Imperial cháo quẩy cụ xem ưng mắt ko? :D

Bảo_Ngân

Xe buýt
Cụ nên nhận thô. Nhờ tke và thi công lại cả nhà. Nhìn Phòng khách bố trí chật lắm, nên phá bỏ phòng làm việc bên ngoài đi.
Hơn 130m2 là rộng rãi rồi cụ. Tuy nhiên cụ nên thiết kế thông thoáng sao cho tầm mắt được rộng. Bên thiết kế nó sẽ tư vấn phong thủy cho cụ nhé

Bảo_Ngân

Xe buýt
À mà cụ nên đi tham khảo các nhà ở chỗ mình có cùng diện tích, vị trí tầng khác xem nó thiết kế như nào để về làm nhà mình.
Đây là kinh nghiệm của em khi làm :D:D

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
Cụ mua căn nào ở bên chung cư 349 Vũ Tông Phan đấy ạ. E quản lý sản phẩm ở bên dự án này
Cụ cần thông tin inbox e , e tư vấn giúp cụ nhé
cụ cho e ít thông tin ở dự án này ạ