[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

Dung73

Xe tải
Giá quá chát, thích học với Tây có nhiều trung tâm nhỏ giá rẻ hơn nhiều, học mấy cô Ta luyện ngữ pháp kết hợp với trung tâm nhỏ có Tây để luyện nói, kết hợp cả 2, 1tháng chắc mất 1 củ là cùng
cụ có biết chỗ nào ở hn như thế ko ạ, cho em xin địa chỉ vơi ạ

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Em thấy chỉ có còn nhỏ thì cho vào mấy trung tâm chơi là chính còn lớn lên tý rồi thì em cực kỳ recommend trung tâm của cô Hương Lan
Cụ có thông tin chi tiết ib em với ạ, cu nhà em lớp 7 rồi mà TA tậm tịt lắm

tranhainam

Xe điện
Đắt là xịn rồi.

Nhưng có chontiền e cg 0 ho học tt này. Ối chỗ ngon bổ rẻ hơn

tranhainam

Xe điện
Các cụ ng cứu CeC nhé, ổn đấy, giá vừa.
Nhưng nói chung cubgx tùy trẻ và môi truòng, yêu cầu, mục đích của cha mẹ.
E thì cho học chơi chơi là chính

tieunhupha

Xe điện
Hiệu quả học tập thì em chưa bàn đến nhưng cách tiếp xúc và cả cách bày trò chơi Apax có thể hay hơn Vus. Em nói "có thể" vì F1 nhà em học Vus 3 năm nên em cũng trực tiếp đến nói chuyện với các cô ở cả 2 cơ sở ở Thanh Xuân và 2 Bà Trưng cũng như chờ đón con thì thấy các cô rất mềm mại nói chuyện, giúp đỡ các con 1 số việc với cô giáo nước ngoài thì cực mở khi nói chuyện với các con. Vậy mà khi F1 thứ 2 nhà em học Apax cho gần nhà nên có cho F1 lớn đến tham gia mấy buổi học thử thì về cháu cứ đòi đổi sang đó học luôn.

indexthanh

Xe máy
Apax dạy tiếng Anh chán lắm, học ở đấy phí tiền, phí thời gian

hung303

Xe điện
Cụ chia sẻ cho em vào chỗ kín nhé, tks cụ nhiều!
Cụ chia sẻ cụ thể về chương trình đăng ký và học đi cụ?.
Em muốn tìm hiểu chương trình tú tài Mỹ mà cụ nói. Cho em xin ít thông tin ợ.
Các cụ vào FB hoặc google tra trường Minh Việt academy để tìm hiểu thông tin chi tiết hơn ah. Trường này do 1 người Việt rất có tâm huyết về giáo dục lập bên Mỹ học online theo chương trình Mỹ, giáo viên Mỹ và cuối cấp 3 được cấp bằng của Mỹ. Năm nay bắt đầu hoạt động, hiện có khoảng 2000 hs VN tham gia học
em đặt giứ chỗ 100$ rước tháng 5 nên được giảm 15% học phí.

https://www.minhvietacademy.org/

cukhoai

Xe đạp
Con em cũng học apax rồi sau đó e chuyển , cá nhân em thấy học phí apax đắt so với chất lượng mang lại. Trung tâm này đánh vào tâm lý cho trẻ chơi là chính nên trẻ con học hỏi đứa nào cũng thích, con em học về xong e có kiểm tra lại thấy chất lượng dạy chưa ổn hỏi bên quản lý trung tâm xem con học thế nào tại lớp thấy trả lời toàn ầm ừ để em hỏi lại thầy giáo cô giáo sau toàn quên luôn . Được cái sale tuyển toàn cô xinh và khéo mồm.

bienbong

Xe máy
Nếu là apax hay res thì không nhé các cụ. Chất lượng ko tốt đâu ạ, chỉ có cơ sở vật chất hoành tráng thôi. Cụ cho F1 nhà cụ theo học trực tiếp các thầy cô có tiếng dạy hoặc do các thầy cô ấy mở trung tâm.

Nay F1 nhà em được mời đi test thử buổi đầu, thấy thik, cơ sở vật chất cũng ok, các cụ có kinh nghiệm gì không chia sẻ em với ạ

Roman

Xe điện
Lạ cụ nhỉ. Qua em đi cu con thích lắm. Các cụ có biết bên Mpeec không ạ. Em cho đi thử buổi nữa rồi quyết ạ
Quá lạ ấy chứ cụ. Coi như đc cái an ủi là con nó thích học ở đó. Chứ đời bố nó dốt ngoại ngữ. Thấy mấy cô lễ tân là chữ tác sang chữ tộ ngay ah.

Koka2015

Xe tăng
Các cụ vào FB hoặc google tra trường Minh Việt academy để tìm hiểu thông tin chi tiết hơn ah. Trường này do 1 người Việt rất có tâm huyết về giáo dục lập bên Mỹ học online theo chương trình Mỹ, giáo viên Mỹ và cuối cấp 3 được cấp bằng của Mỹ. Năm nay bắt đầu hoạt động, hiện có khoảng 2000 hs VN tham gia học
em đặt giứ chỗ 100$ rước tháng 5 nên được giảm 15% học phí.

https://www.minhvietacademy.org/
Minh Việt do Gaup Phạm, admin thanh niên xa mẹ ngày xưa lập.
Mình theo dõi FB của anh này, cảm giác là ko tin tưởng dc.

nguyentuyet1310

Xe tải
Em thấy giờ đang có hình thức các gia đình tập trung nhau tầm 7-10 gia đình thuê giáo viên nước ngoài về trực tiếp giảng dạy giá cả cũng khá ok

rongme77

Xe hơi
Em thấy trên một số group FB về giáo dục như "Con tự học", "Đồng hành cùng các kỳ thi HSG tiếng Anh", nhiều người khuyên ko nên cho con học TA tại Apax và Res.

moly

Xe tăng
bé lớn e vào trang học TA trực tuyến với người nước ngoài đăng ký tha hồ chọn thầy học 1:1 học phí từ 6-15$/h[/QUOTE]
Cụ cho em xin link trang học trực tuyến đó với ạ
F1 lớn em cho học apollo, cec, popodoo mấy năm đầu cấp 1. Cá nhân em thấy không hiệu quả, quanh đi quẩn lại vẫn giáo trình gần giống nhau. Thầy cô thì như kiểu dậy thêm, trong quá trình học nhà trường gần như không có tương tác với phụ huynh. Tạm thời em cho nghỉ để tìm lớp học ngữ pháp.

F1 bé em cho học giáo trình grapeseed, nghe nói 4 buổi 1 tuần thì thấy tiến bộ hơn đứa lớn, học dc gần 1 năm phát âm chuẩn, giao tiếp cơ bản.
em cũng vote cho grapeseed dù con em ko học ở đó. Các bạn con em học thấy thấm dần dần và hiêu quả. Phát âm chuẩn, tự nhiên. Học theo kiểu đọc truyện nên nói thấy hay

xe tậm tịt

Xe hơi
Bọn này nghe nói là lởm
Nhưng em chưa biết chỗ nó hợp lý hơn các cụ nhỉ.

Giá cả cũng same same tầm này cũng ok
Nhưng thằng này lởm quá, bạn em hai đứa nó kêu như vạc, đóng tiền cả cục mất 1 lần rồi thôi coi như ko tác dung gì.

ptinhoc

Xe máy
Nay F1 nhà em được mời đi test thử buổi đầu, thấy thik, cơ sở vật chất cũng ok, các cụ có kinh nghiệm gì không chia sẻ em với ạ
Bạn có tự hỏi tại sao APAX chỉ dạy trẻ con, ko dạy các lớp lớn không?
Tôi đã cho con học lớp 7 đi test thử ở APAX để dự định học, nhưng thấy tư vấn đánh giá không đúng. Ví dụ dựa trên kq test tôi hỏi nếu map sang IELTS hay TOEFL là bao nhiêu? Các bạn ấy nói lăng nhăng, linh tinh kiểu rất thấp, ko đáng để so sánh. Tôi yêu cầu lấy bảng đối chiếu ra thì con tôi ở mức IELTS 4-5. Thế mà họ định xếp lớp thấp hơn.
Thứ 2, học phí không tương xướng với kết quả nhận được.
Bạn xem xét, quyết định

tuantrong

Xe tải
F1 nhà e học từ lúc 5 tuổi, 02 năm đầu học ở Hà Đông và mới bắt đầu năm thứ 03 tại Kim Liên. Học phí ~22tr/năm; 1,5h mỗi buổi, tuần 02 buổi, ngoài ra có các lớp bổ trợ ngữ pháp miễn phí. Về CSVC em thấy ổn, các bạn sale và quản lý lớp mặt bằng chung là xinh xắn, ngoan ngoãn. Còn về chất lượng học thì em thấy so với mức xiền bỏ ra đến lúc này là chưa tương xứng. Em có một thời gian ngồi tại lớp chờ con đi học về thì thấy môi trường học thân thiện, con thích thú khi học, con cũng tự tin lên nhiều, các thầy cô nước ngoài cũng tương đối nghiêm khắc, bài tập về nhà cũng nhiều tuy nhiên học trên máy tính nên con cũng thoải mái. Nếu F1 còn nhỏ và các cụ không yêu cầu quá cao về chất lượng đầu ra thì em nghĩ học cũng được ạ.

AKan

[Tịch thu bằng lái]
Nói chung dưới 10 tuổi đi học cho vui, nên tìm trung tâm nào cho nó vừa học vừa chơi, miễn nó thích & ko mất nhiều thời gian là đc. Trên 10 tuổi thì cho nó học các trung tâm có bổi nổ thêm ngữ pháp & quan trọng nhất là test vốn từ của con thường xuyên. Tối thiểu hết cấp 1 con phải đọc dịch đc 1 đoạn văn ngắn. Xem đc phim hoạt hình có phụ đề.
Nhiều Bố mẹ bị các trung tâm bơm thổi con chị có năng khiếu tiếng anh, phụ huynh nhầm lẫn giữa việc học trước và học giỏi tiếng, các trung tâm thì thi nhau quảng cáo phát âm giọng chuẩn, trong khi ra đời đi làm thì tiếp xúc đủ thể loại từ anh Ấn, anh Hàn, anh Phi... ko lẽ bảo các bạn nói đúng tiếng anh giọng chuẩn mỹ, giọng anh để tớ nghe à?
Nên nhớ kỹ năng nói chỉ là một trong 4 kỹ năng của tiếng anh, và viết mới là kỹ năng cần dùng nhất khi đi làm hoặc du học.
Cụ nói chuẩn CMNL