[Funland] Tổng hợp thông tin về Shark Nguyễn Ngọc Thủy, E-Group, Apax English....

vta123

Xe hơi
Bạn có tự hỏi tại sao APAX chỉ dạy trẻ con, ko dạy các lớp lớn không?
Tôi đã cho con học lớp 7 đi test thử ở APAX để dự định học, nhưng thấy tư vấn đánh giá không đúng. Ví dụ dựa trên kq test tôi hỏi nếu map sang IELTS hay TOEFL là bao nhiêu? Các bạn ấy nói lăng nhăng, linh tinh kiểu rất thấp, ko đáng để so sánh. Tôi yêu cầu lấy bảng đối chiếu ra thì con tôi ở mức IELTS 4-5. Thế mà họ định xếp lớp thấp hơn.
Thứ 2, học phí không tương xướng với kết quả nhận được.
Bạn xem xét, quyết định
cảm ơn cu, qua tham khảo ý kiến thì chắc em cho cháu học đơn giản thôi ạ

junkim12

Xe buýt
Em định cho F1 nhà em học APAX ngoại giao đoàn. Nghe tình hình thế này chắc phải stop lại đã. Có cụ/mợ nào biết trung tâm hay lớp học thuê giáo viên dạy cho trẻ 4 tuổi chỉ em với. Khu vực: Xuân La, Xuân Đỉnh. Cám ơn cụ/mợ nhiều.

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Cháu nhà em học theo nhóm 3 đứa cùng khu, học tại nhà em luôn. Tuần 3 buổi thuê 1 giáo viên Mỹ và 1 giáo viên Việt. Giáo viên Mỹ dạy 2 buổi giao tiếp, phát âm là chủ yếu, giáo viên Việt dạy 1 buổi tập trung kỹ năng Viết và đọc. Tính ra hiệu quả hơn ở trung tâm nhiều.

Em thấy giờ đang có hình thức các gia đình tập trung nhau tầm 7-10 gia đình thuê giáo viên nước ngoài về trực tiếp giảng dạy giá cả cũng khá ok
Em định cho F1 nhà em học APAX ngoại giao đoàn. Nghe tình hình thế này chắc phải stop lại đã. Có cụ/mợ nào biết trung tâm hay lớp học thuê giáo viên dạy cho trẻ 4 tuổi chỉ em với. Khu vực: Xuân La, Xuân Đỉnh. Cám ơn cụ/mợ nhiều.

nguyentuyet1310

Xe tải
Cháu nhà em học theo nhóm 3 đứa cùng khu, học tại nhà em luôn. Tuần 3 buổi thuê 1 giáo viên Mỹ và 1 giáo viên Việt. Giáo viên Mỹ dạy 2 buổi giao tiếp, phát âm là chủ yếu, giáo viên Việt dạy 1 buổi tập trung kỹ năng Viết và đọc. Tính ra hiệu quả hơn ở trung tâm nhiều.
Dạ vâng ạ e thấy hình thức này khá ok mà mang lại hiệu quả cao. Các cháu nhà em cũng học theo hình thức này quan trọng là có địa điểm và tìm được người có cùng chí hướng .

Dogmatix

Xe tăng
Kinh nghiệm thực tế của em: Họ làm thương mại nhiều hơn dậy học.

Ưu điểm: Cơ sở vật chất tốt, chỗ đón tiếp phụ huynh dễ chịu. Tất nhiên thầy tây rồi. Trẻ học được tặng sao, đổi sao lấy quà kích thích tụi nó đi học....

Nhược điểm: Giáo trình lê thê. Vì họ làm kinh tế nên giáo trình lê thê cũng phải thôi. Hệ quả là cả năm trời chỉ nhồi vài từ chứ không thấy trình độ của trẻ được tăng rõ rệt gì cả. Khi nghỉ rồi nhân viên của họ vẫn đeo bám gọi điện suốt ngày mời chào, y chang kiểu bọn bảo hiểm ngày xưa, gây phiền toái cho phụ huynh.

Tốt nhất đừng vì cái test (trung tâm đek nào chả gạ test này, test nọ rồi khen con các bạn như siêu sao) mà cho con đi học. Còn nếu có điều kiện, cho nó đi học cho vui thì cũng tốt, môi trường chơi nhiều hơn học thế này cũng làm cho bọn trẻ khá là hài lòng.

BinhLee

Xe tăng
F1 nhà em từ lúc 2 tuổi cho xem nhiều youtube mình cứ hướng cho xem những bài hát tiếng Anh, lớn hơn 1 chút thì em hướng cho xem những câu chuyện kể bằng tiếng Anh. Thi thoảng mình cứ hỏi xen vào con có nghe thấy các bạn ý nói gì không để bé tiếp thu chủ động hơn (cái này em học theo mẹo mẹ của Đỗ Nhật Nam). Từ 6 tuổi em bắt đầu cho đi trung tâm ở gần nhà có giáo viên người Philipine .Lúc nào có bài test cũng thấy ghi là 100 điểm. Tiếng Anh của em cũng không tồi nên thi thoảng em cũng test thử thấy bé phản xạ khá ổn và còn bắt lỗi phát âm của mình cơ :D:D. Vậy nên mình cũng cố gắng cho bé xem youtube có chọn lọc chứ phụ thuộc vào các thày cô ở trung tâm thì hiệu quả cũng không cao đâu ợ. Em chia sẻ quan điểm của em các cụ tham khảo.

dutoan

Xe buýt
F1 nhà em vừa kết thúc 2 năm Apax đây ạ, ban đầu lý do chọn Apax vì nó gần nhà em, học tiểu học không yêu cầu cao thì cứ theo Apax tạm ổn, nhưng sang THCS thì em đã phải chào Apax luôn vì kiểu vừa dạy vừa chơi nó không nạp được tí kiến thức nào cho con.... em thấy học phí khá cao so với kiến thức thu được. Nếu cho em lựa chọn lại thì em sẽ say NO

Gagarose

Xe điện
con nhà e cả 2 đứa học 2 năm ở đấy, kết quả báo lúc nào cũng tốt, nhưng sau 2 năm hàu như ko trình độ không hơn đc mấy, chơi là chính, nên e cho nghỉ!
giờ e đang cho học online kiểu homeschool lấy bằng tú tài Mỹ, giá cũng rẻ mà tuần học 5 buổi
Cám ơn cụ

Chỉnh sửa cuối:

vta123

Xe hơi
F1 nhà em vừa kết thúc 2 năm Apax đây ạ, ban đầu lý do chọn Apax vì nó gần nhà em, học tiểu học không yêu cầu cao thì cứ theo Apax tạm ổn, nhưng sang THCS thì em đã phải chào Apax luôn vì kiểu vừa dạy vừa chơi nó không nạp được tí kiến thức nào cho con.... em thấy học phí khá cao so với kiến thức thu được. Nếu cho em lựa chọn lại thì em sẽ say NO
cảm ơn cụ

hung303

Xe điện
Minh Việt do Gaup Phạm, admin thanh niên xa mẹ ngày xưa lập.
Mình theo dõi FB của anh này, cảm giác là ko tin tưởng dc.
Mục đích chính của e là có môi trường cho con học TA hàng ngày.
Hiên giờ thì rất fair, PH nào đã đóng tiền, muốn rút thì thông báo thì cho rút luôn số học phí chưa học, sau khi trừ đi số đã học + phí chuyển tiền

lai thue

Xe điện
Bạn có tự hỏi tại sao APAX chỉ dạy trẻ con, ko dạy các lớp lớn không?
Tôi đã cho con học lớp 7 đi test thử ở APAX để dự định học, nhưng thấy tư vấn đánh giá không đúng. Ví dụ dựa trên kq test tôi hỏi nếu map sang IELTS hay TOEFL là bao nhiêu? Các bạn ấy nói lăng nhăng, linh tinh kiểu rất thấp, ko đáng để so sánh. Tôi yêu cầu lấy bảng đối chiếu ra thì con tôi ở mức IELTS 4-5. Thế mà họ định xếp lớp thấp hơn.
Thứ 2, học phí không tương xướng với kết quả nhận được.
Bạn xem xét, quyết định
Đúng kiểu con nhà mình trước học Apollo, họ cho học lớp thấp, thằng bé cáu tiết về nói, hôm sau nhà cháu đến bắt cho thi vượt khoá, ở đó học 1 năm thằng cu nhà cháu thi vượt khoá mấy lần vì ở đó học chậm lắm, cuối cùng đành bỏ để ra trung tâm nhỏ gần nhà mà giá rẻ để luyện phát âm thôi còn ngữ pháp thì học cô giáo Việt

bizicafe

Xe tăng
Giờ em thấy học theo phong trào nhiều. Em lớp 10 mới bắt đầu Hello how are you mà giờ chém gió với Tây hàng ngày cũng thấy OK không thấy trở ngại gì.

Heavy Stone

Xe tải
Mình cho con học hết ILA, VUS, Ocean Edu. Thấy mỗi ILA là tốt. Học xong 2 khoá 3 tháng thấy f1 nói chuyện được bằng English.

Website
www.livinginsaigon.com
Em cho con học trung tâm I can read.
Thấy giáo trình nó năm thứ 3 học nặng phết, tầm lớp 3 là biết đọc biết viết đủ cả. Hết lớp 5 chắc tự học các môn bằng tiếng anh được rồi.

vta123

Xe hơi
Cụ gần nhà em à, em cũng xuân đỉnh, cũng chỗ ngoại giao đoàn gọi đi

vta123

Xe hơi
Vâng cụ. Cụ cho F1 học ở đâu chưa? Mấy hôm nay gấu em cứ giục cho F1 đi học mà chưa tìm được trung tâm nào
ngay chỗ cầu đó cụ, có cái trung tâm mpeec. mấy cụ chung cư chỗ em cho đi học bảo cũng được cụ à, cụ gần nhà hôm nào mời rượu em đi

junkim12

Xe buýt
ngay chỗ cầu đó cụ, có cái trung tâm mpeec. mấy cụ chung cư chỗ em cho đi học bảo cũng được cụ à, cụ gần nhà hôm nào mời rượu em đi
Cám ơn cụ. Nhà em ngay cổng khu ngoại giao đoàn, ngõ 205 XĐ. Hôm nào có thời gian xin được hầu rượu cụ

Iron Mask

Xe tải
con nhà e cả 2 đứa học 2 năm ở đấy, kết quả báo lúc nào cũng tốt, nhưng sau 2 năm hàu như ko trình độ không hơn đc mấy, chơi là chính, nên e cho nghỉ!
giờ e đang cho học online kiểu homeschool lấy bằng tú tài Mỹ, giá cũng rẻ mà tuần học 5 buổi
Nhờ cụ chia sẻ kinh nghiệm với.