Xin ý kiến các cụ về trình giả lập Bluestacks 3??

ThichXeDap123

[Tịch thu bằng lái]
Mấy nay cháu đang tìm hiểu về trình giả lập android để cắm game chứ xài điện thoại nhiều không ổn lắm, đêm hôm nhìn đau hết cả mắt lại còn bị gấu càm ràm. Lần đầu mần mò khoản này mà thấy hoang mang quá vì rõ lắm loại, đọc tới đọc lui thì thấy có ông Bluestack3 có vẻ được, phiên bản mới nhận đc nhiều đánh giá tốt. Nhưng lý thuyết là 1 chuyện thực tế biết đâu lại khác, ko biết trình giả lập BS3 này có ổn định mượt mà thiệt ko nữa. Có cụ nào dùng rồi cho cháu xin thông tin ạ! Cháu xin đội ơn!!

Ô Tô Xịt Lốp

[Tịch thu bằng lái]
Cháu xin hỏi nhờ BS3 với Nox thì cái nào hơn các cụ???

duonglam89

Xe hơi
Em lại không ham hố mấy cái gêm gủng này lắm nên khoản này em chiệu thoai
Cụ nào hay cày cuốc thì chỉ cho cụ thớt ạ

nxan

Xe máy
Mấy nay cháu đang tìm hiểu về trình giả lập android để cắm game chứ xài điện thoại nhiều không ổn lắm, đêm hôm nhìn đau hết cả mắt lại còn bị gấu càm ràm. Lần đầu mần mò khoản này mà thấy hoang mang quá vì rõ lắm loại, đọc tới đọc lui thì thấy có ông Bluestack3 có vẻ được, phiên bản mới nhận đc nhiều đánh giá tốt. Nhưng lý thuyết là 1 chuyện thực tế biết đâu lại khác, ko biết trình giả lập BS3 này có ổn định mượt mà thiệt ko nữa. Có cụ nào dùng rồi cho cháu xin thông tin ạ! Cháu xin đội ơn!!
cả BS3 và NOX đều chạy được cụ ơi! nhưng mà khá chậm, chậm hơn iphone nhiều, dùng để cày kiểm cắm chuột cũng ok, nhưng chơi thì k sướng bằng iphone hay ipad được.

nguyenhai2106

Xe tải
Mình đang dùng bluestack trên macOs thấy ổn và mượt, chủ yều dùng để xem camera ip
Còn win lâu rồi không dùng nên không rõ :D

CNT135

Xe tải
Từ ngày dùng Nox thì cháu bỏ Bluestack, lý do là cháu có thể vác cái ảnh của nó đi máy khác rồi restore mà ko phải cài đặt lại từng tài khoản và app từ đầu.

HongKool

Xe tải
Từ ngày dùng Nox thì cháu bỏ Bluestack, lý do là cháu có thể vác cái ảnh của nó đi máy khác rồi restore mà ko phải cài đặt lại từng tài khoản và app từ đầu.
Trước thì em dùng BS2 nhưng hay quảng cáo linh tinh lại nặng máy nên em chuyển qua Nox, nhưng mấy tháng trước BS3 ra lò, thấy nhiều cụ oánh giá tốt, nhẹ máy, ko còn app quảng cáo, ko tự động down mấy thứ linh tinh, tò mò cháu cài thử bản mới, ngon thật cụ chạy, chạy mượt, ngốn ram ít, chơi liên quân mobile sử dụng chế độ moba, thích phết, thế là thôi em lại ly dị em Nox \:D/\:D/\:D/\:D/

ThichXeDap123

[Tịch thu bằng lái]
cả BS3 và NOX đều chạy được cụ ơi! nhưng mà khá chậm, chậm hơn iphone nhiều, dùng để cày kiểm cắm chuột cũng ok, nhưng chơi thì k sướng bằng iphone hay ipad được.
Nhưng cháu thấy cái màn điện thoại nó tin hin ấy, chơi 1 lúc còn được chứ cày 2,3 tiếng là cũng nóng mắt ạ, với cả chơi lúc là máy nóng ran cụ ạ, rồi ngốn pin nữa, nhiều khi đang chơi hết pin tụt hứng quá, mà ko dám liều vừa sạc vừa chơi, sợ nhất bệnh viện thì xa mà nhà ma ngay bên cạnh :((

namdhpham

Xe hơi
Ôi chả biết các cụ khác thấy sao chứ ngày trước em chơi pokemon go trên bluestack mà laptop nó nóng ran, tình trạng giật liên hồi, chán bỏ luôn. Theo quan điểm của em 1 game được thiết kế thì đồ họa, hình ảnh, tốc độ là yếu tố then chốt, mà chơi trên bluestack như em cảm nhận thì tốt nhất nên nghỉ chơi game.

BMW 325

Xe tải
Cháu xin hỏi nhờ BS3 với Nox thì cái nào hơn các cụ???
Đã từng xài cả 2 trình giả lập đó rồi, trc kia phiên bản thế hệ 2 của bluestack thì kém hơn nox, nhưng nó mới ra bản mới thế hệ 3 thì ngon hơn nuột hơn nox cụ ạ, cháu xin có vài ý kiến cá nhân như sau:
- nox hiện tại vẫn có những quảng cáo khá là khó chịu, nox tự động down app lạ ko hỏi ý kiến người dùng, muốn loại bỏ những tính năng này cụ phải mua membership. và ở blue stack 3 cháu thấy ko hề có hiện tượng như thế.
- bluestack 3 có giao diện app center trong đó giới thiệu nhiều game hot , game hay , game mới cho user trải nghiệm. Cũng có bảng xếp hạng để user có thể so sánh còn với nox, thì không có bxh này, nox chỉ xài chung giao diện store của google play, mà cái này thì có thể dễ dàng xem tại điện thoại rồi , không có gì mới mẻ.
- cháu nghe đồn bọn blue stack nó có đại diện tại việt nam mình nên hỗ trợ về kỹ thuật hay vấn đề gì khi đang chơi dễ dàng hơn thằng nox ko có
Hết cụ ơi, mời các cụ khác có thêm thông tin gì thì góp ý ạ :)>-

Ô Tô Xịt Lốp

[Tịch thu bằng lái]
Đã từng xài cả 2 trình giả lập đó rồi, trc kia phiên bản thế hệ 2 của bluestack thì kém hơn nox, nhưng nó mới ra bản mới thế hệ 3 thì ngon hơn nuột hơn nox cụ ạ, cháu xin có vài ý kiến cá nhân như sau:
- nox hiện tại vẫn có những quảng cáo khá là khó chịu, nox tự động down app lạ ko hỏi ý kiến người dùng, muốn loại bỏ những tính năng này cụ phải mua membership. và ở blue stack 3 cháu thấy ko hề có hiện tượng như thế.
- bluestack 3 có giao diện app center trong đó giới thiệu nhiều game hot , game hay , game mới cho user trải nghiệm. Cũng có bảng xếp hạng để user có thể so sánh còn với nox, thì không có bxh này, nox chỉ xài chung giao diện store của google play, mà cái này thì có thể dễ dàng xem tại điện thoại rồi , không có gì mới mẻ.
- cháu nghe đồn bọn blue stack nó có đại diện tại việt nam mình nên hỗ trợ về kỹ thuật hay vấn đề gì khi đang chơi dễ dàng hơn thằng nox ko có
Hết cụ ơi, mời các cụ khác có thêm thông tin gì thì góp ý ạ :)>-
Cảm ơn cụ đã phân tích cụ thể, em tham khảo thêm, cũng đang tính cài app chơi game cho sướng, dạo này cơ quan đang bị rảnh :D

mrbin

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt mần mấy trang chuyên công nghệ, hay game ol đó
Em nghĩ là như thế thì có nhiều đánh giá chuận hơn

Dùng tốt cụ nhé, giao diện mới nhìn cũng đẹp nữa, ngày xưa cái BS2 toàn màu đen màu xám giờ nhìn ngon rồi, nói chung ổn áp đấy cụ chủ ạ :o):o)
Triển nhuôn cho nó sốt dẻo :D

Sylvan Learning

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thớt mần mấy trang chuyên công nghệ, hay game ol đó
Em nghĩ là như thế thì có nhiều đánh giá chuận hơn
ôi xồi nhà mình các cụ nằm vùng nhèo lắm cụ ơi, cũng cày cuốc xuyên đêm thủng chiếu ấy chớ :))

vietp910i

Xe hơi
Ôi chả biết các cụ khác thấy sao chứ ngày trước em chơi pokemon go trên bluestack mà laptop nó nóng ran, tình trạng giật liên hồi, chán bỏ luôn. Theo quan điểm của em 1 game được thiết kế thì đồ họa, hình ảnh, tốc độ là yếu tố then chốt, mà chơi trên bluestack như em cảm nhận thì tốt nhất nên nghỉ chơi game.
Ngày trước thì chắc là cụ xài blue stack 2 rồi, giờ họ lên bản 3 ngon cụ ạ, không nặng máy với ngốn ram như mấy bản cũ đâu, hình ảnh làm cũng đẹp mắt nữa, em chơi mấy tiếng liền mà vẫn mịn, ko giật, khả năng hỗ trợ chơi game 60 khung hình của phiên bản mới này cực kỳ mượt mà, các tựa game trên mobile hầu như không xảy ra hiện tượng giật khung hình hoặc khung hình bị giảm đột ngột đâu. Ko tin cụ cứ thử đê, sai thì em nhận vang luông :))

namdhpham

Xe hơi
Ngày trước thì chắc là cụ xài blue stack 2 rồi, giờ họ lên bản 3 ngon cụ ạ, không nặng máy với ngốn ram như mấy bản cũ đâu, hình ảnh làm cũng đẹp mắt nữa, em chơi mấy tiếng liền mà vẫn mịn, ko giật, khả năng hỗ trợ chơi game 60 khung hình của phiên bản mới này cực kỳ mượt mà, các tựa game trên mobile hầu như không xảy ra hiện tượng giật khung hình hoặc khung hình bị giảm đột ngột đâu. Ko tin cụ cứ thử đê, sai thì em nhận vang luông :))
Cảm ơn cụ, để hôm nào em thử lại, nghe cụ nói có vẻ ngon lành.

vietp910i

Xe hơi
Cảm ơn cụ, để hôm nào em thử lại, nghe cụ nói có vẻ ngon lành.
Cá nhân em xài mấy tháng bản Blue stacks 3 rồi và em thấy thế, bản 2 em cũng đã từng xài chán nên e bỏ đó chứ :D
Kính cụ

CúĐêm

Xe tải
Em xin phép hóng thôi chứ khoản này không phải chuyên ngành của em :))

Songohan

Xe hơi
Mình đang dùng bluestack trên macOs thấy ổn và mượt, chủ yều dùng để xem camera ip
Còn win lâu rồi không dùng nên không rõ :D
Em cũng dùng mac giống cụ hehe. Cảm nhận sự khác biệt sau gần chục năm dùng windows :D