Thảo luận Xin ý kiến về Toyota Hilux 2016 2.8G AT ạ…

Trạng thái
Thớt đang đóng

Koenigsegg One 1

Xe buýt
Du lịch cũng ổn mà chở hàng hay đi đường núi cũng trâu bò cụ nhỉ. Kiểu dáng đời mới của Hilux đẹp hơn mấy con đời cũ và nhìn vào bắt mắt. Lợi thế bán tải thì thuế phí rẻ, ak mỗi tội em chưa có $ :(
Chuyện không có $ là chuyện muôn thủa của mọi người trên thế giới, nếu ở hành tinh khác mà họ có tiền tệ thì sinh vật trên đó cũng rứa thôi ;))
Trước hết, mình đam mê ô tô thì mình tìm hiểu thôi, để chia sẻ với mọi người trên OF bác ạ.
Nói đi, nói lại, Hilux đời mới này là ngon rồi, sau này có nâng đời hay đổi đời, Hilux bán lại vẫn dễ, giữ giá nữa.

mdquyen

Xe tải
Chuyện không có $ là chuyện muôn thủa của mọi người trên thế giới, nếu ở hành tinh khác mà họ có tiền tệ thì sinh vật trên đó cũng rứa thôi ;))
Trước hết, mình đam mê ô tô thì mình tìm hiểu thôi, để chia sẻ với mọi người trên OF bác ạ.
Nói đi, nói lại, Hilux đời mới này là ngon rồi, sau này có nâng đời hay đổi đời, Hilux bán lại vẫn dễ, giữ giá nữa.
Bán tải thì có niên hạn 25 năm. Mà mấy khi đi hết 25 năm đâu cụ nhỉ. Đi phượt bằng xe này thích hơn vì chả sợ đèo dốc gì tuốt :D

Koenigsegg One 1

Xe buýt
Bán tải thì có niên hạn 25 năm. Mà mấy khi đi hết 25 năm đâu cụ nhỉ. Đi phượt bằng xe này thích hơn vì chả sợ đèo dốc gì tuốt :D
Rồi 3-4 năm người ta lại bán lại thôi, để nâng đời hay đổi đời :)
Câu chuyện 25 năm lại là câu chuyện của 15 năm sau đó :))

cadic1008

Xe buýt
Nghe cụ tả em cũng máu roài
Con này gầm cao hơn cả con BT50 hả cụ?
Em đọc thấy có bài này
http://autopro.com.vn/thu-xe/toyota-hilux-chinh-phuc-o-quy-ho-xe-ban-tai-ma-nhu-suv-2016012910375961.chn
Tuy nhiên nó cũng có vài khuyết điểm : Cần số đẹp nhưng phần tay nắm bọc da không chắc chắn, xoay tít như con quay. Các chi tiết nhựa bên trong cũng không sắc nét. Em không để ý phần gầm nhưng độ bám đường và êm ái thì ngon hơn hẳn đời 2013 ( Em mới chỉ chạy Hilux 2013, 2016 và 2017).

Hilux 4x4

Xe đạp
Nghe thấy chém về Hilux em vào hóng :)

Zonda R

Xe tăng
Gì chứ Hilux thì ko phải lăn tăn, thích thì múc ngay đê! :-bd

p/s: thằng bạn làm sales bên TOY bảo vậy chứ a chưa chạy dòng này :))
Nghe Tây đồn thì bác chạy Altis, TOY Altis ngon thì Hilux nó cũng ngon thôi.
EM nghe dân đồn là chính, chứ bạn sales của TOY nói thì hoá ra Mèo không khen Mèo thì khen Cáo dài đuôi à :))

TRANHOA1

Xe đạp
Toyota Hilux 2016 và Ford Ranger 2016 con nào ngon hơn các cụ nhỉ ?

Zonda R

Xe tăng
Công tâm mà nói thì Ranger Wildtrak 3.2 thì khó có con nào hơn nó, nhưng xiền lại ở top rồi, giới nhà giàu Việt Nam thường mua thêm loại này để đi phượt, đi câu cá hay đi chơi, kể cả đi cà phê ven HN. Chứ dân công trường, trang trại thì cũng ít người chọn phiên bản cao cấp nhất này lắm.
Nếu xét trên tiêu chí tổng thể là xe phục vụ công việc, đi phượt hay đi chơi du lịch thì Hilux là quá ổn :)
Ý kiến cá nhân em là như thế!

Ut.Minh

Xe container
Em đã xem Clip đánh giá của Xe hay về TOY HILUX 2017, nhìn chung thì TOY HILUX đời mới này đã có những cải tiến vượt trội so với bản cũ.
Bác nào muốn thích một chiếc xe tin cậy, leo đèo và có khả năng vượt những cung đường xấu thì chọn HILUX là tuyệt vời.

Dự định là mua để chở hàng, lâu lâu hứng lên thì cả nhà đi Nha Trang hay Miền Tây chuyến í anh ạ. Già roài chứ cũng có cảm giác muốn phượt muốn tự trải nghiệm chứ không theo tuor du lịch gì cả.
Nhà kinh tế nên mua cái xe mà đắn đo tính đủ thứ đường tích hợp trên chiếc xe ( ngẫm mà tội cái xe :D )

Porsche 911

Xe container
Dự định là mua để chở hàng, lâu lâu hứng lên thì cả nhà đi Nha Trang hay Miền Tây chuyến í anh ạ. Già roài chứ cũng có cảm giác muốn phượt muốn tự trải nghiệm chứ không theo tuor du lịch gì cả.
Nhà kinh tế nên mua cái xe mà đắn đo tính đủ thứ đường tích hợp trên chiếc xe ( ngẫm mà tội cái xe :D )
Rứa thì Hilux 2017 là tốt, TOY nó sản xuất Hilux là để làm việc đó đấy Út.
Còn không thì dòng Innova cũng rất tốt :)

Ut.Minh

Xe container
Một chiếc bán tải rất đáng để mua. Em đã so sánh với Ranger XLS ở cao tốc Nội Bài - Lào Cai và cả những cung đường chỉ dành cho bán tải thì chốt lại Hilux 2017 chạy thích hơn.

Vâng, em thấy cũng ổn. Hay nhất là có 3 chế độ lái ( Eco, Int & Power), cách âm tốt, động cơ mới đáp ứng chân ga tức thì - không có độ trễ. Em đi bản G 4x4 MT mà vọt như máy xăng cụ ạ. Về độ vọt thì Ranger không có cửa.
Tuy nhiên nó cũng có vài khuyết điểm : Cần số đẹp nhưng phần tay nắm bọc da không chắc chắn, xoay tít như con quay. Các chi tiết nhựa bên trong cũng không sắc nét. Em không để ý phần gầm nhưng độ bám đường và êm ái thì ngon hơn hẳn đời 2013 ( Em mới chỉ chạy Hilux 2013, 2016 và 2017).
Tks cụ.
Cụ cho em thêm review về em nó với. Em là dân lơ tơ mơ về xe cộ lắm cụ ạ. Được người trải nghiệm thực tế review thì còn gì bằng :)

Ut.Minh

Xe container
Gì chứ Hilux thì ko phải lăn tăn, thích thì múc ngay đê! :-bd

p/s: thằng bạn làm sales bên TOY bảo vậy chứ a chưa chạy dòng này :))
Thế kêu bạn Anh bán giá không cần lời cho Út đê ;))

Em trót mua Navara NP300 rồi nhưng nghe nói "Hay lắc" mới cũng được đánh giá khá cao đấy mợ
Em mà mua được Hilux mình về đổi xe trải nghiệm thời gian roài lên đây oánh cái giá nhể ;)
Hôm trước nghe út nói định mua bán tải, meta nghĩ Hilux là chuẩn nhất rồi :D
Đang ham hố đây meta :D

Jinzin

Xe điện
Nghe Tây đồn thì bác chạy Altis, TOY Altis ngon thì Hilux nó cũng ngon thôi.
EM nghe dân đồn là chính, chứ bạn sales của TOY nói thì hoá ra Mèo không khen Mèo thì khen Cáo dài đuôi à :))
Em thì chỉ dám tư véo khi chính tay mình được cầm lái, như vậy mới cảm nhận được và đánh giá chính xác hơn.

Ut.Minh

Xe container
Niềm ao ước bấy lâu, mình kết từ hồi 2007 đến giờ mà chưa cưới được em nó đây.
Đọc còm bên dưới thì Anh máu luôn đê . Từ 2007 đến giờ cải tiến rất nhiều rồi. Mua đi ra HN Út đi ké :D
Con này thì "trâu bò" rồi, công việc công trường, trang trại hay đi chơi phượt cũng ổn vì Hilux giờ cũng đã đẹp hơn rồi.
Nói chung là một chiếc bán tải đa dụng đúng nghĩa.
Em chưa có điều kiện cưới em này, nhưng có lái thử rồi. Cảm nhận khung gầm chắc chắn, cách âm tốt và tăng tốc tốt. Hộp số 6 cấp vận hành trơn tru. Vote cho e Hilux 2016 2.8G bản AT phiếu +

mqbhmol

Xì hơi lốp
Hôm trước có đọc bài so sánh thì em Hilux này thùng xe rộng rãi và nội thất khoái lắm. Cụ nhích đi về review cho anh em.

Ut.Minh

Xe container
Tôi mới lấy chiếc màu đen 840 triệu , lung tung nữa vào 870 chưa lắp nắp thùng , lắp cái nắp thùng thì 20 củ nhưng chọc ngoáy mình lại không thích . Tổng tiền 890 triệu cả bảo hiểm , cafe ...
Nếu đang chạy SUV , CUV , sedan khi chuyển sang dòng này thấy xóc , lênh khênh , bồng bềnh hơn các dòng nêu trên vì mình đã từng chạy : 570 , 470 , camry Mỹ 2008 , Altis 2011 , Mitsu outlander . Xe chạy tiết kiệm nhiên liệu khi chạy chế độ Eco trong thành phố , ra cao tốc Lào Cai chạy Eco cảm giác ì ì bì bì nhưng chuyển chạy Power thì bốc hơn hẳn . Xe này lành do ít các cảm biển điện hơn với các dòng khác , sang số khá mượt ( vẫn có độ trễ so với các dòng mình chạy ở trên ) , không có cruise control nên chạy cao tốc nên mang theo viên gạch để ở chân ga . Nếu thích đơn giản , dễ kiếm đồ , sửa chữa , không thích các option nhiều thì mua tốt còn chỉ loanh quanh trong phố không chở hàng , chỉ chở gió chở trăng thì thôi vì đỗ xe trong phố nó dài quá nghễu nghện hơn bố 570.
Em chở hàng trong phố nhưng hàng em là áo quần nên cũng gọn.
Em không hiểu lắm về kỹ thuật: Để viên gạch làm gì thế cụ. Theo đánh giá như của cụ thì em thấy con Hilux2016 2.8G AT này ổn trong tầm tiền cụ nhỉ

LexusTL14

Xì hơi lốp
Cụ hỏi thế rộng lắm có cái hơn có cái thua. Mẫu xe bán tải Ford Ranger Wildtrak nổi tiếng với thiết kế hầm hố, khỏe khoắn đậm chất Mỹ cùng động cơ vận hành mạnh mẽ, cho công suất lên đến 200 mã lực (lớn nhất hiện nay). Nhưng nghe nói chạy một thời gian thì tã nhanh, xuống giá hơn Hilux. Toyota Hilux 2016 mới được thiết kế mới ấn tượng và hiện đại hơn, tuy không được mạnh mẽ như Ford Wildtrak 3.2 nhưng công xuất cũng lên tới 174 Hp/3400 rpm, kết hợp được 2 chế độ lái ECO/POWER linh động tùy trường hợp, đỡ hại máy. Vậy nên em này sẽ bền hơn.
Và bên cạnh đó thì giá cũng khác hơn :D

Trạng thái
Thớt đang đóng