Xịt lốp rùi

hipo

Xe đạp
Các bác ơi, ai nhiều kinh nghiệm chỉ bảo cho em mấy
Chả là em mới đi xe được có 2, 3 tuần, kiến thức về xe ù ù cạc cạc lắm (con gái mà).
Lúc sáng nay em ra xe thì thấy cái lốp sau bên phải có vẻ hơi non non rồi, nhưng cứ nghĩ chắc ko sao. Bây giờ đi ăn trưa về mới nhìn thấy nó xịt hẳn đi, nhất là so với lốp sau bên trái.
Phải làm sao bây giờ hả các bác? Nó có giống như trường hợp lốp xe ga dẫm phải đinh thì vẫn đi được tiếp ko ạ? Liệu em có đi được về nhà hay về cái Gara ô tô nào ko ạ? Có phải gọi ai đến ứng cứu ko ạ?
Các bác giúp em mới, tự nhiên em thấy cứ run run hết cả lên, hic

Evolution

Xe điện
Bác bị thế mà còn lên đuợc đây hỏi thế này thì chắc chả sao đâu. Cứ khóa cửa mà vứt xe đấy bắt taxi mà về thôi :21:

lychau

[Tịch thu bằng lái]
Các bác ơi, ai nhiều kinh nghiệm chỉ bảo cho em mấy
Chả là em mới đi xe được có 2, 3 tuần, kiến thức về xe ù ù cạc cạc lắm (con gái mà).
Lúc sáng nay em ra xe thì thấy cái lốp sau bên phải có vẻ hơi non non rồi, nhưng cứ nghĩ chắc ko sao. Bây giờ đi ăn trưa về mới nhìn thấy nó xịt hẳn đi, nhất là so với lốp sau bên trái.
Phải làm sao bây giờ hả các bác? Nó có giống như trường hợp lốp xe ga dẫm phải đinh thì vẫn đi được tiếp ko ạ? Liệu em có đi được về nhà hay về cái Gara ô tô nào ko ạ? Có phải gọi ai đến ứng cứu ko ạ?
Các bác giúp em mới, tự nhiên em thấy cứ run run hết cả lên, hic
gọi cái gara nào có dịch vụ bơm vá tận nhà cho nó nhanh

biahoihanoi

Xe lăn
Em xem có anh giai nào gần đó thì khen anh ấy đẹp giai:P, sau đó nó nhỏ với anh ấy là ra đây em nhờ chút việc riêng rồi dẫn ra xe :P. Đảm bảo anh ấy sẽ đi theo(l).
Ra dến xe rồi thì bảo anh ấy là :THAY EM CÁI LỐP XE::))

xebo

Xe bò ! ©
Mợ nhờ mấy bác thanh niên trai tráng thay hộ cho cái lốp phụ rồi về, tiện qua cái gara nào đó để họ vá cho cái lốp thủng. Không biết mợ có ở gần chỗ em không nhỉ ? (c)

hipo

Xe đạp
Mợ nhờ mấy bác thanh niên trai tráng thay hộ cho cái lốp phụ rồi về, tiện qua cái gara nào đó để họ vá cho cái lốp thủng. Không biết mợ có ở gần chỗ em không nhỉ ? (c)
Chỗ bác là ở đâu thế ạ? Em ở đoạn gần BV Sanh-pôn ý ạ.
Nhân tiện, bác có biết thì cho em hỏi cái vụ vá xe này tốn hết bao nhiêu thời gian và tiền bạc ạ? Để em chuẩn bị trước tinh thần, hì hì

hipo

Xe đạp
Em xem có anh giai nào gần đó thì khen anh ấy đẹp giai:P, sau đó nó nhỏ với anh ấy là ra đây em nhờ chút việc riêng rồi dẫn ra xe :P. Đảm bảo anh ấy sẽ đi theo(l).
Ra dến xe rồi thì bảo anh ấy là :THAY EM CÁI LỐP XE::))
Kế của bác em nghe cũng thấy muốn vỗ đùi tét 1 phát mà hỉ hả: "Diệu kế, diệu kế". Nhưng mà em chỉ sợ anh đẹp giai ý nghe em nói xong thì lại sửng cồ lên bảo: "Lốp anh căng thế này mà phải thay là thế nào?" :ohmy:

captivaltz

Xe điện
cái vụ vá xe này tốn hết bao nhiêu
thời gian: 20 phút
tiền bạc ạ: 25K
chuẩn bị trước tinh thần, hì hì

lonewolf

Xe đạp
Nhân tiện, bác có biết thì cho em hỏi cái vụ vá xe này tốn hết bao nhiêu thời gian và tiền bạc ạ? Để em chuẩn bị trước tinh thần, hì hì
Vá xe hết có 30,000 đ thôi.
Thay lốp sơ cua thì em ko biết, bác tự đàm phán.
Em hay bơm vá, thay lốp ở cuối Trần Nhật Duật-đoạn gần nhà hát lớn

trieuth

Xe điện
Kế của bác em nghe cũng thấy muốn vỗ đùi tét 1 phát mà hỉ hả: "Diệu kế, diệu kế". Nhưng mà em chỉ sợ anh đẹp giai ý nghe em nói xong thì lại sửng cồ lên bảo: "Lốp anh căng thế này mà phải thay là thế nào?" :ohmy:
Thế thì trước khi nhờ bác nhớ khen thêm là anh vửa đẹp trai vừa lốp căng :21:

Quickie

Xe buýt
Bác cứ bình tỏm, chuyện nhỏ thôi mà, nếu xịt hẳn rồi thì phải thay cái lốp dự phòng vào, nếu xe ko có lốp dự phòng thì hẳn là loại Runflat thì vẫn có thể chạy vô tư ngay cả khi nổ lốp.

Nếu phải thay lốp thì như có bác gì nói đấy, gọi anh nào gần nhất, bẹo má anh ấy cái là anh ấy thay cả 4 lốp cho bác ngay là ít :21::21::21:

Vá xe thì gần chỗ bác nhất là Hai Bà Trưng, chi phí hết khoảng 20K.

Thế nhé, khi nào lốp xe lại bình an rồi thì hú tiếng để ae mừng cho bác nhé (b)

Xecutkit2008

Xe điện
Nhưng ma chọn anh nào căng vừa thôi, chứ đâm phai gai thì xịt nhanh lém :)):21::))

hipo

Xe đạp
Bác cứ bình tỏm, chuyện nhỏ thôi mà, nếu xịt hẳn rồi thì phải thay cái lốp dự phòng vào, nếu xe ko có lốp dự phòng thì hẳn là loại Runflat thì vẫn có thể chạy vô tư ngay cả khi nổ lốp.

Nếu phải thay lốp thì như có bác gì nói đấy, gọi anh nào gần nhất, bẹo má anh ấy cái là anh ấy thay cả 4 lốp cho bác ngay là ít :21::21::21:

Vá xe thì gần chỗ bác nhất là Hai Bà Trưng, chi phí hết khoảng 20K.

Thế nhé, khi nào lốp xe lại bình an rồi thì hú tiếng để ae mừng cho bác nhé (b)
Hihi, có 3 báo giá rồi nè, 20k-25k-30k.
Tý nữa em phải tìm cách mà lượn được ra HBT để xử lý ngay cái vụ này. Rồi về em báo cáo ngay cho các bác biết mà mừng cho em. :69:
Nhân tiện, bác cho em hỏi loại Runflat là gì ạ? em bẻ nửa chữ về kỹ thuật xe cũng ko biết :49:

Okane

Xe container
Cuối cùng, xe e là xe j thế, nếu là.... xe lu hay xe xích thì bơm k có ý nghĩa j đâu :))

xebo

Xe bò ! ©
Nhân tiện... hì hì
Trước em ở Nguyễn Thái Học giừ thì chuyển đi rồi nên muốn... (c) với mợ bây giờ e hơi khó. :P
Cách tốt nhất là túm lấy ông nào gần nhất có thể để thay lốp, hoặc ra đầu đường gọi đ/c bơm xe vào bơm tạm để chạy kịp ra HBT vá vậy. (b)

hipo

Xe đạp
Trước em ở Nguyễn Thái Học giừ thì chuyển đi rồi nên muốn... (c) với mợ bây giờ e hơi khó. :P
Cách tốt nhất là túm lấy ông nào gần nhất có thể để thay lốp, hoặc ra đầu đường gọi đ/c bơm xe vào bơm tạm để chạy kịp ra HBT vá vậy. (b)
Bác Xebo này, bác cứ trích "Nhân tiện... hì hì" như trên thì gây hiểu lầm chết :$. Đấy, chưa gì bác Stinger bác ý đã cá là thớt này sẽ đông rồi kia kìa.

TÔM

Xe buýt
Nhìn Avatar của hipo thế kia mà lại bảo xịt hả. Em lại thấy có vẻ căng quá, đi thế này thì xóc lắm:21::21::21::21::21::21:Tôi ở chợ Ngọc Hà đây, mợ thay chưa để tôi qua:)):)):))

hachi

Xe tăng
Lần sau bác xịt vào buổi sáng nhé! Sẽ có các loại lốp căng lốp xịt từ Lối cũ ra thay lốp cho bác(l)