Xóa vết móp trên vỏ xe bằng bình Gas.

polo_united84

Xe tải
Bước 1: Chuẩn bị một bình gas du lịch (hoặc bình cứu hoả có chứa dung dịch CO2 hoá lỏng) và một chiếc bật lửa (hoặc máy sấy tóc)

Bước 2: Làm nóng khu vực móp trên vỏ xe bằng cách hơ bật lửa trong vòng 30 giây. Tuy nhiên, không bao giờ được để lửa tiếp xúc trực tiếp với sơn xe mà hay hơ lửa qua một miếng giấy bạc. Nếu bạn dùng máy sấy tóc thì có thể làm nóng bằng cách bật từ 30 giây đến 1 phút.

Bước 3: Nhanh chóng dùng bình gas hoặc bình CO2 hoá lỏng (chứa dung dịch carbon diocide hoá lỏng ở nhiệt độ -78,5 độ C) xịt thẳng vào chỗ vừa làm nóng.

Bước 4: Chờ đợi, quan sát và lắng nghe. Bạn sẽ thấy chỗ móp phồng lên và khí carbon diocide bốc hơi dần.

Bước5: Rửa sạch bằng nước.

Đây là bằng Bình Gas và bật lửa ạ
[video=youtube;Y8Aj1tFjoyc]http://www.youtube.com/watch?v=Y8Aj1tFjoyc[/video]

còn đây là bằng CO2 lỏng và máy sây tóc ạ
[video=youtube;gZwBLUxjqhg]http://www.youtube.com/watch?v=gZwBLUxjqhg[/video]

Nguồn Sưu Tầm

Chỉnh sửa cuối:

polo_united84

Xe tải
các cụ từ từ đẻ em tìm video upload lên luôn

manhn72

Xe tải
Ngon đấy.. không biết có hiệu quả không nữa. Theo em sẽ có hiệu quả với những vết móp nhẹ nhàng. Có Bác nào thử nghiệm chưa?
Xe LD vỏ mỏng dính có khi hiệu quả hơn đấy :))

hungnokia3300

Xe tải
Website
www.facebook.com
Xe em đang bị một chưởng nhưng quả thật là không dám thử cách này của bác ạ. Nhỡ nó toi mất nước sơn thì bỏ kụ. Không biết cách này của bác chủ thớt có được kiểm chứng thực tế chưa ạ? Liệu các hãng có ý kiến gì về vấn đề này không ạ?

mr.somit

Xe tải
EM nhìn video chẳng rõ cái gì cả.Không biết vết lõm lớn không nhỉ để khi nào bị em cũng bắt chước