[Funland] Xử bồ vợ hay xử vợ?

Nắng nhạt

Xe điện
Em thì đơn giản lắm. Cứ cái gì đeo trên người mình thì mới là của mình. Cái đeo trên người vợ /chồng mình thì của vợ/chồng mình. Muốn làm gì với cái đeo trên người họ tùy họ chứ mình có được sở hữu đâu mà can thiệp vào. Mình chỉ có quyền chấp nhận hay không chấp nhận hành động của họ mà thôi. Còn những ai giữ tư tưởng lạc hậu lấy nhau về coi là sở hữu nhau thì mới thấy nó nặng nề. Không ít còm đòi xử vợ/chồng mình khi phát hiện ngoại tình, nhưng thực tế chỉ nói mồm, có dám xử khối í. Em căn cứ vào thực tế việc ngoại tình đầy rẫy trong xã hội, nhưng cực hiếm vụ đâm chém nhau, chỉ bỏ nhau là nhiều thôi :)

ubisapro

Xe trâu
Trả về nơi sản xuất. Ra tay là dại rồi @@

Mr.HoangNam

Xe hơi
Xem phim Thủy Hử chưa..??
biết chuyện Võ Tòng ko???
Võ Tòng giải quyết thế nào cứ thế mà làm theo các cụ đã hướng dẫn rồi đấy..!!!

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Ngủ với vk người khác , xong chụp ảnh gửi lại trêu là cũng kinh đó. Thiên Hạ chắc không ai dám làm
Thằng chồng không xử thằng bồ, cho nó biết cái ngu của nó đưa đến hậu quả như thế nào , lại đi gây thương tích cho vợ, tự biến mình thành một thằng ngu hơn.

Chỉnh sửa cuối:

Kiabuoisang

Xe container
Ôi giời, ở cái xã hội pháp luật đầy đường này thì ngu gì mà xử, tù như chơi. Khi cái lồi đã nấu con chim lạ thì tốt nhất vứt mịa lồi đi, kiểm cái khác cụ ạ.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít

pooka

Xe container
Em thì đơn giản lắm. Cứ cái gì đeo trên người mình thì mới là của mình. Cái đeo trên người vợ /chồng mình thì của vợ/chồng mình. Muốn làm gì với cái đeo trên người họ tùy họ chứ mình có được sở hữu đâu mà can thiệp vào. Mình chỉ có quyền chấp nhận hay không chấp nhận hành động của họ mà thôi. Còn những ai giữ tư tưởng lạc hậu lấy nhau về coi là sở hữu nhau thì mới thấy nó nặng nề. Không ít còm đòi xử vợ/chồng mình khi phát hiện ngoại tình, nhưng thực tế chỉ nói mồm, có dám xử khối í. Em căn cứ vào thực tế việc ngoại tình đầy rẫy trong xã hội, nhưng cực hiếm vụ đâm chém nhau, chỉ bỏ nhau là nhiều thôi :)
Bây giờ vẫn còn khối cụ cổ vũ cho việc đâm với xiên tình địch mới kinh mợ ạ.
Vợ chồng gắn bó với nhau bởi việc kết hôn và chung sống, chứ không phải là "sở hữu" thân thể của nhau- cái này mợ nói chuẩn.

bmwp0wer

Xe tăng
Mợ à, ngoại tình công sở nhan nhản, mà giới công sở là giới tinh hoa, lịch thiệp ai lại dao chém, ...ah mà có khi ô ăn chả bà ăn nem rồi cũng nên... tinh hoa quá, văn minh quá, dễ chấp nhận cho nhau quá....

HTlangtu

Xe điện
Xử Kim Liên mà để Tây Môn Khánh ngồi uống bia rung đùi coi video là cực hèn và cực ngu.

Thà như Võ Đại ảnh chỉ yếu thôi chứ ko ngu hay hèn.
E hỏi ngu tý là cái nick F5ive trong này lập ra để đi vang dạo ạ?

Dolinhtrang

Xe hơi
Con người chứ có phải con thú đâu mà con đực đánh nhau với con đực để giành con cái
Hôn nhân của con người luôn có sự đồng thuận
Trong trường hợp tiễn/tặng con vợ cho thằng bồ
chuyện liên quan tới tình cảm lý trí khó giải thích lắm

Nắng nhạt

Xe điện
Mợ à, ngoại tình công sở nhan nhản, mà giới công sở là giới tinh hoa, lịch thiệp ai lại dao chém, ...ah mà có khi ô ăn chả bà ăn nem rồi cũng nên... tinh hoa quá, văn minh quá, dễ chấp nhận cho nhau quá....
Cụ đọc thế nào mà ra chấp nhận cho nhau thế. Có hâm mới muốn vợ/chồng mình đi ngoại tình. Nhưng người nào đã thích ngoại tình rồi thì giời cản. Lúc đấy thì chỉ còn cách hoặc là tha thứ và yêu cầu không tái phạm, hoặc là chia tay đường ai nấy đi. À còn cách thứ 3 là đâm chém, đánh đập chỉ dành cho những trường hợp dân trí quá thấp, cách này cũng ít phổ biến. Em phân tích rõ ràng thế cụ hiểu không? Còm trên của em chắc cụ khó hiểu dẫn đến hiểu nhầm :)

minhmo

Xe cút kít
Con F5ive này chuyên gia vang dạo . :D
Xin hỏi các cụ các mợ hệ con F5ive là giống gì? Em thấy cả thớt này không còm được một câu gọi là có chính kiến, nhưng còm nào đúng sai cũng vang vậy?
Đề nghị các Min Mod cho F5ive ra khỏi cuộc chơi này cho OF trong sạch.

Nắng nhạt

Xe điện
Bây giờ vẫn còn khối cụ cổ vũ cho việc đâm với xiên tình địch mới kinh mợ ạ.
Vợ chồng gắn bó với nhau bởi việc kết hôn và chung sống, chứ không phải là "sở hữu" thân thể của nhau- cái này mợ nói chuẩn.
Em nói đúng theo pháp luật hiện hành mà cụ :) . Ngoại tình chốc nhát chả bị tội gì. Đánh đấm, giết kẻ ngoại tình thì tù tươi với tử hình như chơi. Vậy mới thấy tội ngoại tình nó chả to tát gì. Nếu to thì luật pháp đã khép tội hình sự. Nhiều người thích mang luật rừng ra để xử chứng tỏ vẫn sống trong thời kỳ đồ đá :)