[Thảo luận] XXX Phú thọ Bắt lỗi đè vạch tại việt trì đoan hùng. Sai phần đường quy định

manhcuongvn

Xe hơi
Website
cuumaytinh.com
Tình hình hôm vừa rồi em đi qua đoạn trạm thản. cách đoan hùng khoảng hơn chục km.
Em yêu cầu xem hỉnh ành . Sau khoảng 15 phút làm trò. ( gửi ảnh qua iphone) không đuọc. cuoi cùng phải gọi đồng chí cầm máy chạy ngược lền để cho em xem ảnh ( vì em bảo là em sẽ ở đây đến tối để được xem ảnh) thế là các chú cóng.
dù em đã noi là lỗi này chỉ là lỗi không chấp hành biển báo và vạch kẻ đường nhưng xxx vẫ Bắt e, lỗi " Đi sai phần đường quy định"
Em kiên quyết không nuôi cá. Và xin biên bản . ghi ý kiến là " Chỉ công nhận lỗi đè vạch ).
Em đang định chiến tới cùng có bác nào ủng hộ em với.
Nợ các bác Video và ảnh em chụp từ máy của các XXX
Vì em quay bằng máy của gấu. để tối về em up lên

Ảnh em chụp lại từ máy của XXX

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
nếu cụ k đi hẳn sang phần đường bên cạnh thì k phải là sai làn đưởng, còn lấp lửng thì là đè vạch, theo em là thế.

tourguide

Xe buýt
lỗi nãy đã có nhiều thớt nói rồi, theo em xxx bắt quả này hơi láo, nếu thế thì chỉ còn mỗi cái vạch dừng đèn đỏ là bị quy vào lỗi đè vạch

thuyphongthanh

Xe lăn
Biên bản của cụ phía trên đề là 'Hôm nay ngày 31 tháng 8....".
Thế quái nào đoạn sau lại là " Hồi 9h 20 ngày 3 tháng 8 năm 2013 tại (địa điểm) km 87..."
Ông xxx lập biên bản bị đơ à ?

Phú Cửng

Xe tăng
Biên bản ghi sai ngày tùm lum thế kia không biết có hiệu lực không các cụ ?

yeecoo

Xe buýt
Tình hình hôm vừa rồi em đi qua đoạn trạm thản. cách đoan hùng khoảng hơn chục km.
Em yêu cầu xem hỉnh ành . Sau khoảng 15 phút làm trò. ( gửi ảnh qua iphone) không đuọc. cuoi cùng phải gọi đồng chí cầm máy chạy ngược lền để cho em xem ảnh ( vì em bảo là em sẽ ở đây đến tối để được xem ảnh) thế là các chú cóng.
dù em đã noi là lỗi này chỉ là lỗi không chấp hành biển báo và vạch kẻ đường nhưng xxx vẫ Bắt e, lỗi " Đi sai phần đường quy định"
Em kiên quyết không nuôi cá. Và xin biên bản . ghi ý kiến là " Chỉ công nhận lỗi đè vạch ).
Em đang định chiến tới cùng có bác nào ủng hộ em với.
Nợ các bác Video và ảnh em chụp từ máy của các XXX
Vì em quay bằng máy của gấu. để tối về em up lên
Biên bản của cụ phía trên đề là 'Hôm nay ngày 31 tháng 8....".
Thế quái nào đoạn sau lại là " Hồi 9h 20 ngày 3 tháng 8 năm 2013 tại (địa điểm) km 87..."
Ông xxx lập biên bản bị đơ à ?
Băt được lỗi đây rồi. Cụ tinh mắt quá.
Coi như cụ chủ nắm trong tay 90% phần thắng. 10% còn lại chỉ cần bình tĩnh tự tin nữa là coi như xong.

ThanhTungTB

Xe điện
Băt được lỗi đây rồi. Cụ tinh mắt quá.
Coi như cụ chủ nắm trong tay 90% phần thắng. 10% còn lại chỉ cần bình tĩnh tự tin nữa là coi như xong.
Cũng là 1 cái cớ để bác chiến đấu .chúc bác toàn thắng trở về .

30M60xx

Xe buýt
Chúc cụ chiến thắng, xong đưa kết quả lên cho ae chia vui cụ nhé

hattrick

Xe buýt
trích
"Băt được lỗi đây rồi. Cụ tinh mắt quá.
Coi như cụ chủ nắm trong tay 90% phần thắng. 10% còn lại chỉ cần bình tĩnh tự tin nữa là coi như xong."

lỗi ở km87, phạt ở km94 ... giấy than nó bùng nhùng nên mất số 1, còn bản chính ==> ko bắt lỗi nhỏ này đc đâu mà cụ mơ 90%.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Trai đất tổ quả này khổ rồi đây. Ghi biên bản thế này mà lên chức Phó Đội trưởng thì phải nên xem lại quân của anh KÍNH

htlongbien

Xe điện
Lỗi ở km này và lập biên bản ở km kia, em nghĩ l đến điểm lập chốt mới lập BB mà!
Quan trọng là cách lập luận và theo pháp lý thì các cụ tư vẫn cho: Lỗi đi sai phần đường với Lỗi đè vạch như cụ chủ thread đưa ra sẽ dư lào?

windys

Xe tăng
nếu cụ k đi hẳn sang phần đường bên cạnh thì k phải là sai làn đưởng, còn lấp lửng thì là đè vạch, theo em là thế.
Cụ Thò một tẹo sang thì cũng là sai phần đường rồi mà, đâu phải là cả thân xe đâu cụ.

mopmi

Xe tăng
Theo phân tích của một số cụ trên o f thì cụ phạm lỗi" ko tuân thủ vạch kẻ đường" vì trong luật GTDB định nghĩa phần đường là toàn bộ các đường dành cho xe cơ giới, phần đường dành cho xe thô sơ, và phần đường dành cho người đi bộ. Ở đây cụ vi phạm trên trục đường có vạch kẻ liền để chia đường thành hai chiều xe chạy ngược chiều nhau, vậy xe cụ vẫn chạy trên phần đường dành cho xe cơ giới, ko sang phần đường của xe thô sơ. xxx lập lỗi đi sai phần đường là chưa đúng.( xe của cụ đè vạch liền này là lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường)
Còn việc xxx lập bb ở trên ghi ngày 31/8( ngày lập bb) ở dười lại ghi ngày 3/8(ngày xe vi phạm). Cụ cứ bám vào lỗi sơ xuất này của xx mà cãi vẫn được. Chúc cụ chiến thắng.

chimanhvu1

Xe đạp
Hehe, chắc cụ chủ chạy một đoạn xxx mới tóm được nên địa điểm đó không khớp nhau.

thanhnamdinh

Xe tăng
các cụ tập trung vào tư vấn cho cụ chủ chiến thế nào , văn vẹo cái lỗi BB kia ra sao đẻ cụ chủ có phương án ạ
theo em thì cụ cứ nói , tôi đi chỉ đè lên vạch mà không đi lên phần đường của thô sơ , người đi bộ , như vậy tôi chỉ có lỗi đè vạch
còn cái BB kia em nghĩ có lên lam việc xxx cũng chỉ nói là viết nhầm thôi

Audi A6

Xe tải
xxx Phú Thọ thi thoảng vẫn bắt chỗ này. E cũng bị dính 1 lần, đoạn cua cong cong có vạch liền xxx ngồi ngay tại quán nước quay phim chụp hình, có hình ảnh chính xác cho những cụ nào muốn xem. Tuy nhiên khi thông báo lỗi vi phạm thì toàn quy về lỗi "đi không đúng phần đường". Theo e thì chẳng cãi được đâu ạ, các cụ ở HN mà chạy lên Việt Trì để giải quyết cũng chết mệt.

moilaixe2013

Xe hơi
Trong đơn khiếu nại,cụ chủ chỉ cần trích dẫn luật GTĐB thế nào là phần đường.Sau đó khẳng định tôi chỉ phạm lỗi "đi ko đúng phần đường quy định" khi tôi đi vào phần đường khác.Nhưng rõ ràng ở đây tôi vẫn đang đi trên phần đường của mình và vô ý đã ko tuân thủ vạch kẻ đường nên tôi chỉ phạm lỗi ko tuân thủ vạch kẻ đường.Cụ cứ tưởng tượng đó là hành vi lấn chiếm đất của hàng xóm chứ không phải chiếm đoạt mảnh đất của hàng xóm.Và cụ nhớ làm cả đơn khiếu nại lên thanh tra cong an tỉnh nữa,trong đó nêu rõ các đc xxx này nghiệp vụ kém ko hiểu luật và áp lỗi sai cho người dân.Mong cụ chủ chiến đấu tới cùng.

Chỉnh sửa cuối:

buicongchuc

Xì hơi lốp
Chiến đi cụ ạ, có một thớt nói về vấn đề này rồi, cụ tìm lại nghiên cứu rồi chiến.